ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ตกลง SAAB จะยังได้ขายรุ่น 9-5 กับ 9-4x อยู่มั้ยอ่ะครับ?? ++  (อ่าน 2335 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ทราบข่าวว่าหลังจากยื้อกันมานานมาก ในที่สุดก็มีบริษัทร่วมทุนจากฮ่องกงและญี่ปุ่นเข้าไปซื้อ
และวางยุทธศาสตร์ให้เน้นไปทางรถพลังงานไฟฟ้า
แต่รถรุ่น 9-5 กับ 9-4x ที่วางขายมาได้แป๊บเดียว จู่ ๆ ก็โดนถอดออกจากตลาดซะงั้น
ตกลงบริษัท Saab ใหม่นี่ยังมีสิทธิ์ขายรถรุ่นเดิม ๆ อยู่มั้ยครับ หรือรถรุ่นเดิม ๆ นั้นเป็นสิทธิ์ของ GM

ปล. ผมเสียดายรุ่น 9-4x มาก ๆ รู้สึกว่ามันเป็น SUV ที่ดีไซน์ลงตัวสุด ๆ เลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
เท่าที่ทราบ เค้าซื้อไปแต่ 9-3 นะครับ
ดังนั้น รุ่นที่เหลือทั้งหมดคงไม่มีโอกาสได้ฟื้นคืนชีพ

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 ตอนเด็กๆที่บ้านเคยสนใจรุ่น 900 สวยจริงๆยุคนั้น ;)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
เห็นเกร์ยแถวบ้านโชว์ 9-5 สวยมากครับ

กลัวอะไหล่ไม่มี T^T ราคาน่าคบ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก