ผู้เขียน หัวข้อ: }>- กระทู้รายวัน มันกำลังจะมาอีกแล้ว ขอความร่วมมือด้วยครับ-<{  (อ่าน 6170 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้จะมีทั้งดีแมคซ์ อัลมีร่า โคโรลาโด เปิดตัวตามติดกันโดยมิได้นัดหมาย(รึป่าว)

จึงอาจจะทำให้เกิดกระทู้รายวัน ที่มีแต่เนื้อหาซ้ำๆ เบียดกระทู้อื่นๆ ตกไป

จึงขอรณรงค์ไม่ให้ตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหาซ้ำนะครับ

วิธีป้องกันการตั้งกระทู้ซ้ำ

1. ลองดูหัวกระทู้ในหน้า 1-3 ว่ามีใครซ้ำเนื้อหากับเราหรือไม่ เช่น สปายดีแมค, รูปหลุดดีแมคซ์, แอบถ่ายดีแมคซ์ ฯลฯ

2. ถ้าหัวเรื่องซ้ำกัน แต่เนื้อหาไม่ซ้ำกัน ก็สามารถตั้งได้ เช่น ราคาดีแมคซ์ใหม่, สเปคเครื่องยนต์ดีแมคซ์, คลิปโฆษณาดีแมคซ์ ฯลฯ

3. หากหัวเรื่องใกล้เคียงกัน ก็ควรจะตอบในกระทุ้เก่า เช่น ภาพสเก็ตดีแมคซ์, ภาพตัวจริงดีแมคซ์, ภาพภายในดีแมคซ์ ฯลฯ

หวังว่าคงจะได้รับความร่วมมือกันนะครับ เพื่อกระทู้ดีๆอื่นๆ จะได้ไม่ถูกดันตกเร็วเกินไป

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เห็นด้วยตามนั้นครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ปล.นอกเรื่องหน่อย

presenter ที่โฆษณา 100 ปี Chevy นี่ใช่ป๋อ ทฤษฎีหรือเปล่าครับ  เอามาแข่งกับ ป๋อ วีโก้เลยแฮะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

presenter ที่โฆษณา 100 ปี Chevy นี่ใช่ป๋อ ทฤษฎีหรือเปล่าครับ  เอามาแข่งกับ ป๋อ วีโก้เลยแฮะ

เขาชื่อ ปอ ทฤษฎี ครับผม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่าน่าจะ Pin กระทู้ที่เกี่ยวกับรถใหม่ ให้อยู่บนสุดของ Discussion Forum ไปเลยนะครับ แล้วใครอยากพูดคุยยังไงก็ไปคุยในนั้น

ส่วนหลังจาก pin แล้ว ใครยังไม่ไปโพสในนั้นอีก ก็ต้องมีบทลงโทษครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Sammy_

;D

ออฟไลน์ kowit1

มันเป็นเรื่องปกติของข่าว ฮอต ทุกวงการ เมื่อมีคนสนใจข่าวนั้น ก็จะมีการโพสกันไปจนเบื่อไปข้าง แสดงถึงความสนใจในข่าวเนื้อหานั้นๆ อาจแก้ยาก แต่ผมก็คลิกอ่านมันทุกระทุ้ที่ตั้งแหละ ถ้าเป็นสิ่งที่ผมสนใจติดตามข่าวสารนั้น ;D ;D ถือเป็นดรรชนีชี้บ่งบอกความ ฮอตได้

ออฟไลน์ Sammy_

เอ๋อ แล้วถ้าเพิ่มจำนวนของบันทัด "กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้" ให้เพิ่มมากขึ้นจะดีกว่านี้มั้ยครับ เพราะผมก็จะดูจากหัวข้อนี้เป็นหลัก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Chariot

เอ็งนั่นแหละคนแรกเลย! ว่าจะบอกตั้งแต่เมื่อวานนี้แล้ว
แต่ ขอบคณที่มาตั้งกระทู้นี้ให้เน่อ

ออฟไลน์ templeboy

ผมว่าน่าจะ Pin กระทู้ที่เกี่ยวกับรถใหม่ ให้อยู่บนสุดของ Discussion Forum ไปเลยนะครับ แล้วใครอยากพูดคุยยังไงก็ไปคุยในนั้น

ส่วนหลังจาก pin แล้ว ใครยังไม่ไปโพสในนั้นอีก ก็ต้องมีบทลงโทษครับ

+1 ครับ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Blur

เสนอครับ

ปักหมุดไว้เลยครับ เช่น

กระทู้ถามตอบ ดีแมคซ์
กระทู้ถามตอบ อัลมีร่า
กระทู้ถามตอบ โคโรลาโด

อ่านง่ายตอบง่ายหาง่ายดีครับ
สักพักค่อยเองลง

presenter ที่โฆษณา 100 ปี Chevy นี่ใช่ป๋อ ทฤษฎีหรือเปล่าครับ  เอามาแข่งกับ ป๋อ วีโก้เลยแฮะ

;D

ขอบคุณครับ แหะๆๆๆๆ คือไม่ค่อยรู้ชื่่อ เคยแค่เห็นหน้าแว๊บๆ   แหมม ตกลงชื่อปอ  

แต่ถ้าเป็นป๋อ ก็ดีนะครับ ป๋า GM ปะทะ ป๋อ Toyota
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 15:07:14 โดย Lammerison »

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
มันเป็นกระแสคับคนอยากรู้มากก็ถามมากธรรมดา
ที่ผมถามก็เพราะอยากรู้เพื่อการตัดสินใจการจะซื้อรถซักคนสำหรับผมมันไม่ใช้เรื่องง่ายแต่สำหรับพวกคุณผมไม่รู้
ผมตั้งกระทู้เพราะอยากรู้จิงๆๆๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มีป๋อ แล้ว มีปอ ก็แล้ว

แล้ว อิซูสุจะใช้ ป้อง (ณวัฒน์) มั๊ย?

มีป๋อ แล้ว มีปอ ก็แล้ว

แล้ว อิซูสุจะใช้ ป้อง (ณวัฒน์) มั๊ย?

หรือจะเป็นน้องปอย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ delete

ผมว่าปัญหานี้ น่าจะแก้โดยการ จับยุบรวมกระทู้ไปเลยนะครับจะได้หมดปัญหา
คนเสพ เอ้ยอ่าน ก็จะได้ไม่ต้องตามหากระทู้ให้วุ่นวาย