ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนสติท่านที่ติดสัญญาณไฟวับวาบ หรือรถฉุกเฉินที่ได้รับอนุญาติ  (อ่าน 5550 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ทุกวันนี้ขับเร็วน่ะไม่เท่าไหร่ แต่บางทีขับน่ากลัวเหลือเกินครับ

คลิปนี้อาจจะเป็นอุทาหรณ์ได้พอสมควรว่า เป็นรถฉุกเฉินแล้วใช่ว่าจะวางใจได้เสมอไป

ใกล้สงกรานต์แล้ว ขับขี่ปลอดภัยนะครับทุกท่าน  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 20:42:41 โดย NUTTIEIN' »

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
รถฉุกเฉินที่ได้รับอนุญาตน่ะไม่เท่าไร

แต่ไอ้พวกรถมูลนิธิจอมปลอมทั้งหลายเนี่ยสิ

เห็นมีทั้งรถเก๋งทั้งมอไซ เอาไปติดไซเรนกันเอง

แล้วรถพวกนี้ไปถึงที่เกิดเหตุจะช่วยอะไรคนเจ็บได้ มีแต่แย่งกันไปปลดทรัพย์ผู้ประสบอุบัติเหตุทั้งนั้น

ขอให้มันโดนแบบในคลิปนี้บ้างเถอะ

ออฟไลน์ Ohmmypp

เอิ่ม..สองคันนี้เค้ากลัวไฟดับก่อนไปถึงเหรอครับ  แล้วไปที่เดียวกันรึเปล่า 555555555
JC TU #54

ออฟไลน์ H.

รถฉุกเฉินที่ได้รับอนุญาตน่ะไม่เท่าไร

แต่ไอ้พวกรถมูลนิธิจอมปลอมทั้งหลายเนี่ยสิ

เห็นมีทั้งรถเก๋งทั้งมอไซ เอาไปติดไซเรนกันเอง

แล้วรถพวกนี้ไปถึงที่เกิดเหตุจะช่วยอะไรคนเจ็บได้ มีแต่แย่งกันไปปลดทรัพย์ผู้ประสบอุบัติเหตุทั้งนั้น

ขอให้มันโดนแบบในคลิปนี้บ้างเถอะ

ของจริงก็มีนะครับ เป็นหน่วยเคลื่อนที่ไว

ที่ต้องไปถึงก่อนนี้เพราะจะต้องเข้าไปกันพื้นที่เกิดเหตุ ถ้าเจ็บหนักก็ต้องรอรถกระบะมา ถ้าเจ็บน้อยก็ปฐมพยาบาลได้เลย
H.

ออฟไลน์ vellcap

ถ้าจริงไม่ว่า แต่บางครั้งเปิดไซเรน เพื่อที่จะขับย้อนศร เพราะ ขี้เกียจไปกลับรถไกล ทุเรศสุดๆครับ
ไม่เฉพาะรถมูลนิธิต่างๆนะครับ รถตำรวจก็ด้วยครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
บางทีขับข้ามแยก น่ากลัวมาก

ผมเห็นประจำ เพราะทางเข้าโรงเรียนอยู่ใกล้โรงพยาบาล รถพยาบาลวิ่งเข้าออกให้เห็นบ่อยๆ

ขับผ่านแยก เปิดไซเรน แล้ววิ่งอย่างมั่นอกมั่นใจว่า รถที่แยกเขาหลีกทางให้แน่นอน ไม่มีรถทางซ้าย-ขวาขับตัดหน้าแน่นอน

ถ้าเป็นอย่างที่เขาคิดก็ดีไป แต่ถ้าไม่ใช่ ผลก็อย่างในคลิปล่ะ  ???

ออฟไลน์ Sappe!

ต่างคนต่างรีบ จะไปดับเพลิงที่เดียวกันรึป่าวก็ไม่รู้หนะๆ

แต่ทำไมคนนั้นเค้าเดินเฉยเลยอ่าครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 2k

ตลกพี่มืดที่ยืนแอ่นพิงต้นไม้อยู่แรกๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ apinui

ถ้าเรื่องรถที่ติดไซเรน หรือเอาง่ายๆพวกรถร่วมพวกนี้ ... ถ้าผมเจอมันหวอมา ผมไม่เคยหลบให้มันเลยครับ (เอาเฉพาะย่านลำลูกกานะ)

เพราะอะไร .... ผมเคยเจอมันเปิดหวอ รีบกันมาประมาณ 3 คัน ขับมุดๆเบียดๆ ทั้งๆที่มันไปไม่ได้ ผมก็หลบให้เพราะเห็นว่ารีบน่าจะไปรับคนเจ็บ .....

สุดท้าย ผมไปเจอมันจอดรถเปิดท้ายกินเบียร์กันอยู่ในปั๊ม ESSO แถวหน้า ส.น.คูคต ......

หลังจากนั้น ถ้าผมเจอไอ้พวกนี้ แถวถนนลำลูกกาเมื่อไร ผมไม่เคยหลบให้มัน ...แถมผมแซดแข่งกันมันด้วย ...... บอกตรงๆ โคตรเกียจ ....