ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใด พอจะมีข่าวคราวของ vigo 2.8 190 แรงม้าบางครับ  (อ่าน 4638 ครั้ง)

theera_aero1

• บุคคลทั่วไป
พี่ๆพอจะทราบไหมครับว่า vigo 2.8 190 แรงม้าเนี่ย จะออกประมาณเดือนไหนครับ แล้วก็จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือไม่นอกจากเครื่องยนต์ครับบางไหมครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
2014 ครับ รอไปก่อน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ได้ยินแว่วๆมาบ้างว่า ปลายปีหน้ามีปรับโฉมนิดหน่อย และอาจมีเครื่องใหม่ เพื่อมาสู้ค่ายอื่น

ออฟไลน์ 6162002

ไม่น่าจะมาง่ายนะครับผมว่า เพราะตัว3ลิตรปัจจุบัน ก็ขายดีอยู่ แล้วคนใช้ส่วนมากก็พอใจกับสมรรถนะของเครื่องตัวนี้อยู่แล้ว น่าจะปรับภายนอก กับออพชั่น ให้พอมีอะไรเทียบกับค่ายอื่นที่เปลี่ยนโมเดลน่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาอย่างนี้ สรุปให้แล้วกัน

2012 ไตรมาส 3 มีแค่ปรับรายละเอียดเล็กๆน้อย น้อยมากๆ
เพิ่มเกียร์อัตโมัติ 5 จังหวะ มาให้ ผ่าน Euro IV ได้ และแค่นั้นครับ

Full Model Change โน่นครับ 2014