ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะขอโทษพี่จิมและพี่ๆทุกคนในการตอบของผมครับ  (อ่าน 8482 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ก่อนอื่น ยอมรับก่อนเลย ถึงผมจะปรับตัวได้อย่างดีแล้ว แต่มันยังไม่สุด พอเจออะไรไม่ค่อยดีหรือไม่ค่อยเข้าท่า ก็อารมณ์ยังฉุนเฉียวอยู่อันนี้จริงๆ
การตอบของผมตั้งแต่อยู่ที่นี่มา อาจจะดีบ้างไม่ดีบ้าง อาจจะทำให้ดูแย่ไปบ้าง ยังไงก่อนอื่นเลย ต้องขอโทษอย่างสุดซึ้งครับ ต่อไปนี้ผมจะพยายามทำสิ่งให้ดีที่สุด หรือทำให้บรรยากาศน่าอยู่ มีแต่ความชื่นชม ยินดี ครื้นเครงและ มีแต่เสียงหัวเราะ จะไม่ให้มีแบบนี้ขึ้นอีก แม้ว่าผมจะสัญญาว่าจะทำให้ดี แต่ผมก็ต้องขอเวลาวัดใจผมนะครับ ว่าผมจะทำได้ดีที่สุด
หรือเปล่า
ที่ผมดีขึ้นมากจนถึงทุกวันนี้ แม้จะไม่เต็มก็ตาม ก็ได้คนที่คอยสอนผม อย่างพี่จิม คุณแม่ผม หรือญาติของผม หรือแม้กระทั่งพี่ๆที่นี่ คอยสอนผม
ก็อยากจะขอบคุณพี่ๆมากจริงๆครับ ถ้าวันไหนมีงานจัดมิตติ้งกันอีก หวังว่าเราคงได้เจอกันอีกนะครับ ขอบคุณครับ :) พี่ๆอาจจะงงว่า ทำไมผมถึงเพิ่งมาขอโทษ พอดีว่าผมอยู่ในช่วงเวลาปรับตัวในตอนนั้นและในตอนนี้ผมปรับตัวได้ดีขึ้นมาก แต่ยังไม่ดีที่สุด วันนี้ผมเลยมาขอโทษครับ

อยากจะให้คำแนะนำ ก็จัดเต็มมาเลยครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 23:15:10 โดย Tanza Innova »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เกิดอะไรขึ้นเหรอ?

พี่ งง (อีกแล้ว) มาสายทุกที มาตอนตลาดวายอีกละ

methus zaa

อ่อ คือ ผมอยากจะขอโทษในสิ่งที่ไม่ดีผ่านๆมาน่ะครับ การตอบของผมค่อนข้างดีและไม่ดีปะปนกันไป ผมเลยรู้สึกละอายใจและเสียใจครับ
ล่าสุดผมก็เพิ่งไปโพส แล้วใช้คำพูดไม่ดี จึงสมาชิกได้ส่งความมาเตือนผม ผมก็เลย คิดว่าอยากจะขอโทษทุกคนอย่างเป็นทางการน่ะครับ
สุดท้ายก็ขอบคุณพี่จิมที่เป็นคนคุยกับผมและคอยสอนผม ขอบคุณครับ

civicferio

ไม่เป็นไรค่ะ แนะนำไปฟังเพลง live&learn แล้วจิตใจจะนิ่งค่ะ และ จำไว่นะคะ ทำให้วันนี้ดีที่สุดก็พอค่ะ :)

ตอบเสร็จ //จิมมี่คะ ขอสายสะพาย กับมงกุฎค่ะ :-p

GreenG

ไม่เป็นไร ครับ การเง่น web คือการถามถกเถียงหาความรู้กัน ไม่ซีเรียส ;)

ออฟไลน์ MoLee

เกิดอะไรขึ้นเหรอ?

พี่ งง (อีกแล้ว) มาสายทุกที มาตอนตลาดวายอีกละ
ไม่ต้องห่วงครับพี่ ผมก็งงเหมือนกัน?  / เอาเถอะครับพี่แทน สู้ๆครับพี่  ;)

ออฟไลน์ Spunky

• Newbie
  • *
ผมตามอ่านความเห็นของน้องมาหลายกระทู้ อยากจะบอกนิดนึงว่า ข้อความอะไรก็แล้วแต่ที่เป็นความเห้นส่วนตัว จะถูกรึผิดเค้าก็บอกแล้วมันเป็นความเห็นส่วนตัว น้องไม่จำเป็นต้องQuoteคำพูดเค้ามาแล้วโจมตีหรือแก้ไขในเชิงขัดแย้งหรอกครับ เพราะบางทีความเห็นของน้องที่แสดงออกไปคิดว่าดีแล้ว แต่คนอ่านหลายๆคนจะเข้าใจว่าน้องเกรียนมาก ใครเห้นไม่ตรงรึไม่ถูกใจQuoteข้อความมาโจมตีเค้าตลอด เพื่ออะไรหล่ะครับ อ่านผ่านๆปล่อยวางบ้างก็ได้ไม่จำเป็นต้องทำตัวเป็นกูรู้(มิใช่กูรู) น้องอายุเท่าไรใช้รถผ่านมือมากี่คันครับ ถึงได้กล้าวิจารณ์ตัดสินความเห็นอื่นที่ไม่ตรงตามใจหรือขัดแย้งน้อง
คิดก่อนทำอย่ามาทำแล้วค่อยคิด ขอโทษไปคนที่เค้าขัดแย้งกับน้องก็ไม่ได้ทำให้มันดีขึ้นหรอกครับ ครั้งหน้าเอาใหม่ อะไรที่ไม่รู้จริงไม่เคยสัมผัสให้อ่านผ่านๆซะ ถ้าทำได้จะไม่มีเหตการณ์แบบนี้อีกครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อยากจะเสริมว่า เวลาจะแย้งอะไรใคร มันไม่ต้องไปเขียนแย้งตรงๆ ว่า

มันไม่ใช่
ผิดนะ
ไม่จริงเสมอไป

อะไรทำนองนี้ก็ได้

บางทีเราก็แค่เลี่ยงไปใช้คำว่า

ผมคิดว่า
ขอเดาว่า
ไม่แน่ใจนะแต่ผมว่า

อะไรทำนองนี้ บางทีมันดูนุ่มนวลกว่า แล้วมันก็เป็นการเตือนคนที่มาอ่าน rep ของเราด้วยว่า ให้ใช้วิจารณญาณตัดสินเอง

แต่เอาน่ะ น้องแทน พี่ก็อ่าน rep ของน้องมาตลอดเหมือนกัน มันก็ไม่ได้เลวร้ายนักหรอก อย่าคิดมากๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ตามพี่ๆด้านบนเลยครับ สังเกตุมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยอยากมีปัญหาครับ ;D ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

"คิดก่อนพิมพ์" ขอแค่นั้นแหละครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

สำหรับผมแล้ว โพสของพี่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ
แต่ก็นะทำให้ดีกว่าเก่าหนะไม่มีใครว่าอยู่แล้วครับ

popdemonic

เห็นด้วยครับกับคุณYIM ลองอ่านหัวชื่อหัวบอร์ดครับ Discussion Forum เพราะ ถ้าอะไรที่มันไม่ถูกต้อง ผมว่า

ใช้ประโยคเช่น ผมเพิ่มเติม ผมเสริมให้ ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้ น่าจะเป็นแบบนั้น แบบนี้ อ่านแล้ว

บัวไม่ช้ำ น้ำไม่ขุ่นครับ Take It Easy ชีวิตมนุษย์ช่างสั้นเหลือหลายครับ ผิดบ้าง ถูกบ้าง ขนาดเทวดา ยังต้องตกสวรรค์

เพราะเคยทำผิดเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
การที่เรารู้มากกว่าคนอื่น ไม่ได้หมายความว่าเราควรจะไปโกรธ หรือหัวเสีย เวลาที่เพื่อนสมาชิกแสดงความไม่รู้ออกมาครับ
หรือหากเพื่อนสมาชิกให้ความเห็นที่เรามั่นใจว่าผิด หรือขาดตกบกพร่องอะไร แทนที่เราจะไปหัวเสียกับข้อความเค้า
เราควรจะช่วยแก้ไข และออกความเห็นเพิ่มเติม เพื่อเป็นประโยชน์กับทุกคน ดีกว่าที่จะมาพูดให้เสียน้ำใจกัน
อย่างนี้เค้าถึงเรียกว่าการมีน้ำใจในสังคมไงครับ

แต่อย่างว่าแหละ นิสัยไหนที่ไม่ดี หากเรารู้ ก็ต้องปรับปรุง ถือเป็นเรื่องที่ดีแล้ว
ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ

methus zaa

ขอบคุณพี่ๆทุกตนมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆ ต่อไปผมจะคิดหรือตอบอะไรให้ดีมากกว่านี้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vellcap

มาอ่านเจอกระทู้นี้เกิดอาการเครียดเลย ก็อดไม่ได้ที่จะ Login มา ขอโทษน้อง พี่ น้า อา ลุง ด้วยครับ
ผมอาจจะเอ๋อๆ post อะไรไปแล้วทำให้เกิดความเข้าใจผิด ก็ยกโทษให้ผมด้วยนะครับ
อีกอย่างช่วงนี้ผมงานเยอะ ไม่ค่อยได้ Login มาตอบเท่าไรด้วยครับ

ออฟไลน์ 6162002

พักนี้เห็นกระทู้ ออกมาประกาศนั่นนี่ ขอโทษนี่นั่น เยอะแยะไปหมดเลยแฮะ ผมว่าไมต้องออกมาตั้งหรอกครับ(ผิดหมวดอีกต่างหาก) ที่คิดจะปรับปรุงก็ทำเลยครับ เวลาจะช่วยให้คนอื่นเห็นเองนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ FyGI

= ='

พักนี้เห็นกระทู้ ออกมาประกาศนั่นนี่ ขอโทษนี่นั่น เยอะแยะไปหมดเลยแฮะ ผมว่าไมต้องออกมาตั้งหรอกครับ(ผิดหมวดอีกต่างหาก) ที่คิดจะปรับปรุงก็ทำเลยครับ เวลาจะช่วยให้คนอื่นเห็นเองนั่นแหละครับ

กด LIKE!!!

ออฟไลน์ mongolias

อ่านแล้วก็งงๆ
ส่วนหนึ่งที่ต้องยอมรับก็คือ จขกทยังอายุน้อย การตอบกระทู้อะไร มักจะมาแนวตรงๆ ซึ่งแน่นอนล่ะ บางครั้งมันก็ดี ในแง่ที่คุณไม่ Fake แต่บางครั้งการพุดตรงๆ มันก็ไม่ดี

ผมเชื่อว่า เมื่อคุณมีวัยวุฒิที่มากขึ้น กระบวนการคิดก่อนตอบกระทู้ของคุณจะดียิ่งขึ้นกว่านี้ครับ

ปล.ดีแล้วครับ ที่คุณคิดที่จะปรับปรุงตัว

ออฟไลน์ natural_7

• Newbie
  • *
จะทำอะไรก็ทำเลย เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ครั้งหน้าลองใหม่ครับ.... ;)

ออฟไลน์ siamparadise

• Jr. Member
  • **

กด LIKE!!!
กดตรงไหน ครับ

อ๋อ ไม่มีหรอกครับ คือ พูดขึ้นมาหนะครับ เราไม่มีปุ่มกด Like เหมือน Facebook ครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

น่าจะใช้ทาง PM ซะเลยครับ
บางคนบอกไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้พูดอะไร ทำอะไรบ้าง ไม่ได้สังเกต

บางคนหรือ อย่างผมอ่านประจำยังไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้เป็นใคร เคยเขียนอะไรไว้บ้าง
เหมือนมีเรื่องใหญ่โต ซัดกันมาก่อน

ก็เลย งง งง  ;D