ผู้เขียน หัวข้อ: new honda civic ตกลงน่าจะเปิดตัวได้เมื่อไหร่ครับ...  (อ่าน 5133 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 ตามข่าวว่าน่าจะปลายปีนี้แต่ตอนนี้สถาณการณ์ก็เป็นอย่างที่รู้ๆกันอยู่โดยเฉพาะ honda ก็จัดว่าโดนหนักมากๆในปีนี้ซึ่งน่าจะส่งผลต่อการเปิดตัวรุ่นนี้แน่นอนแต่ก็มีคนที่รอคอยรุ่นนี้กันอย่างมากเลยอยากสอบถามผู้รู้ในเว็ปนี้หน่อยครับว่าน่าจะมาเมื่อไหร่ครับแต่ส่วนตัวคิดว่าคงปีหน้าแล้วล่ะครับ...  :) :)

อยากให้เมืองไทยมีเวอร์ชั่นแบบนี้บ้างนะครับ... ;) ;)

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: new honda civic ตกลงน่าจะเปิดตัวได้เมื่อไหร่ครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:24:09 »
น่าจะเดาได้ว่าไม่มีอะไรแ่น่นอนครับ = =''

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: new honda civic ตกลงน่าจะเปิดตัวได้เมื่อไหร่ครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:35:27 »
ตอนนี้ ยังไม่มีประกาศออกมาอย่างเป็นทางการ แต่ส่วนใหญ่ มั่นใจแล้วว่าเลื่อนแน่ๆครับ

แต่จะเป็นเมื่อไหร่ ยังไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:12:38 »
งานนี้ สงสัยโดนหางเลขทั้ง Civic และ CR-V เลยหรือเปล่าครับนี่

ผมไม่ชอบ Honda แต่เจอแบบนี้เข้าไป ผมว่าเขาน่าสงสารจริงๆ เพราะปีนี้เขาเจอแต่เรื่องไม่ดีทั้งปีเลย

ถ้าผมเป็นผู้บริหาร ผมคงสติแตกไปแล้วเหมือนกัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 13:33:03 »
ผมชอบ Honda เจอข่าวแล้วก็สงสารจริงๆ เปิดตัวไม่รู้เลื่อนกี่เดือน แต่ส่งมอบไม่ต่ำว่า 3-4 เดือนแน่จากทีคำนวณไว้คร่าวๆ

สิ้นเดือน พย น้ำน่าจะลดหมด
เดือน ธค ทำความสะอาด ซ่อมโรงงาน ฯลฯ
เดือน มค น่าจะเริ่มเทสระบบ  โรงงานชื้นส่วนน่าจะพอผลิตได้บ้างหรือยังไม่รู้
เดือน กพ ถ้าชิ้นส่วนพร้อมครบก็คงเริ่มผลิตได้

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 20:16:26 »
ยังไงก็น่าจะเอาคันจริงที่จะขายมาโชว์ในงาน MOTOR EXPO ปลายปีนี้สักหน่อยนะครับ อยากเห็นตัวจริง ;D
ส่วนจะขายได้ตอนไหนนั้น อันนั้นค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 13:07:38 »
ยังไงก็น่าจะเอาคันจริงที่จะขายมาโชว์ในงาน MOTOR EXPO ปลายปีนี้สักหน่อยนะครับ อยากเห็นตัวจริง ;D
ส่วนจะขายได้ตอนไหนนั้น อันนั้นค่อยว่ากันอีกที
ผมเห็นด้วยครับ อย่างให้ลูกค้าเห็นก่อน คนที่ถูกใจเค้าจะได้รอ