ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านฝนตกหนักมากกกก จะ1ชั่วโมงแล้วววว น้ำท่วมมถนน  (อ่าน 7519 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ตกหนักมากถนนหน้าบ้านผมไม่เคยเห็นท่วมมากเท่านี้มาก่อนเลยยยยยย

คาดว่าถ้าออกไปข้างนอกต้องท่วมหนักมากกว่านนี้แน่ๆๆ

ปล.พี่ท่านใดที่เคย ขับ วีออสไหม่กับซืตี้ไหม่ลุย น้ำแล้วดับบ้างมั้ยครับ รถผมยังไม่เคยลุยเลยยย เผื่อจะได้ลุย เพราะแถวบ้านน้ำท่วมค่อนข้างสูงในถนนบางเส้น ถ้ารถพี่ๆๆดับกันผมจะไม่กล้าลุยๆ555 แต่ถ้าไม่ค่อยมีปัญหาผมก็จะได้ลุยบ้าง อีกอย่างครับถ้าลุยน้ำแรงๆๆแล้วจะมีผลเสียตามมาเยอะมั้ยครับ แต่พี่ผมชอบขับรถของเขาลุยแรงๆนะพี่เขาบอกว่าล้างช่วงล่าง555

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ระวังพวกช่วงล่างเป็นสนิมนะครับ สมัยก่อนบ้านผมน้ำท่วมระดับน้ำตีท้องรถ
ลุยทุกหน้าฝนไปได้ซัก 2 ปี แร็คพวงมาลัยสนิมกินจนผุเลยครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แถวไหนครับ ถ้าใกล้ๆ บ้านผม จะได้ระวัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยากทราบพิกัดด้วยครับ ว่าแถวไหน

บางนายังไม่ตก แต่ดูจะมีแนวโน้มอยู่

ออฟไลน์ neung23

งามวงศ์วาน หลังพันทิพ ยังไม่ตกคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมไปเที่ยวนครปฐมมา แทบไม่ได้ลงจากรถเลย สรุปกลายเป็นการไปซื้อของที่โลตัสนครปฐม  ฝนตกน้ำท่วมเยอะดี หนักมากขับกันไม่เกิน 40
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
ชักจะน่ากลัวละโลกเรา

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ขับรถลุยน้ำ ระวังน้ำเข้ารถจนต้องรื้อพรมนะครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
แถวไหนคับท่าน..ขอพิกัดด้วย

ออฟไลน์ H.

งามวงศ์วาน หลังพันทิพ ยังไม่ตกคับ
บ้านผมสนามบินน้ำตกแล้วก้าบบ แต่ไม่หนักมาก
H.

อ่อลืมบอกว่าบ้านผมที่อยู่ตอนนี้ไม่ได้อยู่กรุงเทพนะครับ ผมอยู่ขอนแก่น

แต่ถ้าเป็นกรุงเทพจะเป็นบ้านปู่ครับ อยู่แถวรามอินทรา กม.2-3นี่แหละมั้ง ไม่เคยเห็นน้ำท่วมแถวนั้น 555เพราะไม่ค่อยได้ไปตอนหน้าฝน แต่ช่วงตุลา(ปิดเทอม)ว่าจะไปหาปู่อยู่เลยคิด อยู่ว่าจะไปงาน Ford Driving Skill for Headlightmag.com ดีมั้ย แต่อาจไม่ได้ไปเลยไม่กล้าลงชื่อครับ เพราะพี่จิมขอคนที่แน่นอนจริงๆๆใชมั้ยครับ

ขากลับจากนครปฐม  17.40 น มืดแล้ว

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ผมรู้ละว่ารถยี่ห้อไหน รุ่นไหนลุยน้ำดี 555

คือ honda wave 100i ไง 555 ละยดีมากครับเมื่อช่าวง6โมงผมเอาไปลุยมา

โห! น้ำเยอะพอสมควรเลยนะ ท่วมเลยเครื่องมอไซผมมาเลย  ท่วมเครื่องจริงๆๆๆๆๆ  

เห็นแต่ scoopy-i ดับอยู่คันนึง ไม่รู้ว่าดับได้ไงยังงงอยู่เลย ไม่น่าดับ clik ยังไม่ดับเลยอะ fino ก็รอด สงสัย scoopy-i คันนั้นไปลุยผิดท่าผิดทางเลยดับเอาซะงั้น

ปล.งานนี้ ใครว่า HONDA กลัวน้ำผมเถียงหัวชนฝา 5555555555555

ออฟไลน์ SP

ผมรู้ละว่ารถยี่ห้อไหน รุ่นไหนลุยน้ำดี 555

คือ honda wave 100i ไง 555 ละยดีมากครับเมื่อช่าวง6โมงผมเอาไปลุยมา

โห! น้ำเยอะพอสมควรเลยนะ ท่วมเลยเครื่องมอไซผมมาเลย  ท่วมเครื่องจริงๆๆๆๆๆ 

เห็นแต่ scoopy-i ดับอยู่คันนึง ไม่รู้ว่าดับได้ไงยังงงอยู่เลย ไม่น่าดับ clik ยังไม่ดับเลยอะ fino ก็รอด สงสัย scoopy-i คันนั้นไปลุยผิดท่าผิดทางเลยดับเอาซะงั้น

ปล.งานนี้ ใครว่า HONDA กลัวน้ำผมเถียงหัวชนฝา 5555555555555

ขี่มอไซด์ตอนน้ำท่วมนี่นึกว่าขี่เจ็ตสกี มันส์โคตร แต่ถ้าดับก็หมดหนุก  ;D ;D ;D

ปล.อยากให้มาตกอุดรจัง ขอแรงๆ หนักๆ น้ำจะได้ท่วม จะได้หยุดเรียน  ;D ;D ;D

ขากลับจากนครปฐม  17.40 น มืดแล้ว

โอ้ถ่ายเองเลยหรอครับ เก่งจังเป็นผมไม่มีสมาธิขนาดนั้น ผมภวังกับรถมากกว่า 555

ออฟไลน์ vellcap

ไม่เคยขับ City กับ Vios ลุยน้ำเลยครับ
แต่ Jazz ตัวปัจจุบันเคยลุยประมาณครึ่งล้อครับ แต่ดูแล้ว Jazz น่าจะลุยได้เกือบๆท่วมล้อ เนื่องจากท่ออากาศอยู่สูง
ส่วน City ก็น่าจะพอๆกัน เพราะ การวางเครื่อง ตำแหน่งต่างๆใกล้ๆกันอยู่ครับ

เย้ Fiesta ได้ใช้ Rear fog light แล้ว 

ไม่เคยขับ City กับ Vios ลุยน้ำเลยครับ
แต่ Jazz ตัวปัจจุบันเคยลุยประมาณครึ่งล้อครับ แต่ดูแล้ว Jazz น่าจะลุยได้เกือบๆท่วมล้อ เนื่องจากท่ออากาศอยู่สูง
ส่วน City ก็น่าจะพอๆกัน เพราะ การวางเครื่อง ตำแหน่งต่างๆใกล้ๆกันอยู่ครับ

เย้ Fiesta ได้ใช้ Rear fog light แล้ว 

นานๆทีถึงได้ใช้ อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บางนา

ตกมาเป็นชั่วโมงแล้ว หน้าบ้าน น้ำท่วมแล้ว

และยังไม่มีทีท่าว่าจะหยุด....เซ็งเป็ด

ออฟไลน์ csamabat

พัทยาพึ่งตกครับ ลมเย็นนอนสบายๆ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

บางนา

ตกมาเป็นชั่วโมงแล้ว หน้าบ้าน น้ำท่วมแล้ว

และยังไม่มีทีท่าว่าจะหยุด....เซ็งเป็ด

พี่จิมเคยเอาซิตี้ของพี่ไปลุยน้ำที่ไหนมั้ยครับ