ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดนึง เห็น Hyundai Sonata Sport กับ Chev Cruze แล้วนึกถึงสาวเกาหลีจัง  (อ่าน 5091 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เคยจำภาพของ ฮุนได กะ แดวูสมัยปี 1990 (ผมเด็กประถมอยู่)

รู้สึกว่าปัจจุบัน มันสวยขึ้น ดูดีขึ้นมากจังเลย
ทั้ง Hyundai Sonata Sport กับ Chev Cruze

ยังกะสาวเกาหลี สมัยก่อนๆ หน้าตาไม่ไหวเลย ดั้งไม่มี ตาก็เล็กเกิน(ขาวก็งั้นๆ)

แต่เดี่ยวนี้สิ(ผ่านศัลยกรรรม) กันจนสวย น่ารัก ขาว โอ้ย โดนๆๆๆ...สุดๆๆๆ

:Dชอบนะ :Dมีพัฒนาการดีขึ้น เทียบกับรถยุโรป ผมว่าเกาหลีดีกว่าเยอะเลย
นับวันหน้าตาแย่ลงๆ ยังไงไม่รู้ประหลาดๆ ไม่สวยเหมือนสมัยก่อน

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ภายนอกเนียนภายในก็สบึมส์ไม่แพ้ tokyo hot เลยครับ!!!! ...............อ้าวคนละเรื่องนี่หว่า  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Juniorx7

• Newbie
  • *
ดีคับเป็นการเพิ่มทางเลือกให้แก่ผู้บริโภค ไม่ซ้ำซากจำเจอยู่กับยี่ห้อเดิมๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

ภายนอกเนียนภายในก็สบึมส์ไม่แพ้ tokyo hot เลยครับ!!!! ...............อ้าวคนละเรื่องนี่หว่า  :P
ผมชอบของค่ายธรรมชาติสูงมากกว่านะ หุหุ :D :D

ออฟไลน์ prai

ในขณะที่ ฮุนไดและเกีย กำลังเปิดตลาดใหม่ๆ
แต่กับตลาดในบ้านของตัวเอง กำลังโดนรถจากยุโรปแย่งชิงส่วนแบ่งไปเรื่อยๆ
อันนี้คือเรื่องจริงนะครับ

ออฟไลน์ zapp

• Newbie
  • *
ที่บ้านเคยใช้ฮุนได เมื่อสมัย 18 ปีก่อน ไม่ค่อยประทับใจเพราะเสียบ่อย ซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนอะไหล่อย่างเดียว ไม่มีศูนย์ใกล้บ้าน แล้วอยู่ๆ ศูนย์ก็หายซะงั้น สุดท้ายก็ขายไป ทางบ้านเลยไม่ชอบรถยี่ห้อนี้มากครับ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
ใช่เลยครับ ทำศัลยกรรมมาชัดๆ ;D

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
เมื่อกี๊ท่องเว็บไปเรื่ย เพื่อหาข้อมูลรถฮุนไดที่จะเปิดตัวในปีนี้ ผมเริ่มสังเกตว่า Hyundai ตั้งแต่ Accent  Elantra  Sonata โฉมล่าสุดที่เิริ่มเปิดตัวมานี้ มันช่างถอดแบบกันออกมาเลย หมายถึงว่ารูปทรงคล้ายคลึงกันมาก เหมือนกับแบบว่าเป็นลำดับขั้นการเจริญเติบโตของชีวิตมนุษย์คนนึง  Accent นี่คือตัวแทนของคนรุ่นใหม่  ส่วน Elantra เป็นสัญลักษณ์ของคนวัยทำงานที่กำลังเริ่มต้นสร้างครอบครัว/ฐานะ  และ Sonata ก็คือภาพลักษณ์ของคนที่มีความมั่นคงในชีวิตแล้ว

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
ผมก็ว่าใช่ แต่สำหรับ Sonata เท่านั้นนะ
ซึ่งผมเคยเห็น Hyundai รุ่นเก่าๆ แก่ๆ มันก็เสียงดัง เง้งๆ งั้งๆ
เหมือนชาวเกาหลีด่ากัน และหน้าตาก็ดูไม่สวย เหมือนสาวเกาหลีสมัยก่อน

แต่ Hyundai ปัจจุบัน กลับมีหน้าตาที่สละสลวยขึ้น เหมือนสาวเกาหลี
ทำศัลยกรรม ผ่าตัด ดึงหน้า จนออกมาตาโต ขาวสวย เหมือนบุคลิกที่ Hyundai เป็นอยู่ในปัจจุบัน