ผู้เขียน หัวข้อ: ดูคลิปนี้ผมก็พอเข้าใจว่าทำไมรถต่างประเทศแอร์แบ๊กเยอะเหลือเกิน - -  (อ่าน 3485 ครั้ง)

kee123kee

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมกลับคิดสลับกัน ดูคลิปแล้วผมกลับเข้าใจว่าทำไมเมืองนอกถึงต้องคิดค้นระบบขับเคลื่อน 4 ล้อที่มีประสิทธิภาพสูง หรือระบบเบรคที่ช่วยเวลาลื่นไถล

ส่วน Airbag ผมว่ามันเป็นมาตราฐานทั่วโลกมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คลิปพวกนี้ผมคิดว่า ESC TRC จำเป็นกว่าครับ กับระบบขับสี่ด้วย เพราะแรงปะทะนั้นยังไม่ต้องถึงกับเรียกใช้ SRS (ไม่ใช่จะไม่เจ็บนะ)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ที่มาของ ABS เลยล่ะครับ *-*