ผู้เขียน หัวข้อ: focusใหม่ข้างในมันแคบหรือผมคิดไปเองครับ  (อ่าน 5761 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีได้ลองนั่งขับเล็กน้อย วัสดุสมราคากว่าแบรนด์เจ้าตลาด แต่สงสัยว่าข้างในทำไมมันดูแคบๆ บีบๆ กว่าทั้งอัลติส ซีวิคใหม่ ส่วนเบาะคนนั่งหน้าหัวเข่าขวาผมชอบไปติดคอนโซลกลาง เลยกลายเป็นว่าทำให้รู้สึกว่ามันแคบหรือผมคิดไปเอง ส่วนการลองขับ ถือว่าใช้ได้แต่เทียบกับตัวดีเซลตัวเก่าแล้ว ผมกลับชอบดีเซลตัวเก่ามากกว่าเรื่องการขับขี่(อันนี้ผมคิดไปเองหรือว่าดีเซลมันขับดีกว่าจริงๆ) ปล.ปุ่มตรงคอนโซลกลางจะเยอะแข่งกับแอคคอร์ดหรือใงครับ

ออฟไลน์ gorakung

• Jr. Member
  • **
Re: focusใหม่ข้างในมันแคบหรือผมคิดไปเองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 22:49:19 »
มันแคบจริงๆไม่ได้คิดไปเองครับ ขนาดผมแค่ 170cm ยังรู้สึกว่าแคบเลย เพราะคอนโซลหน้ามันล้ำออกมาเยอะเหลือเกิน

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: focusใหม่ข้างในมันแคบหรือผมคิดไปเองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 22:54:27 »
แคบครับ ผมสูง 180 ถ้าผมนั่งหน้าผมจะนั่งได้ไม่ค่อยสบายเท่าที่ควร ถ้าจะเอาให้สบายเลย ที่วางขาเบาะหลังจะแทบไม่มีเหลือ
คือพอให้คนสูงสัก 15x นั่งได้แบบขดๆขา

ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร แต่ผมยอมนั่งงอขาเพิ่มอีกนิดหน่อยเพื่อแลกกับสิ่งที่เหลือนะ  ;D

จนกว่า Sylphy จะมีให้ผมลองนั่งก่อน
H.

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:02:33 »
ผม 190 CM หนัก 98 อึดอัดทั้งเบาะหน้าและ เบาะหลัง

ตอนแรกก็เล่งไว้เหมือนกันครับ กะมาแทนน้องเปิ้ล

ไปลองแล้วนั่งไม่สบาย เลยกาทิ้ง   
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:05:37 »
ผมแค่ 175
เบาะหลังแคบ เข่าเกือบชนเบาะหน้า(ปรับตำแหน่งที่ผมขับได้พอดี)
เบาะหน้ารู้สึกคอนโซลมาเบียดขาแต่ยังพอสบาย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:08:18 »
ไม่ได้คิดไปเองหรือครับแคบจริง ผมนั่งก็ติดหัวเข่าตรงคอนโซลเหมือนกัน แต่นั่งคันอื่นบางคันไม่ติดนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:13:31 »
ขับเฟียสต้าอยู่ไปนั่งโฟกัสมันกว้างมาก 55555 (แค่วีโก้ก็กว้างแล้วสำหรับผม )  ;D ;D ;D ;D

แต่ถ้าจะพูดจริงๆ มันยังนั่งสบายกว่ามาสด้าสามมากๆ รายนั้นแคบจริงอะไรจริง ที่เก็บของท้ายก็ตื้นมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2012, 00:58:10 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:22:16 »
ภายในรถมันเล็กและแคบจริงๆ ครับ

นอกจากนี้ ภายนอกก็เล็ก

เห็นบั้นท้ายจอดในที่จอดรถ นึกว่า B Segment ซะอีก

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:33:14 »
เรื่องจริงครับเบาะหลังแคบจริงครับส่วนหน้ายังพอได้ครับ... ;)

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 23:55:30 »
ผู้โดยสารตอนหน้า ขาขวาจะเบียดกับคอนโซลกลาง....  :(

นั่งหลัง มีความรู้สึกว่า เบาะพิงมันชันไปนิดหน่อยมั้ย...แลดูนั่งไกลๆจะไม่ค่อยสบายเท่าไร่  :P

ทั้งคัน นั่งแล้วรู้สึกโอเค ก็ตรงคนขับนั่นล่ะครับสำหรับผม
(สูง 182 หนัก 76)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 00:14:40 »
ผู้โดยสารตอนหน้า ขาขวาจะเบียดกับคอนโซลกลาง....  :(

นั่งหลัง มีความรู้สึกว่า เบาะพิงมันชันไปนิดหน่อยมั้ย...แลดูนั่งไกลๆจะไม่ค่อยสบายเท่าไร่  :P

ทั้งคัน นั่งแล้วรู้สึกโอเค ก็ตรงคนขับนั่นล่ะครับสำหรับผม
(สูง 182 หนัก 76)
คิดเหมือนกันครับ ตอนแรกนึกว่าเบาะหลังจะปรับเอนได้ซะอีก ทำมาซะชันมากเลย เสียจึย
H.

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 00:46:14 »
เล็กจริงครับ แนะนำให้รีบไปดู Sylphy โดยไว ตัวจริงสวยกว่าในรูป และนั่งสบายมากๆสำหรับผม  ;) ชอบมากๆเลย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 02:16:27 »
คนไทยยังบ่นกันแทบทุกคน

ฝรั่งไม่บ่นกันเยอะเลยหรอเนี่ย

น่าจะไปเหลาคอนโซลมาใหม่นะ ตัว MC

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:57:16 »
ข้างหน้าไม่แคบเท่าไหร่นั่งได้สบาย แต่ข้างหลังนั่งไม่สบายเลย เบาะชันมาก แคบอีกต่างหาก

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:12:59 »
ผมก็ไปลองนั่งมาดูแล้วครับ คำแรกที่บ่นคือ แคบจังว่ะ

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:18:17 »
แคบจริงครับ แต่ด้านหน้ายังพอไหว แต่ด้านหลังนี่สิ เบาะหลังตั้งชัน legroom ก็น้อย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:22:43 »
สำหรับผมผมว่าโอเคนะครับ คือสูงไม่ถึง 170

แต่ถ้าคนที่สูง175ขึ้นไป อาจจะบ่นได้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 22:34:52 »
ภายนอกใหญ่สุดในเซกเม้นท์
ภายในก็แลดูจะคับแคบที่สุดในเซกเม้นท์เช่นกัน

เป็นโรคติดต่อตั้งแต่เจนที่แล้วยันเจนปัจจุบันครับ
สังเกตตรงคอนโซลกลางที่ใหญ่โตมโหฬาร
กับความหนาของประตูที่หนามากกกกกกกก

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 22:45:01 »
ผม 180  เรื่องแคบเฉยๆครับ  ไม่ได้นั้งทำโยคะตอนขับรถ  ของให้นั้งนิ่มก้น ขับดีก็โอแล้ว  ^^

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 23:02:12 »
ผมเล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ ยอมรับว่ามันเล็กจริงๆ ด้วย

ผมว่าการออกแบบภายในเพื่อการใช้งาน และให้มีมิติใช้งานได้เยอะ

ฟอร์ดยังต้องเรียนรู้และปรับปรุงตรงนี้อีกพักใหญ่ (มาก) กว่าจะทันรถญี่ปุ่น ซึ่งทำมาได้ตรงใจคนไทยมากกว่า

ออฟไลน์ the doctor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 17:50:32 »
แคบจริงครับ ผมจองรุ่นห้าประตู sport 2000 cc มาแล้วครับ นัดรับรถล่วงหน้า 2 สัปดาห์ ยังติดฟิล์มไม่เรียบร้อย ที่ฉีดน้ำล้างกระจกก็เสีย ฉีดรถเราแต่เปียกคันข้างๆ ช่างและเซลล์แย่มาหครับ ไม่เชครถให้เลย ถึงวันรับแค่ยื่นกุญแจรถให้ แล้วบอกว่าหัวหน้าช่างเข้าประชุมอยู่ ให้ผมตรวจรถเองไปก่อน น่าหงุดหงิดมากครับ รถคันละเกือบล้าน บริการก่อนการขายแย่มาก คิดดูว่าบริการหลังการขายจะห่วยขนาดไหน... ผมไม่รับรถเลยครับ ทิ้งเงินจองไปเลย ศูนย์ ford รามอินทรา กม. 7

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 19:11:18 »
ภายนอกใหญ่มาก ข้างในแคบมาก แต่จริงๆแล้วผมก็ขับได้สบายๆนะสูง 175

แต่คนไทยชอบแบบกว้างๆ เยอะๆ ทำออกมาไม่ถูกใจคนไทย
แต่แปลก ฝรั่งสูงกว่าเราอีกเหอๆ