ผู้เขียน หัวข้อ: ++[Rumor] ฝรั่งบอกว่า All New Toyota Camry ดีไซน์ "ไม่น่าตื่นเต้น" เท่าไร +++  (อ่าน 6968 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ฝรั่งใน Autoblog.com แสดงความคิดเห็นข่าว Nissan Altima แชมป์เบอร์ 1 ในลิงค์นี้

http://www.autoblog.com/2011/04/04/nissan-altima-outsells-camry-accord-in-march-named-best-sellin/2#comments

ก็มีอีกตา DiggyDiggz หลุดข้อมูลเบื้องต้นของ Next Camry ว่า

ive seen the "re-designed" ToyotaCamry and its not all that exciting.. actually in profile view its looks exactly the same.. not sure if thats good or badd

สรุปง่าย ๆ ก็คือไม่แตกต่างจากเดิมมาก เพราะรุ่นเดิมขายดีสุด ๆ

แต่อย่างน้อยโครงบอดี้ของมันก็สวยอยู่แล้ว เพียงแต่ปรับให้ทันสมัยขึ้น ก็เพียงพอแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 17:19:43 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เข้ามารอดูตัว Asia ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
อย่าไปสวยมากน่ะดีแล้ว ตอนนี้ ดี เซ็กเม้นต์ อยาก ให้ ฮุนใด Sonata
เข้ามา เป็น ตัวเลือกที่ 4 (สี่ K-lass ดี)  อยู่

หรือว่า Ford Mondeo จะตัดหน้า เข้ามาประกอบใน(โรงงานใหม่) บ้านเราก่อนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 18:10:34 โดย FlavorWheel »
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ delete

nissan Altima นี่คือ Teana ในบ้านเราเป๊ะๆเลยไหมครับ

nissan Altima นี่คือ Teana ในบ้านเราเป๊ะๆเลยไหมครับ

ไม่เป๊ะครับ

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป

ไม่เป๊ะครับ

ไม่ใช่ไม่เป๊ะจ้าา แต่มันคนละตัวกันเลยจ้าา :D  :D  :D ~

ไม่เป๊ะครับ

ไม่ใช่ไม่เป๊ะจ้าา แต่มันคนละตัวกันเลยจ้าา :D  :D  :D ~

นั่นแหล่ะ ๆ :D :D

แต่ใช้ D-Platform ร่วมกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 18:48:38 โดย HOMY_DEMIO »

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป

ไม่เป๊ะครับ

ไม่ใช่ไม่เป๊ะจ้าา แต่มันคนละตัวกันเลยจ้าา :D  :D  :D ~

นั่นแหล่ะ ๆ :D :D

แต่ใช้ D-Platform ร่วมกันนะ

อ่อ ครับผม ๆ ;D !!

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
ก็แล้วแต่ตาของแต่ละคนนะครับ
บ้างก็ชอบเรียบๆ
จะเอามาเทียบกับalfa159ก็คงไม่ได้นะครับผมว่า  ;D
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
camry ตัวปัจจุบันก็สวยอยู่แล้วจริงๆ ถ้าจะปรับนิดหน่อยก็ไม่แปลก (มั้ง) ครับ เหอๆ ;D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ผมว่าสวยกว่า เที่ยน่าอีก

ออฟไลน์ H.

บางทีนิตยสาร ตปท. เขาก็มีมุมมองลึกซึ้ง

อย่าง Auto Bild ที่ผมอ่านเขาคอมเมนต์ Mazda3 MPS เทสาดเทเสียจนผมลังเลจะมอง Mazda3 ตัวไหม่ไปเลย
H.

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ได้ยินมาว่าแนวการออกแบบคือดูจากพี่ ๆ มาแล้วก็ออกแบบกัน เช่น

Camry รุ่นปัจจุบันก่อน minor ที่ไฟกลม ๆ ก็แนว ๆ มาจาก Mark-X ตัวประมาณ ปี 2006 ตัวนี้น่าจะมาแนว ๆ Mark-X ตัวล่าสุด
และที่ผมคิดเองคือ Corolla gen ที่แล้วมันเหมือนมาแนว Toyota Altezza ยังไงไม่รุ้นะ

*ทำไมไฟท้ายของ Mark-X ปี 2009 มันเหมือน Corolla Altis ปัจจุบันก่อน minor จังฟระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 20:08:48 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้