ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำรถสำหรับครอบครัว 4 คนหน่อยครับผม !!  (อ่าน 3903 ครั้ง)

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
วันเสาร์นี้ที่บ้านตั้งใจจะไปจอง Teana แต่พอยิ่งใกล้เข้ามา รู้สึกจะสนใจในรุ่นอื่นมากขึ้น อย่างเช่น Captiva,Pajero Sport,Accord

การใช้รถของครอบครัวผม ครอบครัวมีกันทั้งหมด 4 คนครับ ส่วนใหญ่เน้นใช้ในเมือง ขับไปเที่ยวต่างจังหวัดเฉลี่ยเดือนละครับ

และอยากได้รถที่นั่งค่อนข้างสบาย บวกกับราคาไม่เกิน 1,400,000 ครับ ฝากเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเน้นนั่งสบาย ก็เลือกเทียน่าถูกต้องแล้วครับ

ลองไปนั่งดู แล้วจะรู้สึกว่ามันนุ่มสบายมาก ทั้งวัสดุเบาะ และตำแหน่งการขับ ถูกใจผมมาก

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ถ้าเน้นความนุ่มนวลผมว่ามองไปพวกsedanจะตอบโจทษ์กว่าคับ อย่าง teanaที่เลือกไว้ หรือ camry accord ก็ตอบนะคับ
หรือจะเอาที่ขับสนุกหน่อยผมว่าlancer ex 2.0 gt   หรือ cruze 2.0 ดีเซล ส่วนเรื่องความสะบายของเบาะนั่ง lancer ex
กับ teana นั่งสะบายมากคับ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
Teana+Accord  / Pajero sport+captiva

ชอบเก๋งหรือรถยกสูงหละครับ

ผมเชียร์Teanaถ้าชอบเก๋ง และ captiva ถ้าเอารถสูง

ไม่เชียร์accordเพราะผมว่าteanaทำวัสดุได้ดีกว่าครับ+นั่งสบายกว่า

ส่วนPJSมันออกแนวกระบะ จะไม่ค่อยนุ่มเท่าcaptivaครับ(โยกเยกอย่างมันส์) แต่ว่ามุมมองการขับดีกว่า(สูงกว่า)

แต่ถ้าหากการไปเที่ยวตจว.ของคุณแต่ละครั้งคือลุยแหลก แหกโคลนกระจาย รอPJSตัวใหม่ครับ ขับสี่เพิ่มแอร์แถวสองและสาม

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ลักษณะคล้ายๆ บ้านผมเลยครับ 4 คน ชอบเที่ยว
เมื่อก่อนก็ใช้ PPV เดินทางไกลดี แต่เวลาใช้ในเมืองก็รู้สึกว่ามันคันใหญ่ไป
ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้เทียน่าครับ ทางไกลสบายมาก ในเมืองก็ไม่ใหญ่เกิน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ทำไมไม่ลองดู Prius นะครับ ประหยัดดีด้วย ปลอดภัยสุดๆ :D

แต่ต้องทำใจเรื่องจอดเข็นเท่านั้นเอง :'(

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 teana แน่นอนสุดแล้วครับ... :)

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
สงสัยคงต้องเป็น Teana จริงๆแล้วสิครับแบบนี้ ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ,,