ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 12 พฤษจิกายน 2554 นี้ All New ISUZU จะปรับขึ้นราคาจริงหรือคับ  (อ่าน 6313 ครั้ง)

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
- เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ตอนประมาณบ่ายโมงกว่าๆๆเซลล์ Isuzu โทรมาหาผมและบอกให้ผมทำการจองรถตั้งแต่ตอนนี้ เลย (ใจจริงจะจองช่วงมอเตอร์เอ็กโปร) เพราะ

อีกไม่กี่วันทาง Isuzu จะปรับขึ้นราคาจากเดิม อีก 20,000 สองหมื่นบาทพี่น้องฟังอีกครั้ง 20,000 บาททุกรุ่นแล้วผมก็ถามต่อไปอีกว่าเมื่อปรับขึ้นแล้วมีของแถมพวก

ประกันชั้นหนึ่งกะบะแมกไลเนอร์ฟิล์มพวกนี้แถมด้วยอีกหรือเปล่าทางเซลล์ก็ตอบว่าจะได้แค่กะบะแมกไลเนอร์กับ ฟิล์มและของแถมจุกจิกต่างๆๆแต่ประกันภัยชั้นหนึ่งไม่

ได้เหมือนเดิมหัวเราะในใจเหอะๆๆขอให้ mun ขายดีทีเถอะๆเพิ่มราคาไม่แถมอาไรซักอย่าง Gu ล่ะหน่ายผมก็เลยตอบไปจะจองช่วง มอเตอร์เอ็กโปรคับ แล้วยังมีการบอก

อีกว่ามอเตอร์เอ็กโปรอาจเลื่อนนะค๊ะผมก็บอกไปเลื่อนก็ไม่เป็นไรคับผมตัดสินใจพลาดหรือเปล่าถ้าไม่จองตามที่เซลล์บอกหรือมันจะขึ้นราคาจริงๆๆถามผมนะถ้าขึ้นราคา

อย่างนี้ผมก็เริ่มตัดใจไม่เอา ISUZU ล่ะมองหา Cololado ตัวใหม่เผื่อทางเลือก พร้อมกับมอง Toyota champ ไปด้วยในตัวเพราะเจ้าเนี้ยะเขาแถมเยอะจัดเต็ม

จริงไม่จริงอย่างไงเพื่อนช่วยมา confirm กับผมได้ใหมใครที่จะจองรถช่วงมอเตอร์เอ็กโปรเพราะผมมั่นใจว่ามันไม่เลื่อนอ้างจากคำพูดพี่ JIMMY นะคับ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
...ราคาอาจจะขึ้นจริง อาจเป็นไปได้ แต่ของแถม ที่ว่ามา มันน่าจะได้เหมือนเดิมแหละ หรืออย่างเลวร้าย อาจจะ หายไป สัก 1-2รายการ เซลล์มันขู่ ทางอ้อมแค่นั้นแหละ มันอาจจะเร่งเพื่อต้องการยอด ทันตามเป้าที่ดีลเลอร์ มันกำหนด มันจะใช้วิธีอย่างนี้ เร่งลูกค้า ให้รีบออก เพื่อมันจะไก้ส่งยอดทัน ครับ พวกของจุกจิก อย่าเหมารวมเป็นของแถมครับ เราต้องได้อยู่แล้ว เมื่อ ซื้อรถ .........อย่างพวก ถาดรองพื้น หรืออะไรเล็กน้อย เซลล์มันชอบเอามาเหมารวม ให้ดูเหมือนว่าแถม เยอะ แค่นั้นเองครับ.....ของที่จะแถมจริงๆ ต้อง พวก ไลเนอร์ ประกัน ฟิล์ม หรือ ของชิ้นที่มีราคามากๆหน่อยถึงจะเรียกว่าแถมครับ

...ราคาอาจจะขึ้นจริง อาจเป็นไปได้ แต่ของแถม ที่ว่ามา มันน่าจะได้เหมือนเดิมแหละ หรืออย่างเลวร้าย อาจจะ หายไป สัก 1-2รายการ เซลล์มันขู่ ทางอ้อมแค่นั้นแหละ มันอาจจะเร่งเพื่อต้องการยอด ทันตามเป้าที่ดีลเลอร์ มันกำหนด มันจะใช้วิธีอย่างนี้ เร่งลูกค้า ให้รีบออก เพื่อมันจะไก้ส่งยอดทัน ครับ พวกของจุกจิก อย่าเหมารวมเป็นของแถมครับ เราต้องได้อยู่แล้ว เมื่อ ซื้อรถ .........อย่างพวก ถาดรองพื้น หรืออะไรเล็กน้อย เซลล์มันชอบเอามาเหมารวม ให้ดูเหมือนว่าแถม เยอะ แค่นั้นเองครับ.....ของที่จะแถมจริงๆ ต้อง พวก ไลเนอร์ ประกัน ฟิล์ม หรือ ของชิ้นที่มีราคามากๆหน่อยถึงจะเรียกว่าแถมครับ

เซลล์ที่โคราชโทรมานะคับเหอะๆๆ ถ้าขึ้นจิงโอ้แม่เจ้าแพงกว่าทุกจ้าวเลยในตลาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 20:11:03 โดย sajaut »

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
เหอะๆ ผมจองแล้ว ครับ ตั้งแต่อาทิตย์ก่อน ถ้ามันจะขอขึ้น ทีหลังแล้วมาตัดของแถม โวยแน่... >:(

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
จะแพงยังไงก็ขายดีอยู่ดี  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Motor Expo ทางคุณน้าขวัญชัย ผู้จัดงาน ยืนยันกับผมแล้วครับว่า "ไม่เลื่อนเด็ดขาด"

ไปจองในงานก้ได้ครับ

และผมไม่เชื่อว่า Isuzu จะมาปรับราคาขึ้นในเวลาที่ ตัวเองก็ต้องหยุดพักการผลิตเหมือนเจ้าอื่นๆ

ไม่มีใครบอกได้ว่า จองตอนนี้ แล้วจะได้รถเลย หรือได้รถเมื่อไหร่หนะครับ

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
Motor Expo ทางคุณน้าขวัญชัย ผู้จัดงาน ยืนยันกับผมแล้วครับว่า "ไม่เลื่อนเด็ดขาด"

และผมไม่เชื่อว่า Isuzu จะมาปรับราคาขึ้นในเวลาที่ ตัวเองก็ต้องหยุดพักการผลิตเหมือนเจ้าอื่นๆ

ไม่มีใครบอกได้ว่า จองตอนนี้ แล้วจะได้รถเลย หรือได้รถเมื่อไหร่หนะครับ

เห็นด้วยครับ..จองแบบไม่รู้กำหนดนี่อึดอัดมากครับ..ทำให้คนที่ต้องการใช้รถ (อย่างผม) ต้องหารรถยี่ห้ออื่นที่
มีรถส่งมอบในสต๊อก...วุ่นเลย.. >:(

ขอบคุณคับพี่ Jimmy ผมก็ว่างั้นแหละคับสงสัยมันเป็นมุขของเซลล์เพื่อทำยอดแต่ล่ะเดือนๆๆแน่ๆๆเลยผมว่ามีงี้ด้วยหนอ

ออฟไลน์ johnlee

เอางี้ จขกท โทรกลับไปหาเซลนั่น ถามเขาว่า ถ้าถึงวันนั้นแล้วราคาไม่ขึ้น ผมขอส่วนลดพี่2หมื่น ตามราคาเงินที่พี่ว่าได้มั้ย

ดูซิ เซลจะว่ายังไง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

NgoH

• บุคคลทั่วไป
มันเป็นกลยุทธของทั่นเซล์ลเพื่อให้เรารีบจองมากกว่าครับ
โอกาสเสียลูกค้าอย่างท่านมีสูง งานมอเตอร์เอ๊กโปรมีสินค้ามารวมกัน ให้เปรียบเทียบเยอะ

เอางี้ จขกท โทรกลับไปหาเซลนั่น ถามเขาว่า ถ้าถึงวันนั้นแล้วราคาไม่ขึ้น ผมขอส่วนลดพี่2หมื่น ตามราคาเงินที่พี่ว่าได้มั้ย

ดูซิ เซลจะว่ายังไง

นั้นซิคับคงฮาน่าดูจะว่ายังไงเดียวถ้าไม่ขึ้นผมลองโทรไปถามดีกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

สถานการณ์แบบนี้ผมว่าไม่น่าจะขึ้นนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ช่วงนี้ไม่มีรถให้ขายกันหรอกครับ
กว่าจะได้รถกันจริงๆอย่างเร็วน่าจะต้นปีหน้า

ซึ่งเซลส์จะขาดรายได้กัน
ผมเลยคิดว่าเค้าจะคุณรีบจองเพื่อเอาเงินคุณไปหมุนมากกว่า

เจอเซลส์แบบนี้ ถอยให้ห่างดีกว่าครับ