ผู้เขียน หัวข้อ: จะถามทางไปเขาใหญ่ เส้นรังสิต-นครนายก ยังใช้การได้มั้ย  (อ่าน 8098 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
พอดีผมเพิ่งไปมาต้นเดือน ตุลา - จะไปอีกที เสาร์ที่ 5 นี้ ครั้งที่แล้วผมวิ่ง เส้นรังสิต นครนายก ไม่ทราบตอนนี้ยังใช้การได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
เส้นรังสิต นครนายก ไปไม่ได้ครับ .. 2วันก่อนน้าตัดสินใจลุยออกมาจากเส้นคลอง4 เพื่อจะไปขึ้นวงแหวนมอเตอร์เวย์
ขนาดรถสปอร์ตไรเดอร์ น้ำยังพัดเอามุมกันชนหลุดหายไปกับสายน้ำ

จะไปนครนายก-ปราจีน-เขาใหญ่ ไปเส้นสุวินทวงศ์ 304 ผ่านแปดริ้วถึงพนมสารคามแล้วแยกซ้ายไปปราจีน / นครนายก
แต่ถ้าจะไปวังน้ำเขียว-โคราช-อีสาน วิ่งเว้น 304 ยาวขึ้นเขาปักฯไปครับ ยาวไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2011, 14:41:22 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ north

ตอนนี้เส้นรังสิต นครนายกใช้ไม่ได้เลยคับ 
ส่วนเส้นมอเตอร์เวย์ตรงคลองสี่ ตอนนี้น้ำก็ท่วมแล้วคับ
ตอนนี้ตำรวจปิดเส้นทางแล้วคับผม
ตำรวจแนะนำว่าให้ไปทางลำลูกกาคับ แต่ว่าลำลูกกาน้ำก็ท่วมสูงพอสมควรคับ รถเล็กไม่น่าจะผ่านได้คับ

ตอนผมไปเมื่อต้นเดือนไปมอเตอร์เวย์ลงคลอง สี่ แล้ววิ่งไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ไปทางไหนดีครับเนี้ย

ตอนผมไปเมื่อต้นเดือนไปมอเตอร์เวย์ลงคลอง สี่ แล้ววิ่งไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ไปทางไหนดีครับเนี้ย

ถ้าใช้เส้นมอเตอร์เวย์ ก็ให้ไปทางที่จะไปชลบุรี ถึงด่านอ่อนนุช/ลาดกระบังไม่ต้องผ่อนคันเร่ง เพราะตอนนี้ฟรีค่าผ่านทาง (เพิ่งกลับมาเมื่อคืน)
วิ่งไปจนถึงทางออกที่เขียนว่าบางปะกง-ฉะเชิงเทรา ให้เลียวซ้ายและวิ่งยาวโลดไปจนถึงสามแยกบายพาสเลี่ยงเมืองฉะเชิงเทราที่เขียนว่าไปโคราช ให้เลี้ยวขวาและวิ่งไปตามทางนั้นครับ เดี๋ยวมันจะไปบรรจบกับเส้น 304 ตรงสี่แยกคอมเพล็กซ์
จากนั้นก็วิ่งตรงไปเรื่อยๆจนถึงพนมสารคามจากนั้นก็คำตอบเดิมด้านล่างครับ

จะไปนครนายก-ปราจีน-เขาใหญ่ ไปเส้นสุวินทวงศ์ 304 ผ่านแปดริ้วถึงพนมสารคามแล้วแยกซ้ายไปปราจีน / นครนายก
แต่ถ้าจะไปวังน้ำเขียว-โคราช-อีสาน วิ่งเว้น 304 ยาวขึ้นเขาปักฯไปครับ ยาวไป

ขอบคุณมากครับ มันจะอ้อมเยอะมั้ยครับ เพราะผมไป รังสิต วิ่งผ่านเขาใหญ่ ทั้งเขาเลย ขับกันมันเลยทีเดียว อิอิ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ไปเส้นฉะเชิงเทราดีกว่าครับ เส้นบ้านนา นครนายกตอนนี้ถนนพังหมดแล้วครับ รถวิ่งกันเยอะเกินไป รถเล็กวิ่งลำบากครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
แล้วถ้าจะไปปากช่อง ไปยังไงต่อครับ เส้นทางผ่านฉะเชิงเทรา น่าสนใจ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Nut_K

ไปเส้นฉะเชิงเทราดีกว่าครับ เส้นบ้านนา นครนายกตอนนี้ถนนพังหมดแล้วครับ รถวิ่งกันเยอะเกินไป รถเล็กวิ่งลำบากครับ

วันก่อนผมก็ไปเส้นนี้ครับ

นั่งรถเมื่ออยตูดเลย

ยังดีที่มีคนขับรถให้

แต่ขากลับเกือบกลับไม่ได้  T_T

แล้วถ้าจะไปปากช่อง ไปยังไงต่อครับ เส้นทางผ่านฉะเชิงเทรา น่าสนใจ

ฉะเชิงเทรา-พนมสารคาม-ปราจีน ขึ้นเขาใหญ่ ทะลุไปลงทางแยกเข้าปากช่องพอดีครับ

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **

ฉะเชิงเทรา-พนมสารคาม-ปราจีน ขึ้นเขาใหญ่ ทะลุไปลงทางแยกเข้าปากช่องพอดีครับ
ตามนี้เลย..คับ..สดวกรวดเร็ว

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
ขอบคุณมากครับ

ดูทาง FB เค้าบอกว่าสายเหนือ เส้นเอเซียใช้การได้แล้ว ให้วิ่งผ่านอยุธยา ไปอ่างทอง เลี้ยวขวาที่ อ.นครหลวง ผ่าน อ.อุทัยไปหินกอง สระบุรี

ตกลงสายเหนือวิ่งได้หรือยังครับ น่าจะสั้นกว่า แต่ก็ไม่รู้ว่ารถเยอะมั๊ย
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net