ผู้เขียน หัวข้อ: >>> น่าจะเป็น Suzuki SX4 Sedan ถ้าผิดต้องขออภัยด้วยนะครับ!!!  (อ่าน 5531 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
เห็นบนทางด่วนพระราม 9 ถ้าเป็นสีดำคงสวยดีเนอะ :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 00:55:19 โดย MAXQ »

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: >> น่าจะเป็น Suzuki SX4 ถ้าผิดต้องขออภัยด้วยครับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 23:53:14 »
เห็นบนทางด่วนพระราม 9 ถ้าเป็นสีดำคงสวยดีเนอะ :))

นี่คือ หนึ่งตัวอย่าง ที่รถ ยนต์พัฒนา จากพื้นฐาน รถ แฮกซ์แบคแล้ว

จริงๆนะ  เฮ้อ เพลียแคมรี

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: >> น่าจะเป็น Suzuki SX4 ถ้าผิดต้องขออภัยด้วยครับ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 23:57:29 »
ผมว่าอาการดีกว่าเอธีอ่วมกับ Swift ดี(จน)ตาย นะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 00:01:14 »
คงจะเป็นรถของประธาน Suzuki ในบ้านเราแหละครับ
เห็นมีเขียนในรีวิว SX4 ว่า

อ้างถึง
ในบางประเทศ SX4 จะมีตัวถัง Sedan 4 ประตู ซึ่งเป็นผลผลิตจากความร่วมมือกับทาง Maruti Suzuki Udyog
บริษัทร่วมทุนในอินเดีย ซึ่งในเมืองไทยนั้น ถูกสั่งเข้ามาใช้งาน 1 คัน (เป็นรถสีเงิน ของประธานใหญ่ Suzuki
ในบ้านเรา นั่นเอง)

ปล. อย่างน้อยมันก็ดูดีกว่า Swift Dzire แล้วกันนะ ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 00:31:33 »
แต่ถ้าเอามาขายในไทยมีสิทธิได้ม้วนเสื่อกลับบ้านเก่าแน่ รูปทรงแบบนี้!!!
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ H.

ผมว่าก็โอเคนะ ถ้าไม่เกิน 4 แสน
H.

ออฟไลน์ LimitedEdition

เห็นรูปเดียวแล้วอย่าเพิ่งด่วนตัดสินครับ
ผมเป็นคนนึงล่ะ ที่ชอบ SX-4 ซีดาน มากกว่า 5 ประตู
และมากกว่า วีออส, City ZX Mazda 2 Sedan, Ford Fiesta Sedan

ออฟไลน์ yod artstu

คันนี้ ผมเคยเจอที่ซอยรางน้ำ วิ่งไปเข้าศูนย์ที่อยู่ตรงนั้น ;D
: )

ออฟไลน์ beerrl

sedan ไม่มีบังโคลนอันใหญ่ ที่ล้อ เลยดูว่า sport กว่า
แต่ผมว่า SX4 ดูท้ายสั้นไปนิดนึงครับ

จะให้ดี ผมว่าเอาตัวขับสี่ และ ระบบ smart entry กับราคาเดิม รับรองมีรถวิ่งบนถนนเยอะแน่ๆๆ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่าผมชอบกว่าตัว 5 ประตูนะ

ออฟไลน์ Sappe!

สวยดีเหมือนกันน่ะเนี่ยๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium