ผู้เขียน หัวข้อ: รถ dfm  (อ่าน 9488 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
รถ dfm
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 14:42:39 »
รถกระบะยี่ห้อ dfm มันดีมั้ยครับ แล้วมันเสียง่ายมั้ย มีใครเคยใช้บ้างหรือป่าวครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รถ dfm
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 14:46:50 »
อย่าไปยุ่งกับรถยี่ห้อนี้เลยครับ

1. รถจีน เคยขึ้นไปนั่งตอน Motor Expo บอกตรงๆว่า รับไม่ได้จริงๆ ่อให้เป็นรถส่งของก็ตาม
ตำแหน่งการก้าวขึ้น ลงจากรถ ไม่ค่อยเหมาะสม นั่นยังพอว่า แต่การประกอบ ก็..ทำใจครับ คุณภาพตามราคา

2. เคยมีกรณีที่ผู้บริโภค เอาไปประจานในช่อง 11 รายการ ตอนบ่าย ประเภทอาสาคลายทุกข์ กันมาแล้ว
และทางผู้เกี่ยวข้องเอง ก็ชี้แจงยังไม่ค่อยดีเท่าไห่ ตอนนี้ ไม่แน่ใจว่า การไก่เกลี่ยเสร็จเรียบร้อยไปแล้วหรือยัง
ตัวลูกค้าในเคสนั้น ก็แรงกันเลยทีเดียว

รอให้พวกคนจีน ทำรถให้มันดีๆเสียก่อน แล้วค่อยซื้อ ไม่สายครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 14:50:30 »
อีกนิด ยอมซื้อ suzuki  carry จะ ดีกว่าค่ะ ริงโกะแนะนำ

จะบอกว่าเนื้องาน รถพวกนี้  โอยยยยยยยย  พวงมาลัย หล่อไม่เสร็จหรือไงคะ ไม่เกลา รอย ต่อเลย กลัวจับไปบาดมือจริงๆ

อ่อ แถมราคาติดแก๊ส มันแทบ จะเหยียบหัวแครรี่ แล้วนะนั่น??

เอาแครี่เถอะค่ะ เชื่อริงโกะ

alzeto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 14:56:47 »
ริงโกะ ว่า รถยี่ห้อนี้ โรงงาน น่าจะมาจากที่เดียวกัน เพียงแต่ติดตรา SKG (ชื่อนี้ ใครซื้อเครื่องเล่น จะพอทราบนะคะ)

เอ่อ กะจะขายทิ้งใช่ไหมคะ?? รถจีนนี่ ส่วนใหญ่ มองที่พลาสติกค่ะ ดูล้ำก็จริงอยู่ แต่เสื่อมไวมาก  โดนแดด ที่ แทบแยกร่าง

รถ ขับแล้วมีความเสี่ยงค่ะ   ริงโกะไม่อยากจะคิดเลย ถ้าเป็น เครื่องเล่น หรือมือถือยังพอว่า

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 15:00:43 »
แล้วกับ แครี่มันต่างกันเยอะมากมั้ยครับพอดีทางบ้านเขากลัวเรื่องแครี่มันจะมีปัญหาจุกจิกมั้ย
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

alzeto

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 15:06:06 »
แล้วกับ แครี่มันต่างกันเยอะมากมั้ยครับพอดีทางบ้านเขากลัวเรื่องแครี่มันจะมีปัญหาจุกจิกมั้ย

จริงๆ คาแรกเตอร์ พอๆกับรถที่คุณยกมาแหละค่ะ ไม่ได้เร็วมาก นั่งก้ไม่สบาย แต่อย่างน้อย  รถมันก็ มีชื่อค่ะ แถมศุนย์บริการก็เริ่ม กระจาย  พวกพ้องอย่าง APV ก็มีอยู่ ยังไม่น่ากลัวเท่าค่ะ 

อีกอย่าง รถแครรี่ ยังขายได้นะคะ อย่างน้อย คนก็ยังไว้ใจ ชื่อมันอยู่ค่ะ

ความจุกจิกยังไม่ค่อยทราบค่ะ แต่ถ้าเทียบกับรถจีน ริงโกะ เชียร์มันสุดขาดใจดิ้นค่ะ

ออฟไลน์ iToey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 16:04:23 »
carry ผมว่ามันokนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ตรงที่เบาะมันปรับไม่ได้หรือผมส่วนสูงน้อยไปก็ไม่รู้นะครับ :-\

keanetona

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 17:21:57 »
ขอฟันธงว่า ซื้อรถญี่ปุ่นหรือรถเกาหลีมือสองเถอะครับ ยังวิ่งได้ดีและทนกว่ารถจีนอยู่เยอะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 22:48:39 »
ชื่ออย่างกับเบเกอรี่ครับ