ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายการทำงานของตำรวจครับ...ไม่ไหวแล้ว...  (อ่าน 12517 ครั้ง)

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: ขอระบายการทำงานของตำรวจครับ...ไม่ไหวแล้ว...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 14:08:39 »
แล้วนี่คือรถที่แม่นั่งครับบ....

แค็ปเปิดไม่ได้นะครับ....ผมคงไม่ให้แม่ผมมุดเข้าไปหรอกครับ...ถ้าหลังเดี้ยงไปไม่คุ้มครับ...

ที่ต้องการคืออยากให้คุณตำรวจเห็นใจกันบ้างครับ..ก็แค่นั้นครับ...

ออฟไลน์ jones

Re: ขอระบายการทำงานของตำรวจครับ...ไม่ไหวแล้ว...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 14:54:34 »
ยั่งงี้แหละ ผมถึงได้เกลียดไอ้พวกกะกวดห่วยๆพวกนี้เข้ากระดูกดำ >:(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 16:12:02 »
 ตำรวจทำตามกฎหมาย แต่ไม่สมควรพูดไม่ดีกับประชาชน
ครั้งหลังนั่งด้านหลังสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 16:57:30 »
อืม...ครับก็เป็นบทเรียนที่มีราคา เป็นแบบทดสอบให้กับคนต่อๆไปนะ ครับ ควรให้แม่นั่งเบาะหลังดีกว่านะ(หรืออาจ คุยกันดีดีก็ได้นะ อย่างเช่นว่า เอ่อผมขอโทษนะครับให้แม่ผมนั่งหลังได้ไหมครับ เดี๋ยวผมผิดนัดหมอครับ ) อาจพอเข้าใจกันได้บ้างนะ ผมว่า ....

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 18:35:31 »
อืม...ครับก็เป็นบทเรียนที่มีราคา เป็นแบบทดสอบให้กับคนต่อๆไปนะ ครับ ควรให้แม่นั่งเบาะหลังดีกว่านะ(หรืออาจ คุยกันดีดีก็ได้นะ อย่างเช่นว่า เอ่อผมขอโทษนะครับให้แม่ผมนั่งหลังได้ไหมครับ เดี๋ยวผมผิดนัดหมอครับ ) อาจพอเข้าใจกันได้บ้างนะ ผมว่า ....

ผมพูดเพราะพูดดีกว่านั้นอีกครับ...ผมเรียกเค้าพี่ทุกคำ
คือเสียความรู้สึกครับ..มากๆ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 22:22:25 »
หลังจากฟังที่จขกทอธิบายทั้งหมดแล้ว ผมว่าตำรวจผิดครับ

รถกระบะแบบนี่้นั่งหลังนี่ไม่เข้าท่าเลยครับ อันตรายกว่าอีก

แถมจขกทยังอธิบายแล้วว่าแม่คาดไม่ได้เพราะอะไร

พูดด้วยดีๆ ยังไม่ฟัง แบบนี้เรียกว่าแล้งน้ำใจครับ

สงสารตำรวจที่เค้าตื่นมาโบกรถตั้งแต่พระอาทิตย์ไม่ขึ้นจริงๆ โดนเหมารวมไปกับพวกเลวๆแบบนี้

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:37:10 »
คุณตำรวจคงอิฉารถคุณมั่งที่หล่อเกินเหตุ อันทีจริงเขาเรียกค่าปรับเพียงอย่างเดียวนี่ก็เบาสุดแล้ว ถ้าเขาจะเอากรณีแก้ไขดัดแปลงรถอีกจะว่าอย่างไร แล้วคุณแม่คุณเขาว่าอย่างไรบ้างล่ะ คุณไม่ได้พูดถึงเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:46:18 »
แล้วนี่คือรถที่แม่นั่งครับบ....

แค็ปเปิดไม่ได้นะครับ....ผมคงไม่ให้แม่ผมมุดเข้าไปหรอกครับ...ถ้าหลังเดี้ยงไปไม่คุ้มครับ...

ที่ต้องการคืออยากให้คุณตำรวจเห็นใจกันบ้างครับ..ก็แค่นั้นครับ...

ยังดีที่ไม่โดนยัดข้อหานะครับเนี่ย รถดูล่อตาล่อใจเผื่อโดนเรื่องอะไรไม่รู้

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:12:46 »
ก็เข้าใจนะครับว่าคุณโมโห

แต่คุณไม่ได้บอกตั้งแต่แรกว่า รถคุณคือกระบะตอนครึ่ง
หลายหลายท่านในนี้เค้ามองอย่างเป็นกลางว่า ถ้าตัดเรื่องการพูดจามะนาวไม่มีน้ำของตำรวจออกไป
ข้อกล่าวหาที่ตำรวจยกขึ้นมา มันก็เป็นไปตามกฎหมายและเพื่อความปลอดภัยของตัวคุณ และคุณแม่คุณเองเท่านั้น

เราอนุมานกันว่าเป็นคงจะเป็นรถเก๋ง 4 ประตู ถึงได้บอกว่าอย่างน้อยเชิญคุณแม่ไปนั่งข้างหลังดีกว่า
จริงอยู่ว่าถึงจะปลอดภัยไม่เท่าการคาดเข็มขัดนิรภัย แต่ก็ยังปลอดภัยกว่าที่จะให้นั่งในด้านหน้า
และจะได้ไม่ต้องเสียเวลามีปัญหากับเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพราะการพาคุณแม่ไปถึงจุดหมายปลายทางได้เร็วก็ดีกับตัวท่านเอง

แต่ผมว่า การที่คุณจะมาใส่อารมณ์กับเพื่อนสมาชิกในที่นี้ด้วยตัวสีแดง ผมมองว่าอาจจะไม่ใช่อ่ะครับ
คุณบอกว่า แม่นั่งหลังไม่ได้ จนกระทั่งผ่านไปสักพักจึงนำรูปรถกระบะคันเก่งของคุณมาลง
แล้วกล่าวว่า คงไม่ให้แม่มุดเข้าไปนั่งในแคบ พวกผมถึงได้ถึงบางอ้อว่า รถคุณเป็นรถกระบะไม่มีที่นั่งตอนหลังแบบปกติ
ซึ่งถ้าเราทราบกันตั้งแต่แรก เราคงไม่แนะนำกันอย่างนั้นหรอกนะครับ

การได้นั่งอ่านความคิดเห็นของทุกคนในกระทู้นี้
ทำให้เห็นได้ชัดว่าเวบเรา สมาชิกสามารถมองเรื่องต่างต่างได้อย่างเป็นกลาง แยกถูกและผิดได้ ว่ากันไปตามนั้น
และสิ่งที่เหนือไปกว่านั้น ทุกคนเพียงอยากจะทำให้คุณใจเย็นลง และไม่ต้องไปคิดมากกับเรื่องที่ผ่านมาแล้ว ก็เท่านั้น