ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีกำลังจะซื้อ BMW 325i E90 มาใช้เลยอยากถามว่าเราสามารถเช็คประวัติได้ยังไง  (อ่าน 4971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mazato

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะซื้อ BMW 325i E90 มาใช้เลยอยากถามว่าเราสามารถเช็คประวัติได้ยังไงเราสามาราเอาทะเบียนไปเช็คทีศูนย์ได้ไหมแล้ว service history ทีมีในรถเราสามารเชื่อถือได้ไหมเพราะคันทีดูๆไวไมล์แค่ 60000กม เองเลยกลัวว่าจะทำมา

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ถามเจ้าของเดิมครับว่า ออกรถที่ไหน แล้วเอาเลขตัวถังไปขอให้ศูนย์นั้นเช็คให้ครับ ...

ออฟไลน์ BimmerX

• Newbie
  • *
http://www.bmw-z1.com/VIN/VINdecode-e.cgi
เข้วเวบข้างบนครับแล้วใส่เลขตัวถังครับ เช่น xx12345

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
BMW ต้องใช้เลขตัวถังครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ถ้ามีกุญแจก็ดี ดีกว่าเอาวินโคดไปส่วนมากไม่ค่อยยอมเช็คให้  เข้า0ไปหน้าเคาเตอร์เสียบดูเลย ประวัติขึ้นหมด ดีกว่าดูบุคครับเต๊นท์ปลอมบุคเยอะมาก
ส่วนตัวรถก็เอาจีทีวันหรือที่ใหม่กว่านั้นเสียบ obd ดูประวัติเอาคนเก่งๆดูสามารถบอกได้ว่ารถเคยกรอไมล์มาก่อนรึป่าว  หรือจะดูความสมบูรณ์ทั่วไปเช่นกำลังอัด อุณหภูมิ แรงดันต่างๆเอาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2016, 16:36:08 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ Aggressor

• Jr. Member
  • **
  • Be CLASSIC
ถ้ามีกุญแจก็ดี ดีกว่าเอาวินโคดไปส่วนมากไม่ค่อยยอมเช็คให้  เข้า0ไปหน้าเคาเตอร์เสียบดูเลย ประวัติขึ้นหมด ดีกว่าดูบุคครับเต๊นท์ปลอมบุคเยอะมาก
ส่วนตัวรถก็เอาจีทีวันหรือที่ใหม่กว่านั้นเสียบ obd ดูประวัติเอาคนเก่งๆดูสามารถบอกได้ว่ารถเคยกรอไมล์มาก่อนรึป่าว  หรือจะดูความสมบูรณ์ทั่วไปเช่นกำลังอัด อุณหภูมิ แรงดันต่างๆเอาครับ

+1 ตามนี้เลยครับ ลองคุยกับผู้ขายดูครับ เอากุญแจไปเช็คที่ศูนย์จบทุกสิ่งอย่าง ดูได้ทั้งเลขไมล์และประวัติการซ่อม/เคลมเปลี่ยนอะไหล่ทั้งหมดครับ ถ้ารู้จักช่างBMWก็พาช่างไปด้วยแล้วเอาคอมพ์เสียบOBDเช็คได้ยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่ครับ ตอนเขาเปิดระบบบันทึกให้ดูรู้สึกเจ๋งดี มีรายละเอียดครบถ้วน

ออฟไลน์ neung23

ถ้าเช็คกับศูนย์จะออกมาแบบนี้เลยคับ

แล้วจะมีรายละเอียดเข้าซ่อมในแต่ละครั้งด้วย ละเอียดมากกกกกกกกกกกกกกกก  :-*
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ ps000000

เฟี้ยวฟ้าวมาก bmw เช็คได้ละเอียด

ออฟไลน์ SM.

ดูได้ละเอียดดีจริงๆ