ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาการออกรถใหม่หน่อยครับ(ถูกกะทู้เปล่าไม่รู้ต้องขออภัยครับ)  (อ่าน 3507 ครั้ง)

ออฟไลน์ zatanboys

• Newbie
  • *
คือ ผมไม่ได้ทำงานครับ และไม่มีเงินประจำ(แต่ว่าผมมีรายรับตลอดครับ)จะออกรถได้ไหม

1.คือผมได้รับเงินทุกเดือนจากแฟนครับจากต่างประเทศประมาน 500-1000 ยูโรครับ(คิด 42บาท/1ยูโร)ก็ตกเดือนนึงประมาณ 20000-45000 บาท--->ได้ไม่เท่ากันสักเดือน<--- แล้วแต่ค่าเงินขึ้นๆลง ใน ขณะนั่น(แต่ละเดือนไม่เท่ากันครับ)
2.ค่าที่อยู่อะไรต่างๆๆก็ ค่าห้อง 3500 ค่าโทรสับก็ 800บาท เน็ต 900 ค่ากินก็ประมาน 6000บาท
3.เรื่องบัญชี ก็เอาเงินเข้า ทั้งหมด แล้วก็ถอนทั้งหมด(เอาเข้าเอาออกเป็นหางว่าว)ต้องทำสเตสเม้นใหม่หรือเปล่าครับ(คือทำบัญชีให้สวยกว่านี้หน่อย)
4.มีอะไรอีกที่ควรรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อยากได้รถมากเพราะไปไหนมาไหนลำบาก อยากพาแฟนไปเที่ยวก็ไปลำบากไม่สะดวกสบาย(อยากเอาใจแฟนเค้าหนะครับ)
......

ปล. อีกอย่าง ผมอยากได้รถก่อนที่จะเปิดร้าน อินเตอร์เน็ตเกมส์อ่ะครับ(ช่วยแนะนำด้วยครับบ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อยากมีแฟนแบบนี้มั่งจัง

และขอแนะนำว่า ให้จัดการการเงินให้เข้มแข็งมั่นคงกว่านี้นิดนึงครับ คงจะมีกำลังผ่อนรถ c-segment แต่ไม่รู้เขาจะยอมให้ผ่อนเปล่านะ ไม่งั้นก็เก็บออม ลงทุน ให้ได้อัลเมร่าน่ะครับ คงไม่นานเท่าไหร่

ออฟไลน์ HYDE--

รายได้ประมานนี้ ผมว่า เริ่มจากรถ B-segment ก่อนดีกว่า
เอาไว้เปิดร้านเกมไปสักพัก พอเริ่มมีรายได้ที่มากขึ้น และมั่นคงมากขึ้น
ค่อยซื้อรถที่ดีกว่านี้ก็ได้ครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะครับ มีท่านไหนจะแนะนำอีกไหมครับ

ออฟไลน์ shando

เท่าที่ดูโอกาสที่ไฟแนนซ์จะปล่อยน่าจะยากนะครับ แนะนำว่าควรให้มีรายได้และเงินเก็บมากกว่านี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ขอพูดซักนิดนึงนะครับ ไม่มีเจตนาดราม่า ลบหลู่ใดๆ ทั้งสิ้น

แยกกันอยู่ใช่ไหมครับเพราะบอกรายได้ จากแฟนจากต่างประเทศ แปลว่านานๆเจอกันทีนึง

แล้วออกไปไหนกับแฟนลำบากแปลว่านานๆทีใช่ไหมครับ ถ้าใช่ลองถามแฟนดูว่าลำบากหรือป่าว ถ้าลำบากเราซื้อรถซักคันไหม ให้แฟนตัดสินใจครับเพราะแฟนเป็นเจ้าของเงิน ไม่ก็เวลาไปเที่ยวก็เช่ารถเอาช่วงเวลาสั้นๆ เช่าคุ้มกว่าครับ

เพราะบอกเองว่าอยากมีรถไว้เอาใจแฟน โดยเป็นเงินของแฟน จขกท เปิดร้านอินเตอร์เนตไม่ได้ไปไหนเท่าไหร่หรอกครับซื้อมาก็จอดป่าวๆ ผมจึงไม่เห็นความจำเป็นของ จขกท ที่จะต้องใช้รถนอกจากเอาใจแฟนซึ่งเป็นเจ้าของเงิน นอกจากว่าแฟนอยากมีรถ

ผมว่าเก็บเงินแฟนไว้ไปลงทุนทำธุรกิจดีกว่าครับแล้วเอาผลกำไรไปซื้อรถ ผมว่าน่าภูมิใจกว่าเอาเงินผู้หญิงไปซื้อแยอะเลยนะครับ

ขอโทษนะครับ บางคำอาจแรงไปนิด แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ลองระบุให้ชัดเจนกว่านี้ครับ เช่น ใช้ทำอะไร ชอบรถแบบไหน เอางบประมาณเท่าไร จะได้ช่วยเลือกถูก

• Newbie
  • *
ขอพูดซักนิดนึงนะครับ ไม่มีเจตนาดราม่า ลบหลู่ใดๆ ทั้งสิ้น

แยกกันอยู่ใช่ไหมครับเพราะบอกรายได้ จากแฟนจากต่างประเทศ แปลว่านานๆเจอกันทีนึง

แล้วออกไปไหนกับแฟนลำบากแปลว่านานๆทีใช่ไหมครับ ถ้าใช่ลองถามแฟนดูว่าลำบากหรือป่าว ถ้าลำบากเราซื้อรถซักคันไหม ให้แฟนตัดสินใจครับเพราะแฟนเป็นเจ้าของเงิน ไม่ก็เวลาไปเที่ยวก็เช่ารถเอาช่วงเวลาสั้นๆ เช่าคุ้มกว่าครับ

เพราะบอกเองว่าอยากมีรถไว้เอาใจแฟน โดยเป็นเงินของแฟน จขกท เปิดร้านอินเตอร์เนตไม่ได้ไปไหนเท่าไหร่หรอกครับซื้อมาก็จอดป่าวๆ ผมจึงไม่เห็นความจำเป็นของ จขกท ที่จะต้องใช้รถนอกจากเอาใจแฟนซึ่งเป็นเจ้าของเงิน นอกจากว่าแฟนอยากมีรถ

ผมว่าเก็บเงินแฟนไว้ไปลงทุนทำธุรกิจดีกว่าครับแล้วเอาผลกำไรไปซื้อรถ ผมว่าน่าภูมิใจกว่าเอาเงินผู้หญิงไปซื้อแยอะเลยนะครับ

ขอโทษนะครับ บางคำอาจแรงไปนิด แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ลองระบุให้ชัดเจนกว่านี้ครับ เช่น ใช้ทำอะไร ชอบรถแบบไหน เอางบประมาณเท่าไร จะได้ช่วยเลือกถูก

อาครับอันนี้เข้าใจ แต่ผมไม่ได้เกาะหญิงกินนะ เงินที่เค้า ส่งมาอ่ะ ผมต้องจัดแจงเงิน ส่วนนี้ให้ ที่บ้านแฟนครับ แฟนไป 6 เดือน อยู่ 6 เดือน เค้าก็บอกว่าอยากได้แต่หาคนแนะนำครับ เพราะ ผมไม่มีหนีสินอะไรเลยจะเอาชื่อออกรถ ส่วนเรื่อง เงิน ออกรถ ของผมเอง

1นานๆไปทีไหม ออกทุกวัน เช่ารถวันละพันไม่ไหวครับ
2เงินออกรถของผมเองไม่ใช่เงินแฟน
3ต้องเอาใจแฟนเพราะ นานๆกลับที
4ธุรกิจทำร่วมกับแฟนครับเงินคนละครึ่ง
5จอดไว้เเปล่าๆๆคงไม่จอดเพราะผมชอบไปเที่ยวต่างจังหวัด
6.แฟนช่วยทำสเตสเม้นครับเพราะผมยังรับเงินจากทางบ้าน10000บาทต่อเดือนแล้วผมทำงานอิสระครับ(freelance)+20000ประมานอ่ะครับ
7.เป็นบัญชีทำใหม่ครับ

มีเงินดาว 250000 ชอบซิตี้ตัวใหม่