ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถามค่ะ] เรื่องเครื่องยนต์ดีเซลของ Cruze  (อ่าน 4086 ครั้ง)

ออฟไลน์ yakizoba

• Newbie
  • *
คือว่าอ่านรีวิวที่พี่จิมมี่เขียน แล้วมีรีวิวเครื่องยนต์ดีเซลของ Cruze ไว้ว่าเครื่องมันดัง

อยากทราบว่าดังเข้ามาในห้องโดยสารมากเลยเหรอคะ แล้วถ้ารอถึงมอเตอร์โชว์จะมีเปลี่ยนเครื่องยนต์แล้วรึเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: [สอบถามค่ะ] เรื่องเครื่องยนต์ดีเซลของ Cruze
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 19:45:48 »
ถึงตอนนี้ สถานการณ์ยังไม่แน่ชัดครับ ว่าจะพร้อมเอาเครื่องใหม่ ใส่ให้เลยใน Motor Expo นี้เลยหรือไม่

แต่มีความเป็นไปได้สูงว่า ถ้าไม่ใช่ปลายปีนี้ ก็ต้องเป็นต้นปีหน้า ครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: [สอบถามค่ะ] เรื่องเครื่องยนต์ดีเซลของ Cruze
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 22:33:30 »
เสียงเครื่อง

ฟังภายนอกถือว่าเสียงดังพอควรเลยครับ  ยืนอยู่ข้างๆ พอพี่แก สตาร์ท ตกใจเลย
(วันก่อนไปศูนย์เชฟมา)

แต่ขอเซลล์ที่รู้จักกัน เข้าไปฟังภายใน สตาร์ทดู ก่อนที่คนอื่นเค้าจะมา test drive (ผมไม่ได้ test เพราะต้องรอคิว ขี้เกียจรอ)
เสียงเครื่องจากภายในรถ ผมว่าเบากว่าวีโก้ เยอะเลยนะ อยู่ในระดับที่รับได้ แต่ก็ยังได้ยินอยู่ดีแหละครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 23:21:51 »
ผมคิดว่ามันเป็นปกติของเครื่องดีเซลน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:00:47 »
ตอนคนขับมาให้ลองครั้งแรก ได้ยินมาแต่ไกลเลยครับ ถือว่าดังเกินไปสำหรับเก๋งเลยทีเดียว
แต่เข้าไปข้างในก็ไม่แย่นักครับ