ผู้เขียน หัวข้อ: Land Cruiser กับ ถังน้ำมันสำรองที่อยู่ในตัวรถ  (อ่าน 1715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sommerดอยแม่สลอง

• Full Member
Land Cruiser กับ ถังน้ำมันสำรองที่อยู่ในตัวรถ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2024, 14:11:04 »
อยากทราบว่า Land Cruiser ตั้งแต่โฉม 100 ยันถึง โฉม 300 (รวมถึง Lexus LX ด้วยนะจ๊ะ) มีถังน้ำมัน 2 ถังเลยหรือครับ และตำแหน่งถังน้ำมันสำรองนี้อยู่ตรงไหนครับ
2019 Mercedes-Benz CLS300d AMG Premium
2024 ORA Good Cat GT

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: Land Cruiser กับ ถังน้ำมันสำรองที่อยู่ในตัวรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2024, 22:54:29 »
ผมเข้าใจว่า option เสริมสำหรับสายลุยครับ / overlander ครับ เวลาต้องไปลุยไกลๆ วิ่งเข้าทะเลทรายยาวๆ ก็เติมอีกถังไปด้วย ข้อดีคือวิ่งได้ไกลขึ้น ป้องกันเรื่องของคุณภาพน้ำมันที่อาจไม่นิ่ง ใน remote area

ตัวถังเสริมจะอยู่แทนที่ยางสำรองที่ห้อยอยู่ด้านหลังรถครับ แล้วต่อเข้ากับถังน้ำมันเดิม ส่วนของยางสำรองอาจต้องเอายางสำรองมาแปะไว้ที่ฝาท้ายหรือใส่ rack หลังาแทนครับ

ผิดถูกขออภัยครับ