ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นน้ำท่วมแล้วนึกขึ้นมาได้ว่า อยากถามเกี่ยวกับรถ hummer หน่อยครับ  (อ่าน 5755 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
 _ คือเมื่อปีที่แล้ว โคราชน้ำท่วม หนักแล้ว เห็นทหาร เอารถ hummer h2 มาว่ิ่งลุยน้ำ ไม่ใช่ แบบทหาร ใช้นะ อันนั้น มัน h1 ใช่มั๊ยครับ แต่คันนี้ เป็นเหมือนรถทั่วไป สีดำที่ขายในโชว์รูม แต่ทะเบียน เป็นแบบของ ทหารครับ แล้วไม่ได้มีอุปกรณ์ อื่นใดเสริมเลย แต่เห็นเค้าเอาลงน้ำ ระดับ สูงถึง หน้ากระจัง บางจังหวะน้ำกระเพื่อม ถึงขอบกระจกหน้ารถ เลยครับ แต่มันวิ่งเฉยเลยพี่ ตอนนั้นเห็นเอาลงไปลากรถที่ดับ ในน้ำที่ท่วม เลยอยากรู้ ว่ามันหายใจออกทางไหนครับ อย่างที่บอก ไม่มีอุปกรณ์เสริมเลยแม้แต่ สนอกเกิล ทอ่อากาศที่พวก oofroad ใช้กัน เคยลองถาม คนรู้จักกันเป็นคนกู้ภัยตอนนั้น  เค้าบอกว่า มันมีท่อ ออก 2 ชุด คือท่อ ไอเสีย ปกติ กับอีกท่อ คือ ท่ออากาศ ที่คอยดัน แรงดันของน้ำไม่ให้เข้าเครื่องยนต์ แล้วดันไอเสียออก ไปกับน้ำด้วย จริงเปล่าครับ...ใครรู้บอกหน่อยครับว่าจริงๆมันงานยังไง ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

คันที่เตเบซนั่งอยู่นี่ hummer รุ่นไหนครับ

ออฟไลน์ H.

น่าจะ H2 ครับ ถ้า H3 น่าจะเป็นแบบมีกระบะ

ส่วนรถ Hummer แบบทหาร ที่จริงแปะตราว่า Humveeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee นะครับ
ลาก e ให้เวอร์เล่น ทรงจะประมาณเดียว Hummer H1
H.

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

คันที่เตเบซนั่งอยู่นี่ hummer รุ่นไหนครับ

น่าจะ H2 ครับ ถ้า H3 น่าจะเป็นแบบมีกระบะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golf32

คันนี้ H3 ครับ H2 จะออกคล้ายๆ H1 เตี้ยๆกว้างๆแบนๆหน่อย เครื่องใหญ่ตามสไตร์ อเมริกัน ผมยังอยากหา H2 ม่ติดแก๊ส ใช้เลยครับแต่ตอนนี้กระบะธรรมดาถูกตังสุด :P

ส่วนรุ่นที่มีกระบะผมว่ามีทุกรุ่นแหละครับแล้วแต่จะสั่งแต่ในเมืองไทยไม่ค่อยเห็นเพราะคนไม่นิยมครับผมว่า

ออฟไลน์ H.

พอดีไปหามาในเนท ตอบข้างบนครับ ยืนยันคันนี้ H2 ครับ ช่องดักลมด้านล่างมันบ่งบอก

H2
v

H3
v

หน้าตามันคล้ายๆกันก็จริง แต่ต่างที่ช่องดักลมตรงกันชนครับ
แต่พึ่งรู้ว่า H2 ก็มีกระบะแหะ นึกว่ามีเฉพาะ H1 กับ H3
H.

ออฟไลน์ golf32

ขอโทษครับผมไม่ทันได้ดูเห็นมันดูคันเล็ก สงสัย เตเบซ ตัวใหญ่ :P

ออฟไลน์ Mammoth

• Jr. Member
  • **
เคยเห็นที่โคราช จำได้ว่าแบบมีกระบะนาาาา  ??? ???