ผู้เขียน หัวข้อ: นายกฯเตือนคนกรุงทุกเขตรับน้ำท่วม (เดลินิวส์)  (อ่าน 8398 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=354&contentID=171129

ลองอ่านดูนะครับ

ตอนนี้ใครยังไม่มีอาหารแห้ง ยังไม่มีที่จอดรถ ยังไม่เอาของสำคัญหนีน้ำ ไม่ต้องตกใจ ตั้งสติ แล้วทำเท่าที่ทำได้นะครับ

ขอเอาใจช่วยเพื่อนๆ ชาวกรุงทุกท่านครับ

อยากให้พวกเรามาสู้ด้วยกันครับ  :D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ neung23

Re: นายกฯเตือนคนกรุงทุกเขตรับน้ำท่วม (เดลินิวส์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 18:49:47 »
เอิ่ม อ่านเนื้อเรื่องช่วงแรกๆแล้วเหมือน ....... กทม ฝ่ายเดียวเลยคุณเจ๊  ::)

เฮ้ออออ สุดท้ายก็ท่วม ปล่อยน้ำมาแต่แรก ทำแค่คันชลอความแรงของน้ำ โรงงาน นิคมฯหลายนิคมฯ และชาวบ้านอีกไม่รู้เท่าไหร่ คงไม่โดนหนักและนานแบบนี้

สุดท้าย.....วิ่งเก็บของตัวเองก่อนดีกว่าาาา  ขอให้ทุกคนโชคดีนะคับ  ;)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
Re: นายกฯเตือนคนกรุงทุกเขตรับน้ำท่วม (เดลินิวส์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 19:11:31 »
ขอให้ทุกท่าน ปลอดภัย จากภัยพิบัติครั้งนี้ด้วยครับผม

ปล.  สงสัยกลัวถุงกระดาษใส่ทรายมาอีก ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 20:44:29 »

ช้าไปแล้วจะเจ๊ปู

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 20:53:54 »
ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:11:27 »
อ่านจบแล้ว

ได้แต่นั่งถอนหายใจ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:21:19 »
ผมเห็นหนังสือพิมพ์ฉบับนี้พาดหัวเว่อร์แบบนี้มาหลายอันแล้วนะครับ

มันเป็นเรื่องธรรมดาแบบที่ อ.ศศิน บอกเมื่อวาน

คนกรุงเทพก็ต้องยอมรับ เพราะยังไงมันก็ท่วม ท่วมก็ท่วมดิครับ กลัวอะไร

ขนาดผมอยู่ในที่ๆ เรียกได้ว่าจะเป็นแถบสุดท้ายของกรุงเทพที่จะท่วม
ตอนนี้เปิดหู เปิดตา เปิดใจรับความจริง เริ่มยกข้าวของขึ้นชั้น 2 แล้ว

คนที่เขาเดือดร้อนกว่าเรามีตั้งเยอะ จะกลัวไปทำไม

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:28:59 »
คุณปู เตือนกว้างไปหน่อยมั้ย

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:46:51 »
ตอนนี้ผมไม่ได้รำคาญ ศปภ ถึงบางครั้งจะสื่อสารอะไรไม่คี่อยรุ้เรื่อง

แต่ผมเบื่อสื่อกระแสหลักบางเจ้า ที่ชอบจั่วพาดหัวโอเวอร์และรุนแรงเพื่อขายข่าว

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:52:08 »
ทุกวันนี้เหมือนกทม.จะเป็นคนทำฝ่ายเดียวมากกว่านะท่านนายก

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 21:54:04 »
ทำไม่ไม่ระบายไปทางตะวันออกแล้วลงคลองด่าน -_-' หรือตะวันออก กทม มีอะไร ? เฮ้อ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 23:36:56 »
ทำไม่ไม่ระบายไปทางตะวันออกแล้วลงคลองด่าน -_-' หรือตะวันออก กทม มีอะไร ? เฮ้อ

นั่นซิเพราะประตูระบายน้ำ ด้านนั้นยังเปิดไม่เต็มที่เลย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 06:49:07 »
เพราะมันไปไม่ถึงน่ะสิครับ

จะเลี้ยวซ้าย แต่ไม่เบี่ยงเข้าเลนซ้ายตั้งแต่แรก
ตอนนี้ จะมาหักตัดเข้าทีเดียวหลายๆเลน
น้ำมันหักหัวไม่ทันหรอกครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:04:25 »
ท่วมเเน่นอน ครับ น้ำปริมาณมากขนาดนี้ล้อม กทม.ไว้หมดเเล้ว

ช่วงหยุดยาว คงได้ไปพักผ่อนที่ พัทยา,ระยอง

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:20:35 »

นั่นซิเพราะประตูระบายน้ำ ด้านนั้นยังเปิดไม่เต็มที่เลย

ลองไปเช็คดูว่าเป็นฐานเสียงพรรคไหน(อาจจะไม่เกี่ยวก็ได้)
เวลานี้ไม่อยากการเมืองเลยครับ แต่ติดตามสื่อต่างๆมันอดคิดไม่ได้ว่าทุกฝ่ายทำเพื่อประชาชนจริงรึเปล่า?

ปล.ถ้าคิดว่าความเห็นโยงเข้าการเมืองลบได้ครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 15:09:10 »
เราดูจากแผนที่ที่น้ำมันอ้อมมันอาจจะไม่ไกลในสายตาเรา แต่จริงๆแล้วมันอ้อมไกลเอาเรื่องเลยนะครับ น้ำมันเทไปไม่ไหวหรอก
ด้วยวิสัยน้ำไหลลงที่ต่ำ มันก็ดื้อจะลงมาแถวบ้านเราเรื่อยๆแหละครับ น้ำมันรักเราหนะ  ;D

ปล่อยลงมาแต่แรกก็จบแล้วเจ็ เอาช่วงนี้แหละ ส-อ คนหยุดงาน แต่ค่อยๆปล่อยนะ เดี๋ยวบ้านจะเอาไม่อยู่
ไปกับน้ำซะก่อน  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2011, 15:10:41 โดย Codename - H »
H.

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 15:32:33 »
ช้าไปแล้วครับ ผมอยู่บางขุนเทียน ขายวัสดุก่อสร้าง ขายจนไม่มีอะไรจะขายให้ไปกั้นน้ำ รู้แต่ว่าหมดน้ำท่วมไป เจ๊แกอ่วมแน่

คนเค้าสาปส่งชนิดถึงโคตะระศักราชดูๆไปก็สงสารเจ๊แกครับ ไม่เคยมาทำงานแบบนี้แล้ววันนึงต้องขึ้นมาเป็นนายกเพราะ...ก็ลำบากหน่อยครับ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 16:26:56 »
ช้าไปแล้วครับ ผมอยู่บางขุนเทียน ขายวัสดุก่อสร้าง ขายจนไม่มีอะไรจะขายให้ไปกั้นน้ำ รู้แต่ว่าหมดน้ำท่วมไป เจ๊แกอ่วมแน่

คนเค้าสาปส่งชนิดถึงโคตะระศักราชดูๆไปก็สงสารเจ๊แกครับ ไม่เคยมาทำงานแบบนี้แล้ววันนึงต้องขึ้นมาเป็นนายกเพราะ...ก็ลำบากหน่อยครับ

เห็นด้วย แต่ว่า ตอนนี้ผมว่าเรามาสามัคคีกันก่อนดีกว่า

น้ำแห้งแล้ว เหม็นขี้หน้าใคร ค่อยว่ากันต่อ วันนี้มาช่วยกันเอาให้รอดก่อนครับ

ออฟไลน์ MandM

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 16:43:28 »

เห็นด้วย แต่ว่า ตอนนี้ผมว่าเรามาสามัคคีกันก่อนดีกว่า

น้ำแห้งแล้ว เหม็นขี้หน้าใคร ค่อยว่ากันต่อ วันนี้มาช่วยกันเอาให้รอดก่อนครับ

น่าแปลกจริงๆ ที่ผมเห็น มนุษย์ทุกคนไม่คิดจะโทษตัวเองเลย ว่าตัวเองก็
เป็นสาเหตุของการที่ ทำให้เกิดภัยภิบัติในครั้งนี้ แค่ใช้รถก็ปล่อยมลพิษ
ขึ้นสู่อากาศเท่าไรแล้ว ไหนจะโรงงานอุสาหกรรมอีก
ในเมื่อมนุษย์มันหยุดทำลายธรรมชาติไม่ได้ ธรรมชาติมันจะหยุดให้เอง
ไม่ต้องห่วงหรอกผมว่าเราต้องเจอภัยภิบัติอีกแน่ครับ
ต่อให้มี 10 ปู 100 มาร์ค 1000 แม้ว ก็เอาไม่อยู่ ไม่ต้องโทษคนอื่นเลย

"โทษตัวเองนั้นแหละ "

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 13:55:21 »

เห็นด้วยอีกคน เจ้ก็ไม่น่าเชื่อ...... เลยจริงๆ เป็นนายกไม่ใช่ง่ายๆนะเจ้ หลังน้ำลดตายแน่
ตอนนี้คนไม่ชอบก็แช่งชักหักกระดูก คนที่กลางก็เริ่มจะเกลียด คนที่เลือกบางส่วนเริ่มผิดหวัง ส่วนคนบูชาก็ยังเชื่ออยู่วันยังค่ำ
ตอนนี้ขออย่างเดียวเจ้อย่าโบ้ยไปที่คนอื่นกับช่วยให้เท่าเทียมกันทุกพื้นที่ก็พอ เพราะตอนนี้กลิ่นเริ่มตุๆแล้ว

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 15:37:51 »
ตั้งรับด้วยการเตรียมความพร้อม ขอให้มีสติและอย่าประมาทครับ
ย้ายของชั้นล่างที่มีค่า ไปชั้นสอง แต่เนิ่นๆ
สำรองอาหารแห้ง ยาสามัญประจำบ้าน น้ำดื่ม-ใช้ ประมาณ 3 วันเป็นอย่างน้อย
ย้ายปลั๊กไฟไปอยู่ที่สูงๆ
เสื้อชูชีพ นกหวีด สำรองแบตเตอร์มือถือ ไฟฉาย เทียน
ติดตามข่าวสารที่เชื่อถือได้สม่ำเสมอ

ปล รายละเอียดการทำเสื้อชูชีพ และอื่นๆ ผมลงไว้ที่
https://www.facebook.com/mark.kosan

ผมว่า Signature ของคุณเป็นโฆษณานะครับ ยังไงก็กรุณาเอาออกก่อนเจ้าของเว็บจะมาเจอนะครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 15:43:57 »
ผมว่า Mem เขาตั้งใจสมัครมาเพื่อการนี้แหละ = =''

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 18:54:47 »
คุณ Mark ครับ

เราไม่อนุญาตให้มีการค้าขายในเว็บของเราทั้งสิ้นนะครับ
แม้แต่ใส่ลงใน Signature ก็ไม่ได้

โปรดแก้ไขโดยด่วนครับ ให้เวลา 1 วัน