ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ Eco-Car ของมิสซู ที่จะออกใหม่ครับ  (อ่าน 4545 ครั้ง)

ออฟไลน์ America

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า มีชื่อเต็มๆ มารึยังครับ และก็ตกลงมาเมื่อ งาน Expo เลยหรือเปล่า หรือว่า เปิดจอง งาน motor show

ท่านใดทราบบ้างครับ..

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 22:41:02 โดย America »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากทราบเกี่ยวกับ Eco-Car ของมิสซู ที่จะออกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 00:33:47 »
1. Mitsubishi MIRAGE (ชื่อนี้เคยใช้มาแล้ว เมื่อ ครั้งเปิดตัว Mirage รุ่นแรก ปี 1978
และรถรุ่นใหม่ ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับ ตระกูล Mirage / Lancer เลย อย่าสับสัน อย่าเข้าใจผิด)

2. ไม่มา Motor Expo แล้วครับ เจอกันโน่นเลย Motor Show มีนาคม 2012

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
Re: อยากทราบเกี่ยวกับ Eco-Car ของมิสซู ที่จะออกใ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:25:46 »
เศร้าตรงคำตอบข้อสองของพี่จิม  :'(
รบกวนถามพี่จิมมี่เพิ่มสักนิดครับว่า แล้วของทางค่าย suzuki จะพอมี แบบของ eco car มาโชว์ไหม ครับ

• Newbie
  • *
Re: อยากทราบเกี่ยวกับ Eco-Car ของมิสซู ที่จะออกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:44:04 »
สรุปก็คือ ยังไม่มีชื่อออกมาอย่างเป็นทางการใช่ไหมครับ

สำหรับ เจ้า อีโก้ คาร์ ของมิสซุ..ผมว่า สวย ดีน่ะ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 09:12:42 »
สรุปก็คือ ยังไม่มีชื่อออกมาอย่างเป็นทางการใช่ไหมครับ

สำหรับ เจ้า อีโก้ คาร์ ของมิสซุ..ผมว่า สวย ดีน่ะ

ชื่อ มิราจ ครับเป็นทางการแล้ว อ่านดูดีๆ พี่จิมมี่ตอบไว้ชัดเจนแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 13:34:06 »
ชื่อก็คือ Eco-car Mitsubishi MIRAGE แบบนี้เหรอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 20:13:47 »
คุณ America ครับ

ก็อย่างที่ตอบไปแล้วไงครับว่าชื่อ "MIRAGE"

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 17:23:27 »
ทำไม mirage ถึงออกเสียงว่า มิราจ

ดูจากการสะกดน่าจะออกเสียงว่า มิเรจ

เนาะ ;D