ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอรูป cg รถ toyota รุ่นใหม่ที่จะเปิดตัวมีแววจะเป็น camry 2012 asia ver ไหมครับ(เฉพาะคันขาวนะครับ)  (อ่าน 9228 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
ซื้อหนังสือของญี่ปุ่นมาเล่มนึงเพราะไปเจอภาพนี้ ดูจากเส้นสายด้านข้างซึ่งเหมือนกับ cg อีกคันสีฟ้าๆที่หลุดมาก่อนหน้าโดย 2 คันนี้ต่างเฉพาะหน้าหลัง กะประมาณขนาดคร่าวๆ อาจจะใกล้เคียง D-segment ถ้าออกมาใกล้กับ cg นี้ผมว่าสวย คิดว่ายังไงกันบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 17:51:41 โดย Jimbo »
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ VehiclepOo

• Newbie
  • *
ดูผสมหลายยี่ห้อจัง

ออฟไลน์ juey

• Newbie
  • *
แอบคล้าย กับ sonata spots นิดๆที่ไฟหน้า

• **
อันนี้คันสีฟ้าที่บอกครับสังเกตุ ตำแหน่งกระจกมองข้าง กับเส้นสายอื่นๆต่างกันแค่ไฟหน้า
****รูปนี้เอามาเปรียบเทียบเฉยๆนะครับหลักๆคือจะให้ดูคันขาว****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 17:52:30 โดย Jimbo »

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ภาพบนนี่ ผมชอบไฟหน้า แต่กระจังมันไม่เข้ากันเลย   8)

ส่วนคันสีฟ้าผมว่ามันก็ลงตัว [ในแนวที่ผมไม่ชอบ  ;D] แต่ขัดอยู่ตรงเส้นข้างตัวรถ ที่ต่อจากไฟท้ายพาดผ่านประตูหลังมาน่ะ มันดูแปลกๆ   ::)

เรื่องใช่หรือเปล่า ผมก็ไม่ค่อยจะรู้ แต่เดาว่าไม่น่าจะใช่ แน่นอน- -

• **
**ยังไงมันก็ยังไม่ใช้คันจริงหรอกครับเป็นแค่ cg ยิ่งคันฟ้าผมว่าอวกาศไปแต่คันขาวไม่แน่**
คันฟ้าเห็นคนในคลับเข้าคุยเอียงไปทาง  ver america มากกว่าครับ
ส่วนคันขาวผมลองหาตัวเลขดูในบทความภาษาญี่ปุ่นเห็นตัว เลข 2.5l แค่นั่นเองครับ โดยส่วนตัวผมว่าคันขาวน่าจะใกล้เคียง
เพราะในเล่มเดียวกันมี nissan tilda 2012 version ที่ยังเป็น cg ด้วยครับซึ่งลองเอามาเทียบกันกับคันจริงที่เพิ่งเปิดตัว
ก็ใกล้เคียงพอสมควรผมก็เลยเดาล้วนๆว่าภาพพวกนี้อาจจะใกล้บ้าง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 16:52:58 โดย Jimbo »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
คันฟ้ากระจกข้างสิ้นคิดมาก - -'
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยมาก น่าจะใกล้เคียงของจริงมากที่สุดละ

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
คันขาว เปลี่ยนกระจังหน้าเป็น subaru  แล้วเขียนข่าวว่า subaru จะทำรถ class ใหญ่กว่า legacy มาชนกะ full-size d-segment ผมก็เชื่อ
ส่วนคันฟ้าคิดว่าต้นแบบ teana J32 ทำสีเหมือนกัน เส้นสันจากันชนหน้ามาแนว้เดียวกันเลย

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ deawww

• Newbie
  • *
คันฟ้าเหมือนรถไฮบริด
ส่วนคันขาว ไฟหน้าถ้าไม่มีหยักขึ้น มันไฟเเอคคอร์ดชัดๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ด้านข้างเหมือนพวก lexus :o

alzeto

ยังไม่เข็ดกระจกมองข้างแบบนี้หรือ??  เฮ้อ........

คิดว่ารุ่นนี้จะโดนด่าเรื่องเสียงเข้าห้องโดยสารแน่นอนค่ะ......

โดยรวมไม่ผ่าน

ออฟไลน์ Lertvarit

ไม่โดน แต่ไม่แย่ โดยรวม ok ( คันขาวนะ )
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณครับ

คันล่างๆ เหมือนเอา Camry โฉมปัจจุบันไปแต่งเลย แต่คันบนดูไม่ออก แล้วก็ไม่เห็นตัวหนังสือด้วย เลยไม่รู้ว่ามัน render เป็นรถรุ่นอะไร
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

alzeto

ขอบคุณครับ

คันล่างๆ เหมือนเอา Camry โฉมปัจจุบันไปแต่งเลย แต่คันบนดูไม่ออก แล้วก็ไม่เห็นตัวหนังสือด้วย เลยไม่รู้ว่ามัน render เป็นรถรุ่นอะไร

แต่ช่วงประตูด้านหลัง นึกไม่ออกว่า เรนเดอร์จากLexus รุ่นไหน??

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ตูล่ะหน่ายกับกระจกข้างแบบนี้จริงๆ

นอกจากไม่ Match กับเส้นสายของรถแล้ว เวลาล้างรถล้างยากอีก (ต้องมาไล่น้ำบริเวณรอยต่อ)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คันสีฟ้าสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ;D

ออฟไลน์ Terng

=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================