ผู้เขียน หัวข้อ: Commander Cheng & ท่านสมาชิก แนะนำทีเรื่อง Tiida คร้าบบบบ  (อ่าน 5032 ครั้ง)

ออฟไลน์ SORry..sorry

• Jr. Member
  • **
Commander Cheng & ท่านสมาชิก  คือ Tiida ที่ใช้อยู่  คอนโซลหน้ารถมันจะดัง  เหมือนต่อไม่แน่น ท่านๆที่ใช้ Tiida แนะนำที  ว่าได้เอาไปเข้าศูนย์เพื่อแก้ปัญหานี้มั๊ยครับ  หรือ ไปซ่อมแล้วมันแก้ไม่ได้  ช่วย share ประสบการณ์ทีครับ เพราะถ้าไม่คุ้ม (ต้องถอดคอนโซลออก  แล้วมันไม่มีทางหาย)  ผมจะได้ไม่ต้องไปทำ 

ปล. รถผมไปติดสัญญานกันขโมยของ ABG มา เข้าใจว่ามันทำให้เสียงมันดัง  กึกๆๆ ตลอดนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: Commander Cheng & ท่านสมาชิก แนะนำทีเรื่อง Tiida คร้าบบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 23:25:09 »
คอนโซลหน้าที่ดัง ต้องฟังว่าดังจากตรงไหนน่ะครับ
ถ้าดังจากมุมซ้ายหรือขวาที่เป็นรอยต่อระหว่างคอนโซลกับแผงใต้กระจกสามเหลี่ยม
สามารถทำให้หายได้ด้วยฟองน้ำแผ่น หรือบางทีแค่กระดาษกาวธรรมดาๆยังให้มันแน่นก็เงียบแล้ว

ถ้าเป็นฝาปิดคอนโซลด้านบน ลองถอดออกแล้ววิ่งก่อน ถ้าหายดัง อาจใช้เทป 3M ที่เป็นกาว
นุ่มๆหนาๆรองจุดนั้นได้เหมือนกัน

การวิ่งหาเสียง(ไม่ใช่เลือกตั้ง) ควรพาเพื่อนไปสักคนครับ ไปช่วยกันฟัง ผมเคยบ้ากับเสียงคอนโซล
แก้อยู่คนเดียวทั้งวัน สรุป..โง่มาก..มันคือเสียงขวดน้ำพลาสติกจากประตูฝั่งคนนั่งที่ถูกับแผงหนังเทียม

จุดที่ดังมักจะมีประมาณนี้ครับ ที่เหลือเป็นส่วนอื่นๆเช่นแผงข้าง เบาะหลัง อะไรพวกนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: Commander Cheng & ท่านสมาชิก แนะนำทีเรื่อง Tiida คร้าบบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 23:31:51 »
...

การวิ่งหาเสียง(ไม่ใช่เลือกตั้ง) ควรพาเพื่อนไปสักคนครับ ไปช่วยกันฟัง ผมเคยบ้ากับเสียงคอนโซล
แก้อยู่คนเดียวทั้งวัน สรุป..โง่มาก..มันคือเสียงขวดน้ำพลาสติกจากประตูฝั่งคนนั่งที่ถูกับแผงหนังเทียม

....

กะเข้ามาฟังความรู้อย่างเดียว

ท้องแข็งอีกแล้ว -*-

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 23:39:56 »
รถที่บ้าน 2 ใน 3 คัน มีเสียงดังจากคอนโซล แก้ไม่หาย

แรกๆ ก็รำคาญ แต่ตอนนี้ฟังจนเป็นเรื่องปกติไปซะแล้ว = =''

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:52:13 »
ผมว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาของรถสมัยนี้นะครับ ปล่อยๆไปดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 22:02:19 »
http://www.tiida-club.net/

ลอง ดู ครับ

ผม ก็ ใช้ tiida อยู่ โฃคดี ที่ไม่ดัง