ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านที่เชี่ยวชาญกฎหมายหน่อยครับ  (อ่าน 3674 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากผมทำคันดินคลุมผ้าใบไว้ตลอดแนวหน้าโรงงาน แต่มันมีพวกหมั่นไส้ชอบแอบมากรีดผ้าใบคลุมคันดินหน้าโรงงานผม

มันชอบมาตอนดึกๆ แม้ผมจะวางเวรยามแล้วก็ไม่วายหาจังหวะมากรีดตลอดเวลา พอเจอก็ขับเรือหนี คนงงานผมก็ตามไม่ทัน

แล้วก็พวกชอบขับเรือหางยาวเร็วๆ บางทียิ่งบอกให้มันช้า มันบิดใส่เลย จะผิดกฏหมายมั้ยครับ ถ้าผมแจกลูกตะกั่วให้

หรือท่านอื่นมีประสบการณ์ป้องกัน ช่วยแนะนำทีครับ แนวคันดินผมยาวประมาณ 400 เมตรได้ครับ แค่นี้ก็กันจะไม่ไหวอยู่แล้วมาเจอไอ้พวกนี้อีก

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: รบกวนท่านที่เชี่ยวชาญกฎหมายหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 13:06:28 »
มันก็น่าแจกอยู่ แต่ผิดกฏหมายมั้ยรอท่านต่อไป  :P
H.

PKS8

Re: รบกวนท่านที่เชี่ยวชาญกฎหมายหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 13:19:42 »
ผมเองก็ไม่ได้เครียดมากเท่าไหร่ เพราะผมยังมีบ้านอีกหลายที่ แม้โรงงานผมจมแต่ผมก้ยังอยู่ได้

แต่คนที่เครียดมากๆคือพวกลูกน้องผมหลายร้อยคน ซึ่งพวกเค้าก็บอกผมเองว่าโรงงานเป็นเหมือนบ้านหลังสุดท้ายที่เค้าเหลือแล้ว ถ้ามีคนจ้องจะทำลายเค้าก็ทนไม่ไหว

ล่าสุดเมื่อกี้ วอร์มาบอกอีกว่ามีเรือมาด้อมๆมองๆ (กลางวันแสกๆมันยังจะมาอีก) ผมก็ไม่เข้าใจพวกที่ทำแบบนี้เลยว่าทำไปเพื่ออะไร

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 13:43:50 »
ตอนญี่ปุ่นเกิดซึนามิ เราได้เห็นระเบียบ ได้เห็นน้ำใจ และมีคำถามเกิดขึ้นว่า ถ้าเมืองไทยเกิดบ้างจะเป็นยังไง
ตอนนั้นมีคนกล่าวไว้ว่า ถ้าถึงเวลาคับขันขึ้นมาจริงๆ คนไทยก็มีระเบียบ มีน้ำใจ ไม่แพ้คนญี่ปุ่นหรอก

แต่น้ำท่วมครั้งนี้ นอกจากผมจะได้เห็นน้ำใจของคนส่วนหนึ่ง ผมยังเห็น สันดาร ของคนอีกมากมายด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 14:32:08 »
ถ้ามันเข้ามาในบริเวณตามโฉนด ยามวิกาล ถึงยิงทิ้งแล้วก็ต้องหาข้ออ้างดีๆนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 15:39:15 »
ตอนญี่ปุ่นเกิดซึนามิ เราได้เห็นระเบียบ ได้เห็นน้ำใจ และมีคำถามเกิดขึ้นว่า ถ้าเมืองไทยเกิดบ้างจะเป็นยังไง
ตอนนั้นมีคนกล่าวไว้ว่า ถ้าถึงเวลาคับขันขึ้นมาจริงๆ คนไทยก็มีระเบียบ มีน้ำใจ ไม่แพ้คนญี่ปุ่นหรอก

แต่น้ำท่วมครั้งนี้ นอกจากผมจะได้เห็นน้ำใจของคนส่วนหนึ่ง ผมยังเห็น สันดาร ของคนอีกมากมายด้วยเช่นกัน

พูดตรงๆ นะครับ ผมจินตนาการไว้แล้วว่าจะเป็นแบบนี้ ตั้งแต่งาน DTAC 3G แล้วละครับ

แค่ซื้อมือถือยังขนาดนี้ แล้วอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สินจะขไหนหนาด?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 22:43:05 »
เป็นไปได้ไหมครับ พวกที่มากรีดไม่ได้มากรีดเล่นๆ แต่เป็นพวกเรือที่ไม่พอใจเพราะไปบอกให้เขาแล่นเรือช้าๆ

ใจเย็นๆนะครับ ยิงไปมีแต่เราทั้งนั้นจะเดือดร้อน  8)

PKS8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:18:26 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ล่าสุดตอนนี้ไม่ค่อยเห็นแล้วครับ แต่ได้ข่าวว่าโดนพวกดักรุมที่เลยโรงงานผมไปหน่อย

ลูกน้องผมบอกเป็นพวกชาวบ้านที่ผมต่อสะพาน กับ ให้อาศัยรถสิบล้อผมเข้าออก เวรกรรมตามมันทันจริงๆ