ผู้เขียน หัวข้อ: --เมื่อวานไปโชว์รูมอีสุสุ วันนี้ไปโชว์รูมฟอร์ด...มีเรื่องขำเล็กน้อยครับ ^^  (อ่าน 5996 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
--เมื่อวานไปดู D max มา สนใจกระบะแคป ยกสูง เกียร์ออโต้ 

อีสุสุบอกว่า ของฟอร์ดไม่ต้องไปเลยครับ..เลื่อนเปิดตัวแบบไม่มีกำหนด  โรงงานติดปัญหาน้ำท่วม..
จองกับเราได้รถไวแน่นอน ไม่มีปัญหาน้ำท่วม..

วันนี้ไปดูฟอร์ด ยังไม่มี ranger ใหม่มาโชว์นะครับ แค่จะไปถามความคืบหน้าตัวสเปกที่ต้องการ..

ฟอร์ดบอก พี่ไม่ต้องไปดูอีสุสุเลย..โรงงานน้ำท่วม  จองไปก็ไม่ได้รถ พี่รอของผมดีกว่า ปลายพ.ย.ได้แน่นอน..
โรงงานผมน้ำไม่ท่วม ไม่มีปัญหา 

..ก็ขำเล็กน้อย..เอาเรื่องนี้มาบลัฟกัน..สรุปก็รอดู ranger ก่อน เพราะที่เปิดมา  3 รุ่น ไม่มีตัวที่ผมต้องการ

ไม่รู้ว่าฟอร์ดจะทำตัว open cab เกียร์ออโต้รึเปล่า .. ใครพอมีข้อมูลเรื่องรุ่นย่อยของฟอร์ดมั่งครับ..^^

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member

pny212

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ [J]e[w]

เป็นเรื่องธรรมดาของเซลล์ ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

WINKUNG

ไม่ต้องซื้อครับน้ำท่วมทั้งหมดแหละ

จาก ผม.

gunz13096

ผมก็ว่างั้น มันท่วมหมดอย่าเพิ่งซื้อดีกว่า ผมว่าเก็บเงินไว้ก่อนจะดีกว่านะเพราะไม่รู้ว่า น้ำจะท่วมอีกนานมั้ย กว่าจะทรงตัวหรือน้ำจะลดก็พอดีต้องฟื้นฟูโรงงานแต่ละที่อีก ลูกค้าคนไหนที่รับรถแล้วผมว่ามีปัญหาตามมาแน่นอนเพราะบางครั้งอะไหล่รถยนต์บางทีมันก็ไม่สมบูรณ์แบบเนื่องจากน้ำท่วมอย่างหนัก ผมว่าควรดูสถานการณ์ไปเรื่อยๆก่อนดีกว่า  รอทุกอย่างลงตัวซื้อได้ตามสบายเลย

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
มีครับมีราคาด้วย แต่ไปดูในโบร์ชัวร์ ดันไม่มี - -' ชัก งง

http://www.ford.co.th/servlet/Satellite?c=DFYPage&cid=1248926850892&pagename=wrapper&site=FTH
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 23:43:20 โดย CRO »

ออฟไลน์ GMUGEN

• Jr. Member
  • **
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ GMUGEN ครับ ขอรบกวนย่อรูป Signature ให้เล็กลงกว่านี้ ในระดับที่พอกันกับสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ

ขอบคุณครับ