ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยอดขาย Toyota Vigo แพ้ Mitsu Triton แล้วครับ ++  (อ่าน 11687 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
++ ยอดขาย Toyota Vigo แพ้ Mitsu Triton แล้วครับ ++
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 17:04:33 »
ยอดขายที่ลดลงของ Toyota ส่วนนึงมาจาก Vigo เป็นหลักเลย ชิ้นส่วนไม่เพียงพอ

ทำให้ยอดขาย Vigo หล่นมาเป็นอันดับ 3 ของยอดขายรถกระบะเมืองไทย ในเดือนพฤษภาคม 2011

Mitsubishi Triton = 6,066 คัน

Toyota Vigo = 5,549 คัน

คิดว่าเดือนมิถุนายนก็น่าจะเป็นยังงี้อยู่นะ จนกว่าจะถึงเดือนกรกฎาคมนี้

ออฟไลน์ youngbear

Re: ++ ยอดขาย Toyota Vigo แพ้ Mitsu Triton แล้วครับ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 17:16:10 »
 ;D ;D ;D................เฮ้อโล่งอกไปที 8)
                                                                          yogibear

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ++ ยอดขาย Toyota Vigo แพ้ Mitsu Triton แล้วครับ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 18:00:05 »
ขอให้แบบนี้ตลอดครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 18:24:33 »
คนซื้อน่าจะชะลอตัว รอการมาของ Big MC น่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 18:44:02 »
แต่ยอดขายเดือน พค. VIGO โดน D-MAX ฉีกไปกว่า 6 พันคัน 

ขายรวมๆ ได้ 11,000 คัน +

;D ;D ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 19:11:20 »
ดุแล้ว คนที่รู้่ข่าวเรื่องBMC ก้น่าจะรอตัวใหม่นะครับ แต่ว่าTritonที่ได้ก้เหมาะสมแล้วครับที่รถแบบนี้ได้ยอดขายดีขนาดนี้ขอให้เป็นแบบนี้ตลอดไปครับสำหรับมิตซุ ถ้าเป้นยังงี้นานๆอนาคตสดใสมากกกกๆแน่นอนครับ 

ออฟไลน์ somrans

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 20:10:44 »
ยอดที่ว่านำวีโก้นะรวมปาเจโรครับ
ถ้ารถกระบะยังตามวีโก้อยู่ 800กว่าคัน
แต่ก็ใกล้เข้ามาละ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 20:33:39 »
ผมชอบเชียร์มวยรองครับ จะได้สู้กันมันๆ หน่อย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 20:50:03 »
ผมว่าหลักๆเลยอยู่ที่อะไหล่ชิ้นส่วนไม่เพียงพอน่ะครับ..

ตลาดรถกระบะมีอยู่ทั่วประเทศ..
จะมีซักกี่เปอร์เซ็นต์กัน ที่ทราบว่าวิโก้กำลังจะไมเนอร์เช้น..
เพราะเซลล์ขายรถเขาก็คงไม่บอกลูกค้าแน่ๆ..
ถ้าไม่ใช่ลูกค้าที่ทราบเองตามเว็บ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 21:30:14 »
เอ่อ.....Mitsu PJS เคยโค่น Fortuner มาแล้ว
นี่พี่แกจะเอา Triton มาประชัน Vigo อีก วู้!!มวยรองมีลุ้นละครับ

ส่วนหนึ่งที่ Vigo ร่วงไปอันดับ 3 คงจะมาจากชิ้นส่วนจริงๆ
เพราะ Mitsubishi เป็นค่ายที่ไม่ค่อยได้รับความเสียหายมากเท่าไร
ขนาดสึนามิมา Mitsu ยังสามารถผลิตรถได้อย่างไม่มีปัญหาเลย.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 22:06:00 »
เอ้า เฮฮฮฮฮฮ

ถ้างานวิศวกรรดีคงได้อยู่นานแล้วนะวีโก้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 22:21:12 »
น่าจะอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ เพราะวีโก้เขาจะ Big MC แล้ว
หลังจาก Big MC เปิดตัว ยอดขายก็คงกลับสู่สภาพเดิม

beeday

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:50:48 »
+++

ผมเห็นด้วยครับ ว่าที่ชะลอตัวเพราะคนรู้ข่าว และรอตัว Big MC

แล้วถ้าตัว Minor Change ออกมาเมื่อไหร่ พี่ต้าก็กลับไปอยู่ตำแหน่งเดิม..จิ๊บ จิ๊บ

+++

sweetcrab

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 10:32:47 »
ก็มี Woww!!! ให้ตื่นเต้นกันบ้าง  แต่พอของจริงเขาออก ก็คงเหมือนเดิม  แต่ปีนี้ TOYOTA โดนหนักเหมือนกัน ทั้งรถเล็กรถใหญ่ ยอดรวมทั้งปีคงไม่ได้ตามเป้าแน่  ;D

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 11:06:52 »
อ้ากกกกก! วีโก้เสียแชมป์แล้ว หวังว่าตัว BMC จะช่วยให้กลับมาที่ 1 นะ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 14:27:40 »
อ้ากกกกก! วีโก้เสียแชมป์แล้ว หวังว่าตัว BMC จะช่วยให้กลับมาที่ 1 นะ

ถ้าเกิดปลายปี เปิดตัวพร้อมกันหมดคือ
1.vigo big minor change
2.all new chevy colopedo
3.all new ford ranger
4.all new mazda bt50
5.all new isuzu dmax

ตลาดรถกระบะน่าจะมันส์หยด ค่ายเจ้าตลาด จะกลับมาเป็นเบอร์1 แต่ก็คงจะเหนียวคอมากขึ้น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:33:58 »
ถ้าชิ้นส่วนปกติ ยอด Vigo ก็คงแซงกลับมาเหมือนเดิมแหละครับ แต่การที่ MMC ทำยอดขายไล่บี้ Toyota ได้ ก็ถือเป็นเรื่องดีครับ

อนาคต MMC ในเมืองไทย คงจะสดใสแน่นอน อาจไม่ใช่ที่หนึ่ง แต่ก็คงไม่แป้กสนิทเหมือนในอเมริกา หรือญี่ปุ่นครับ ที่สำคัญ การร่วมทุนกับ Nissan น่าจะทำให้อะไรๆ ดีขึ้นอีกเยอะเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:15:10 »
ถ้าชิ้นส่วนปกติ ยอด Vigo ก็คงแซงกลับมาเหมือนเดิมแหละครับ แต่การที่ MMC ทำยอดขายไล่บี้ Toyota ได้ ก็ถือเป็นเรื่องดีครับ

อนาคต MMC ในเมืองไทย คงจะสดใสแน่นอน อาจไม่ใช่ที่หนึ่ง แต่ก็คงไม่แป้กสนิทเหมือนในอเมริกา หรือญี่ปุ่นครับ ที่สำคัญ การร่วมทุนกับ Nissan น่าจะทำให้อะไรๆ ดีขึ้นอีกเยอะเลย

ทำไมชอบคิดกันว่า Mitsubishi จะรวมตัวกับ Nissan จัง
มันแค่โปรเจคท์กระบะตัวใหม่กับรถเล็ก หวังลดต้นทุนเท่านั้นเอง

ทั้ง ๆ ที่ Nissan เป็นพันธมิตรกับ Renault-Mercedes Benz

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:39:03 »
ยอดขายที่ลดลงของ Toyota ส่วนนึงมาจาก Vigo เป็นหลักเลย ชิ้นส่วนไม่เพียงพอ

ทำให้ยอดขาย Vigo หล่นมาเป็นอันดับ 3 ของยอดขายรถกระบะเมืองไทย ในเดือนพฤษภาคม 2011

Mitsubishi Triton = 6,066 คัน

Toyota Vigo = 5,549 คัน

คิดว่าเดือนมิถุนายนก็น่าจะเป็นยังงี้อยู่นะ จนกว่าจะถึงเดือนกรกฎาคมนี้

ว้าว...ขอถึงเดือนกรกฎาคมล่ะกันครับ 178แรงม้า!
 ;D ;D ;D