ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอรู้เรื่องเกี่ยวกับรถlotusบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 6617 ครั้ง)

ออฟไลน์ zprinter

• Newbie
  • *
อยากสอบถามเกี่ยวกับ new elise sc มีปัญหาจุกจิกเกี่ยวกับเครื่องบ้างมั้ยครับ

มีอู่ดีๆแนะนำมั้ยครับ

ถ้าให้เลือกระหว่าง sc กับ r พี่ๆเลือกตัวไหนครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: มีใครพอรู้เรื่องเกี่ยวกับรถlotusบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 21:58:07 »
lotus ค่าซ่อมบำรุงไม่แพงครับ เพราะใช้เครื่องโตโยต้า แต่ทางที่ดีควรซื้อรถจาก Nichcar ครับเพราะเซอร์วิทเป็นตัวเเทนจำหน่าย

เพื่อนผมซื้อมือสอง Exige มา เอามามหาลัยครั้งนึงเท่มาก  แต่ถ้าเอาควรเอารุ่นที่มีสิ่งอำนวยความสบายนะครับอย่าเอารุ่นที่ดิบๆมา เพราะดิบเกินไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ zprinter

• Newbie
  • *
Re: มีใครพอรู้เรื่องเกี่ยวกับรถlotusบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 22:01:21 »
ขอบคุณครับ

ถามอีกนิดนึง เครื่องที่มี supercharge เปราะมั้ยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 22:04:22 »
รอผู้รู้ดีกว่าครับ ผมมันก็แค่เคยแตะนิดๆหน่อยๆ   แค่คิดว่ามันไม่เปราะครับเพราะ เบนซ์ C200 kom
มันก็ supercharge มันก็ไม่เห็นเสียกันนะครับ

รอผู้รู้ดีกว่าครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:56:34 »
เป็นรถที่ คุ้มนะ เท่ห์ดี class supercar แต่ราคา 3 กว่าๆ แต่ความรู้สึกผมมันไม่สุด

อุปกรณ์ภายในไม่ค่อยมีอะไรดีเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ พวก series 3 coupe และ E coupe เท่าที่ลองนั่ง มันแรงแค่ต้นอ่ะครับ ปลายไม่ค่อยเท่าไหร่

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:51:05 »
โลตัสไม่ใช่รถที่เอาไว้ไล่กัดพวกซูเปอร์คาร์ปอดใหญ่ๆในทางตรงครับ
แต่มันเป็นรถที่เอาไว้สนองตัณหาคนอยากดิบซะมากกว่า
รถเบา เครื่องเล็ก แต่แรง ก็เอาไว้สนุกๆขำๆได้

.-_-.