ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่า Vios และ Yaris จะเปิดตัว Model Change เดือน พ.ย. นี้จริงหรือครับ?  (อ่าน 8738 ครั้ง)

ออฟไลน์ Angtuan

• Newbie
  • *
เมื่อเช้าฟังรายการ Motor Service ได้ยิน ผู้จัดรายการคุยว่า พ.ย. นี้

จะมีการเปิดตัวพร้อมกันของ New Vios และ New Yaris ข่าวนี้จริงหรือครับ? เห็นว่าจะเป็นตัว Model Change เลย  :o

เพื่อจะกลบกระแสของ Honda Civic ใหม่ที่จะเปิดตัวใน เดือน พ.ย. นี้เหมือนกัน

แต่ผมสงสัยว่า Yaris ตัวใหม่ไม่ทำตลาดในไทยแล้วนี่ครับ?

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
เป็นไปได้หรอครับ โมเดลเชน

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เป็นไปไม่ได้ค่ะ เพราน้องเต้ย เพิ่งพาเข้าอุโมงไปแหมบๆ แล้วจะเอา วีออส ยาริสดับกระแสซีวิค?? เอ่อ ทำยอดวีโก้ก่อนสิ้นปีจะดีกว่าค่ะ

กระซิบเบาๆว่ายาริสไม่มาแล้ว รายการนั่นไปเอาข่าวมาจากไหนคะ?? งานนี้วีออสมาจริง แต่อีกนานค่ะ

แหม่ เอาเป็นว่า ตามนี้ค่ะ //จิบชาเบาๆ
-..-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 11:12:33 โดย ริงโกะคนงามเจ้าค่ะ™⊿-mix »

ออฟไลน์ H.

พึ่ง i love u baby ไปไม่นาน จะมาอีกก็ประหลาดแล้วครับ
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มั่ว!

เป็นไปไม่ได้

ผมไม่ทราบว่า เป็นรายการของใคร

แต่ความจริงก็คือ

Vios จะยังไม่มีการเปลี่ยนโฉมใหม่ทั้งคัน จนกว่าจะถึงต้นปี 2013
Yaris จะ Discontinues แล้วแทนที่ด้วย ECO Car Hatchback 1.2 - 1.3 ลิตร ในช่วงปลายปี 2013 แทน

ปลายปีนี้ ก็คงจะมีแค่รุ่นย่อยพิเศษ ออกมากระตุ้นตลาด แค่นั้นเองครับ ไม่ใช่เรื่องน่าตื่นเต้นอะไรเลย

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
Yaris น่าจะหมดแล้วนะครับ มีข่าว Model Change เนี้ยไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร
ส่วน Vios ก็เพิ่ง We Love ไป จะ Model Change มาให้ลูกค้าเสียเซ้วทำไหมกัน

ออฟไลน์ Angtuan

• Newbie
  • *
มั่ว!

เป็นไปไม่ได้

ผมไม่ทราบว่า เป็นรายการของใคร

แต่ความจริงก็คือ

Vios จะยังไม่มีการเปลี่ยนโฉมใหม่ทั้งคัน จนกว่าจะถึงต้นปี 2013
Yaris จะ Discontinues แล้วแทนที่ด้วย ECO Car Hatchback 1.2 - 1.3 ลิตร ในช่วงปลายปี 2013 แทน

ปลายปีนี้ ก็คงจะมีแค่รุ่นย่อยพิเศษ ออกมากระตุ้นตลาด แค่นั้นเองครับ ไม่ใช่เรื่องน่าตื่นเต้นอะไรเลย

ทุกเช้าวันเสาร์ 9โมงเช้าครับ ทางคลื่น 90.5 บ.ก.ของ นิตยสาร GM Car ก็เป็นหนึ่งในผู้จัดรายการครับ

ออฟไลน์ yod artstu

ยืนยันว่า มั่วครับ
หรือไม่ผู้จัดรายการก็พูดผิด
: )

ออฟไลน์ bigbirdth

• Newbie
  • *
เห็นน้องเต้ยเพิ่งถ่ายโฆษณา Vios TRD Sportivo ตัวใหม่เมื่อต้นเดือนกันยา เดือนหน้าอาจได้เห็น TRD ตัวใหม่มาดักกระแส City MC (แอบเห็นล้อ TRD ตัวใหม่สวยมากเลยครับ)

ออฟไลน์ burutrad

ผมก็ฟังมาเหมือนกันครับพิธีกรทุกคนดูมั่นใจกับข่าวนี้มากๆฟังแล้วยังงงครับว่าเป็นไปได้อย่างไรครับ model change ตอนงาน MOTOR EXPO ฟังชัดๆเลยครับรายการนี้ก็มีมานานแล้วนะครับสปอนเซอร์ก็เยอะมากๆเลยงงว่ากล้าให้ข่าวขนาดนี้ได้ยังไงครับเนี่ย...คนฟังที่จะซื้อออสตัวนี้ผมว่าชะงักกันหมดแน่นอนครับ... ??? ??? ???

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
มั่ว!

โอวว แปลว่าเราจะเห็นยาริสตัวปัจจุบันนี้ กันเกือบ 10 ปีเลยหรือนี่ !?

ออฟไลน์ toonze

มั่ว!

โอวว แปลว่าเราจะเห็นยาริสตัวปัจจุบันนี้ กันเกือบ 10 ปีเลยหรือนี่ !?

ยังสวยอยู่เลยอะผมชอบนะ แต่ราคามันแพงไปอะ ถ้าจับมาใส่เครื่อง 1200 cc ตัดบ้างอย่างที่ไม่จำเป็นไป แล้วขายเป็นอีโกคา ขายได้นะ