ผู้เขียน หัวข้อ: FORD TERRITORY มือ2 บำรุงรักษา+อะไหล่ หายากไหม  (อ่าน 8748 ครั้ง)

ออฟไลน์ prasong

• Newbie
  • *
เคยอ่านรีวิวของคุณJIMMYก็น่าใช้ดี มือ2แปดแสนกว่าเทียบกับ CRV และCAPTIVA ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: FORD TERRITORY มือ2 บำรุงรักษา+อะไหล่ หายากไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 16:06:39 »
1. รถในประเทศนี้ ได้ยินมาว่า นำเข้ามา ไม่เกิน 20 คันครับ

2. ตัวใหม่ Big Minorchange จะเข้ามาเปิดตัว ปลายปีนี้ ใน Motor Expo
สเป็กยังไม่ทราบ ทราบแล้วจะบอกครับ

3. การซ่อมบำรุง เครื่องเป็นเครื่อง Ford Australia บล็อกใหญ่
ซึ่งจะว่าไปแล้ว ถ้าหาช่างซ่อมหรือทำรถอเมริกันอยู่แล้ว ผมว่า ไม่น่าเป็นปัญหาเท่าไหร่ครับ
เพียงแต่ต้องขยันท่องเว็บฝั่งออสเตรเลียเยอะขึ้นกว่าเดิม เพื่อหาข้อมูล เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ gorilla

Re: FORD TERRITORY มือ2 บำรุงรักษา+อะไหล่ หายากไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 20:58:25 »
ตัวใหม่แค่ Big Minorchange เองเหรอครับ

ผมนึกว่า Modelchange ซะอีก ข้างนอกเปลี่ยนไปจากเดิมเยอะมาก  แต่ภายในก็แอบเชยๆสไตล์ Ford ยุคเก่า

ไฟหน้าผมว่าคล้ายๆ Toyota Kluger เลย

เครื่องมีเบนซิน 4.0 กับ ดีเซล 2.7

รถมันคนละขนาดกับ Captiva และ CRV เลยครับ ใหญ่กว่า แพงกว่า ลุยได้มากกว่า

เมืองไทยน่าเป็นห่วงเรื่องอะไหล่นะครับ รถน้อยมาก คิดว่าซื้อรถแบบนี้น่าจะใช้ประจำมากกว่ารถขับเล่นๆ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:04:20 »
แต่กินน้ำมันใช้ได้เลยนะครับ เคยไปขับที่ Australia ครั้งนึงครับเครื่อง 4.0L ครับ ซดมากๆ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:31:46 »
ราคาพอๆกันกับ Ford Explorer ตัวสุดท้ายที่เข้าไทยเลยครับ  ;D เป็นผมผมเล่น Explorer นะ ไดเครื่อง V8 4.6 ลิตรตัวเดียวกับที่วางใน Lincoln Town car // Ford Crown Victory // Mercury Grand Marquis

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 16:22:11 »
ใช้ suv เบนซิล เติมน้ำมันขนหัวลุกทุกคัน :o