ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าน้ำท่วมบ้าน พี่ๆน้องๆ จะเก็บรถกันยังงัย มาแชร์กันเด้อ  (อ่าน 4218 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
วันนี้มี topic กับพี่ที่ทำงานว่า ถ้าน้ำท่วมบ้านเรา เราจะเก็บรถกันยังงัยดี
พี่ที่ทำงานก็เสนอเลย เอางี้ ซื้อถังลอยน้ำ(ถังฟ้า) 4ถัง ไม้คาน หลายๆแผ่นหน่อย แล้วเอารถปีนขึ้นไปข้างบน
เป็น Idea ที่น่าสนแต่ตอนเอาขึ้นเอาลงจะทำงัยดี(ยังไม่ได้คิดต่อ)

ส่วนผมจะไปหา สามขายก 10 ล้อมายกรถให้สูงซัก 1/2 เมตร ก็พอแล้ว ถ้ามากกว่านั้นก็ถือว่าเตรียมเอาอุปกรณ์ซ่อมแล้วกัน

มาแชร์กันได้นะครับ
ขอบคุณครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
เคยเห็น สถาบันการศึกษาที่ไหนสักแห่ง ในไทยเนี้ยแหล่ะครับ
เขาทำทุกพลาสติกใส่รถ ไม่แน่ใจว่าขายแล้วหรือไงเนี้ยแหล่ะ เห็นเงียบ ๆ ไปแล้ว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ขับรถออกซิครับ  หาที่เก็บสูง   

ผมเคยไม่มีทางเอาออกก็ เอา แ่ม่แรงนั่นละ หนุนให้สูง  พอแล้ว
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ใส่ถุงพลาสติกตามนี้เลยครับ  ;D
กรณีที่น้ำท่วมสูงเป็นเมตร แบบนี้ช่วยได้  ;)

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1997999
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ apinui

เป็นผม ย้ายที่จอดครับ เพราะไม่รู้มันจะสูงขนาดไหน มิดหัว หรือ สูงถึงชั้น 2

ฉะนั้น ผมจะหาที่สุงๆไปจอดครับ ยอมเสียค่าจอดดีกว่ารถจมน้ำทั้งคัน ...

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ถ้างบพอ ผมจะทำแนวนี้  ;D

ถ้ายังจม อีกก็ไม่รู้จะว่าไง

ออฟไลน์ TTL

เป็นผม ย้ายที่จอดครับ เพราะไม่รู้มันจะสูงขนาดไหน มิดหัว หรือ สูงถึงชั้น 2
ฉะนั้น ผมจะหาที่สุงๆไปจอดครับ ยอมเสียค่าจอดดีกว่ารถจมน้ำทั้งคัน ...
ใช้ครับ เป็นผมถ้าเห็นว่าท่าไม่ดีแล้ว ก็คงต้องไปหาที่จอดสูงๆจอดแหละครับ งานนี้กทม. ผมก็แอบเสียวอยู่เหมือนกัน
จะโดนไม่หวะเนี่ย..ดู ตจว.แล้วสงสารชาวบ้านจริงๆครับ กลายเป้นเมืองบาดาลกันไปเยอะเลย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
เอารถจอดที่ทำงาน (ที่ทำงานผมมีตึกจอดรถ สูง 10 ชั้น)
ขอจอดซักชั้น 5-6 คงปลอดภัยแล้วล่ะ (ถ้าสูงกว่านั้นคงมิดหลังคาบ้านแล้ว ไม่ต้องห่วงรถหรอก ห่วงชีวิตดีกว่า)

แล้วก็นั่งรถเมล์ รถตู้ (หรือไม่ก็เรือท้องแบน) กลับบ้านแทนครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1