ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Accord Limited พย นี้ จะมีมาหรือเปล่าครับ???  (อ่าน 5108 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
Honda Accord Limited พย นี้ จะมีมาหรือเปล่าครับ???
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 23:42:23 »
Honda Accord Limited  พย นี้ จะมีมาหรือเปล่าครับ???

จากกระทู้ Civic Sport Pearl !! Limited ทำให้ผมสงสัย ผมเลยหาข้อมูลหลายๆเวป

จึงเห็นว่าหลายๆที่บอกมาว่า พย นี้ accord น่าจะมี Limited ด้วย

โดยมีชุดแต่งหรือ แม็กลายใหม่ แถมมาให้  และอาจจะมีหลายรายการ ซึ่งมากหรือน้อยกว่านี้ แต่ ต้องเพิ่มเงิน 3-3.5หมื่นบาท

+++++++++++++++++++++++++++

***ปัญหาคือ พ่อผมพึ่งจองรถ ได้ของแถมมาด้วยนิดหน่อยในราคาปัจจุบัน ซึ่งจะได้รถ ต้นเดือนตุลาคม  

ผมรบกวนขอความเห็นของเพื่อนสมาชิกว่า ผมควรจะรอ ตัว Limited  หรือไม่ต้องรอ ดีกว่าครับ  

แต่ทั้งนี้ผมจะใช้รถเดินทางไกลประมาณตุลาคม ผมกลัวว่าถ้ารอรถคงได้ต้นปีหน้าแน่เลย  และที่กังวลคือกลัวรอแล้วมันไม่คุ้มค่าที่จะรอครับ  ถ้ามีแค่ชุดแต่ง(ซึ่งผมคงหาซื้อจากข้างนอกแน่นอน)

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความเห็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 23:44:06 โดย maxxim »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: Honda Accord Limited พย นี้ จะมีมาหรือเปล่าครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 00:20:31 »
ไม่ต้องรอหรอกคับ เอามาแต่งเองก็พอๆ กันแหละผมว่า เผลอๆ จะสวยถูกใจกว่าด้วย ;D

ออฟไลน์ Andromeda

• **
Re: Honda Accord Limited พย นี้ จะมีมาหรือเปล่าครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 00:23:29 »
คุณก็ตอบคำถามของตัวเองไปแล้วนิครับว่าจำเป็นต้องใช้รถ

ในเมื่อจำเป็นต้องใช้รถคุณก็ทำถูกแล้ว ซื้อรถซื้อไว้ใช้

เพื่อความสะดวกของตัวคุณเอง แต่ถ้าคิดว่าการเดินทาง

ครั้งนี้ยังไม่จำเป็นต้องใช้รถก็รอดูท่าที ผมคิดว่าอาจได้ของแถม

ติดไม้ติดมือมากว่าที่คุณได้มากกว่าตอนนี้ก็เป็นได้

ปล.ผมว่าทางที่ดีที่สุดดูถึงความพร้อมแล้วความจำเป็นของตัวคุณเองเป็นหลักก่อนครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 00:40:00 »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

ผมขอเล่าเรื่องก่อนน่ะครับ  อย่าพึ่งรำคาญน่ะครับ :D

พ่อเค้าหวังดีซื้อมาให้ใช้ร่วมกะท่านน่ะครับ  ไปจองไม่บอกผมสักคำ  เค้าชอบรุ่นนี้อยู่แล้วด้วย

ซึ่งตัวผมเองรอ teana อยู่ ทำให้ยึกยักไม่ซื้อสักที(เรื่องteana จะได้รบกวนทุกท่านอีกครั้งครับ)

และท่านซื้อมาเพื่อที่จะใช้เองเป็นหลักด้วย(ผมมีรถใช้อยู่แล้ว)   ผมจะได้ใช้รถคือผมต้องเดินทางพาคุณพ่อและคุณแม่ไปบุญเดือนสิบ ไปกลับร่วม 3000 km  

ตัวผม ผมไม่มีปัญหา

แต่ผมกลัวคุณพ่อเสียใจที่ซื้อแล้วไม่ถึงเดือนเจอรุ่นพิเศษออกมาครับผม(เรื่องนี้ผมซีเรียสมากครับ :D)  แต่ถ้าไม่เปลี่ยนโฉมแม้แต่นิดเดียว  แบบนี้ผมคิดว่าท่านคงไม่รู้สึกอะไรครับ  

และรุ่น limited  ผมก็ยังเชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่ง ว่าจะมีหรือเปล่า  และถ้ามีก็ไม่รู้ว่าจะมีในรุ่นไหนบ้าง  เพราะที่ท่านจองไปคือ 2.0 ครับผม  ถ้า limited 2.4  ก็ไม่ผลอะไรกับผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 00:46:30 โดย maxxim »

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 00:52:00 »
แนะนำให้บอกคุณพ่อเลยครับว่าอาจจะมีรุ่นลิมิเต็ดไรก็ว่าไป แล้วให้คุณพ่อเป็นคนตัดสินใจ

แต่ถ้าเป็นผมเป็นคุณ ผมจะบอกให้คุณพ่อรอซื้อ  All New Camry Hybrid ในปีหน้าแหละครับ

ปล.โฉมไม่เปลี่ยนหรอกคับ คงมีแค่ติดชุดแต่งให้ เปลี่ยนล้อแมก แค่นั้นแหละคับ = =

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 01:06:18 »
แนะนำให้บอกคุณพ่อเลยครับว่าอาจจะมีรุ่นลิมิเต็ดไรก็ว่าไป แล้วให้คุณพ่อเป็นคนตัดสินใจ

แต่ถ้าเป็นผมเป็นคุณ ผมจะบอกให้คุณพ่อรอซื้อ  All New Camry Hybrid ในปีหน้าแหละครับ

ปล.โฉมไม่เปลี่ยนหรอกคับ คงมีแค่ติดชุดแต่งให้ เปลี่ยนล้อแมก แค่นั้นแหละคับ = =

เฮ้อ... คนอายุมากแล้วบอกยากมากเลยครับ :D

ผมแนะนำไปทุกรุ่น  เทียน่าจะมีเปลี่ยนโฉมน่ะ (ท่านไม่ยอมแก่ :() แคมรี่ ก็กำลังจะมา  (มีนาเลยเหรอ :D)

เปิด hlm ให้ท่านดูที่คุณจิมมี่ทำรีวิวหมดแล้วครับ 

ท่านฝังใจกับรุ่นนี้มานานแล้วครับตั้งแต่  Gต้นๆ

เดี๋ยวผมทำตามที่แนะนำดูก่อนครับ  ขอบคุณมากๆครับผม

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:32:28 »
ผมว่าตามใจท่านไปเถอะครับ...ท่านอายุเยอะแล้วให้ท่านได้สมใจเถอะครับ
บางครั้งรถที่ดีที่สุดไม่ได้แปลว่าเป็นรถที่ถูกใจที่สุด......ในทางกลับกัน
รถที่ถูกใจที่สุดก็ไม่ได้แปลว่าจะเป็นรถที่ดีที่สุด

สำหรับผมผมคิดว่าในเมื่อคุณพ่อท่านชอบ ท่านอยากได้ก็ตามใจท่านเถอะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:13:49 »
มีัรุ่น 2.0 EL กะ EL Navi

เหนืออุปกรณ์อื่นได มี "ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ" ให้ด้วย

ถ้าอยากรอ ขายช่วง พย - กพ นี้

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 13:43:49 »
มีัรุ่น 2.0 EL กะ EL Navi

เหนืออุปกรณ์อื่นได มี "ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ" ให้ด้วย

ถ้าอยากรอ ขายช่วง พย - กพ นี้

yeah ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมือ  :D

ออฟไลน์ Sky06

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:26:40 »
Accord Limited จะออกขาย พ.ย. 54 นี้ มี่รุ่น 2.0 EL และ 2.0 EL Navi (ผลิต พ.ย. 54 - ก.พ. 55 แค่ 1400 คัน) เพิ่มเงินประมาณ 3-4 หมื่น
สิ่งที่เพิ่มมา ...
1. กระจังหน้าใหม่
2. สเกิร์ต + สปอยเลอร์ (แบบไหนไม่รู้)
3. ล้ออัลลอยด์ใหม่
4. ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ
5. พวงมาลัยลายไม้
6. คิ้วบันได
7. สัญญลักษณ์รุ่นพิเศษ

ปล. เซลบอกตอนนี้รู้แค่นี้ และยังไม่เห็นรูปรุ่นพิเศษนี้ ถ้าใครรู้อะไรคืบหน้าบอกกันหน่อยนะคะ