ผู้เขียน หัวข้อ: ซี่รี่3 f30 ใหม่จะเปิดตัวทันmotor expo 2011เมืองทองไหม แล้วจะเข้าไทยตอนไหนครับ  (อ่าน 4669 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
ซี่รี่3 f30 ใหม่จะเปิดตัวทันmotor expo 2011เมืองทองไหม แล้วจะเข้าไทยตอนไหนครับ ช่วงเดือนไหน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sundown55

แล้วราคาจะแรงด้วยไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ swan

ไม่ทันครับ

ราคาผมดูเอาจากเวปต่างประเทศ แล้วลองคิดคร่าวๆเป็นเงินไทยน่าจะอยู่ที่ราวๆ 2.9m. (35,xxx ยูโร)

ปล. เป็นเพียงการเดาจากข้อมูลของต่างประเทศครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ตอนเปิดตัวบอกเริ่มขายพร้อมกันทั่วโลก 11 กพ 2555 ครับ

ปล แต่ถ้าเริ่มขายในไทยทัน 11 กพ ปีหน้า น่าจะเป็นตัวนำเข้ามาก่อน ผลิตในไทยน่าจะตามมาทีหลัง แต่ภายในปี 2555 แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 21:43:44 โดย pongisra »

ออฟไลน์ HYDE--

ตอนเปิดตัวบอกเริ่มขายพร้อมกันทั่วโลก 11 กพ 2555 ครับ

ปล แต่ถ้าเริ่มขายในไทยทัน 11 กพ ปีหน้า น่าจะเป็นตัวนำเข้ามาก่อน ผลิตในไทยน่าจะตามมาทีหลัง แต่ภายในปี 2555 แน่นอน

+1 ครับ

เรื่องราคาเนี่ย ผมว่าถ้าเป็นรุ่นผลิตในประเทศ หรือรุ่นล่างๆถึงรุ่นกลางๆ ไม่นับพวก 335i หรือ 330d
ผมว่า ราคาน่าจะพอๆกะของเดิม หรือไม่ก็ ขึ้นไม่มาก

ออฟไลน์ Alcatraz

แบบเชียร์ให้ในงานอย่างน้อยมีตัวจริงมาโชว์ เชื่อว่าไม่มีอะไรที่ bmw th ทำไม่ได้ขนาด i8 ยังมาได้นี่ของที่ขายได้จริงๆทำไมจะทำไม่ได้

หวังว่า bmw จะนำเครื่อง 28i มาทำตลาดและไม่ลดสเป็คด้วยเพราะสเป็คมันจี๊ดมากมาย เครื่องบ้าอะไร 2ลิตร 0-100 6วิ แต่คาดว่าโอกาสมีน้อย

ออฟไลน์ TorTy

+1 ครับ

เรื่องราคาเนี่ย ผมว่าถ้าเป็นรุ่นผลิตในประเทศ หรือรุ่นล่างๆถึงรุ่นกลางๆ ไม่นับพวก 335i หรือ 330d
ผมว่า ราคาน่าจะพอๆกะของเดิม หรือไม่ก็ ขึ้นไม่มาก
ที่ดูมาก็ตามนี้ยืนนันให้อีกคนครับเรื่องราคาผมว่าเพิ่มไม่มากเพราะบีเอ็มก็ขายราคาไม่ได้แรงกว่าเบนซ์อยู่แล้วด้วยถ้าทำราคาไม่ได้ใกล้เคียงเดิม
เบนซ์แย่งตลาดไปแน่ๆแต่ดีใจมากที่คราวนี้เครื่องเบนซินก็จะมีเทอร์โบให้ใช้กันแล้วแต่ผมก็ชอบดีเซลมากกว่าอยู่ดีอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เจอกันต้นปีหน้าครับ ไม่ใช่ปีนี้

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ราคานี่ 3 ล้านขึ้นหรือเปล่าครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html