ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag.com 3rd Anniversary : ครบ 3 ปี เลยจัดหนักๆ 3 รายการ //  (อ่าน 15476 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Re: // Headlightmag.com 3rd Anniversary : ครบ 3 ปี เลยจัดหนักๆ 3 รายการ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:22:02 »
ขอบคุณทีมงาน Headlightmag และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกๆคนสำหรับ
กิจกรรมดีๆ ต่างๆ นาๆ ของเวปนี้นะครับ

เวปนี้ต่างจากนิตยสารทั่วไป จุดหลักๆ ที่ผมเห็นเลยก็คือ "ความตรงไปตรงมา"
ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ไม่ได้เข้าข้างหรือชมมันทุกอย่าง แต่ก็ไม่ได้ติแบบเอามัน เอาสะใจ

และสิ่งสำคัญที่อยากให้ทีมงานทุกคนพึงรักษาไว้ก็คือ

"การยึดผู้อ่านเป็นศูนย์กลาง"

เพราะการทำแบบนั้น คุณก็จะมีแต่เพิ่มฐานคนอ่านหรือฐานลูกค้า
ที่จะช่วยให้สิ่งที่คุณกำลังทำอยู่ตอนนี้ เติบโตต่อไปอย่างยั่งยืน

เปรียบเสมือนการทำรถยนต์นั่นแหละ คิดว่าคงไม่ต้องบอกกันมาก
ถ้าเกิดดันอินดี้ ตามใจฉันเข้าว่า ก็คงเหมือนรถยนต์บางค่ายที่
เน้นอินดี้ ไม่เน้นขายนั่นแหละครับ  :D

ขอให้สังคม Headlightmag ที่พวกเราอยู่รวมกัน ดำเนินต่อไป คงอยู่ต่อไปเรื่อยๆ นานๆ ครับ

ที่ผมก็ยังงงว่า ทุกท่าน เข้าไปนั่งเบาะหลังกันได้ยังไงวะนั่น?

นั่ง 3 เลยนะขอบอก  ;D

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
Re: // Headlightmag.com 3rd Anniversary : ครบ 3 ปี เลยจัดหนักๆ 3 รายการ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:27:44 »
 :D  :D  Congratulation สำหรับวัย 3 ขวบของ HLM ครับ... :D  :D
ขอเป็นกำลังใจให้คงความเข้มข้นของเนื้อหาสาระไว้เช่นที่ผ่านมาและมีการพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นต่อไปครับ

ขอบคุณทีมงานจัดกิจกรรม Czechฯ เมื่อวันเสาร์ครับ  ได้มาร่วมรอบบ่าย  ยอดเยี่ยมและเป็นมืออาชีพจริงๆ
บรรยากาศก็ relax แต่คงความเข้มข้นด้านเนื้อหาสาระและเรื่อง safety ไว้ได้ครบถ้วน  สนุก ตื่นเต้น ประทับใจมากๆครับ

งานนี้สร้างความมั่นใจในตัวรถ Skoda ได้เต็มๆ  ผมใช้ Octavia 1.8tsi 7dsg มา 8 เดือนแล้ว เพิ่งได้มีโอกาสขับ (รถคนอื่น..)
ในรูปแบบจัดหนักจัดเต็มกันตอนนี้เอง  รู้สึกดีมากๆและดีใจว่า ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือก Skoda... ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:34:02 »
ขอให้เว็บเจริญก้าวหน้าไปอีกนาน ๆ เลยนะคร้าบ
ผมเองตามอ่านมาตั้งแต่ต้นปี 2011 แต่มาสมัครสมาชิกตอนปลายปี 2011ครับ
เป็นเว็บที่คนชอบรถ หลาย ๆ คนถูกใจมาก ๆ พูดได้ตรงไปตรงมา
และมีหลาย ๆ มุมที่แม้แต่ผมเองก็ยังไม่เคยรู้ในบางเรื่อง

ขอให้ Headlightmag เป็นเว็บที่ดีแบบนี้และดียิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ bewty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:50:52 »
ยินดีด้วยครับ และขอบคุณที่ผลิตผลงานที่ยอดเยี่ยมออกมาเรื่อยๆ ขอเป็นกำลังใจครับ :)

ออฟไลน์ denSM

• **
    • webgamethailand
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:54:11 »
ขอบคุณทีมงาน headlightmag อีกคน ที่สร้างสังคมดีๆและกิจกรรมดีๆขึ้นมาสำหรับเหล่าคนรักรถในประเทศไทยครับ  :)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:11:45 »
ขอแสดงความยินดีกับ Headlightmag.com และทีมงานทุกท่านที่ผลิตผลงานที่มีคุณภาพ ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:19:21 »
ผมขอขอบคุณทีมงาน headlightmag ด้วยคนครับ
พวกคุณทำให้ผมรู้ว่าคนบ้าๆ ทำงานบ้าๆ แบบบ้าๆแล้วออกมาได้แบบนี้ผมหายบ้าเลยครับ

(ยังไงวะ ผิดที่แล้วมั้งตู)

ก็ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกคนนะครับ

1. รีวิวปีนี้ถ้าไม่มีเหตุไม่พึงประสงค์อย่างปีที่แล้ว เราจะ "จัดหนัก" ยิ่งกว่าเดิม
ให้คุณได้อ่านรีวิวของเรา และได้ให้ใช้ประโยชน์ในฐานะฐานข้อมูล ซึ่งเรายืนยัน
จะให้คุณอ่านกันฟรีๆเช่นเคย คิดเสียว่ามันคือหนังสือรถที่คุณไม่ต้องเสียเงินซื้อแล้วกันครับ
แต่มาในเวอร์ชั่นที่ ตรง โผงผาง บางครั้งเน้น บ้า เน้นฮา

2. คลิปทดลองขับ จะทำหน้าที่อีกสื่อหนึ่งสำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบการอ่าน แต่ชอบการดู
ซึ่งเราจะพยายามขยายบทบาทมันจากตัวsupport รีวิวกลายเป็น รีวิวชนิดคลิป
แต่ขอยืนยันที่จะไม่ทิ้งแนวเดิม รายการแบบดิบๆ คุยกันเหมือนเพื่อนคุยกับเพื่อน
แม้จะทำให้มันไม่ได้เป็นคลิปที่โด่งดังจนออกทีวีออกรายการใดๆ แต่เราไม่สน สนแค่คุณดูแล้ว
สะใจ! ได้เห็นอะไรๆที่คุณอยากเห็น!

3. เรารู้สึกว่าการที่เราทำบอร์ดแบบนี้ ไม่มีบอร์ดขายของ เป็นเรื่องที่ถูกต้องและเหมาะสม
สำหรับเว็บไซต์อย่างเรา และจะยืนยันที่จะไม่มีบอร์ดกระทู้ขายของต่อไปครับ
หลายคนแนะนำว่าควรมี เพราะเป็นช่องทางสร้างรายได้ให้กับเว็บ ให้กับคนอ่าน แต่
ผมมองว่ามันทำให้คนทะเลาะกันมาหลายครั้งแล้ว และยังมีเว็บขายของให้เล่นกันอีกตั้งหลายที่
ผมขอไม่เอาบอร์ดขายของดีกว่า ตามนั้นครับ

ขอบคุณที่ติดตามกันมาตลอด เจอหน้ากันก็ทักได้ แต่สารภาพตามตรงว่าผมไม่เก่งเรื่องการจำหน้า
สมาชิกหลายท่านจำผมได้ตลอด เพราะผมหุ่นไม่เหมือนชาวบ้าน แต่สมาชิกหลายท่าน
ผมเจอแล้วเอ๋อๆ นึกชื่อไม่ออก โปรดอย่าน้อยใจครับ ผมมีปัญหากับการจำคน ถ้าไม่ได้เจอกัน
สัปดาห์ละครั้ง บางทีก็ลืม แต่คุยกันได้นะครับผม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 13:06:26 »
รอชมพี่แพนจัดหนักต่อไปครับ

แสดงความยินดีกับ พี่จิมมี่ พี่แพน กล้วย ตอย และทีมงานท่านอื่นด้วยนะครับ  HLM 3 Years ละ

ดูแนวโน้มหลังจากนี้มีรถยนต์หลายๆแนว ดิบๆ แปลกๆ มากันต่อเนื่อง ให้พี่ๆเล่นอีกเยอะ  และก็รอติดตาม review, share idea และ comment   รวมทั้งเข้าร่วมกิจกรรมอีกเช่นเคยครับ

พัฒน์

ออฟไลน์ lekoasus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 14:11:08 »
ยินดี และ ขอบคุณ ตลอด 3 ปี และ ตลอดไป ฮิ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 15:06:32 »
ขอบคุณมากครับ

3 ปีแล้วน่ะครับ

เป็นกำลังใจให้  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 15:17:03 »
ขอบคุณทีมงานสำหรับสิ่งดีๆที่ให้กับผู้อ่านทุกคนนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 18:32:54 »
ขอบคุณทีมงานมากๆเหมือนกันเลยครับ
นานๆทีผมจะตอบนะเนี่ย 555+

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 18:42:17 »

บอกได้เท่านี้เลยครับว่า
ขอบคุณมากครับ(ถึงแม้ขณะที่ตอบนี้ เพิ่งอ่านแค่ Headlightmag bestdrive 2010-2011 อยู่เลย...)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Oat_Oat

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 22:09:42 »
ผมเพิ่งมาไม่นานเเต่จะติดตามผลงานของ Headlightmag ไปตลอดๆนะคราบ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 00:48:20 »
ตอนนี้ชอบบอร์ดคุยเรื่องรถบอร์ดนี้ที่สุดครับ

ทีมงานและทุกคนช่วยกันประคับประคองให้บอร์ดนี้ไม่เน่าเหมือนบอร์ดหลาย ๆ บอร์ด

ยังคงเป็นสังคมที่น่าอยู่ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา

ยินดีด้วยกับทีมงาน HLM ขอให้บอร์ดนี้ดียิ่งขึ้นต่อไปครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 01:31:18 »
ขอบคุณ Headlightmag ครับ

นิตยสารที่ตรงไปตรงมา อ่านได้ทุกวัน และที่สำคัญ ฟรี!!!!!!!

ขอให้เป็นแบบนี้ให้นานที่สุดครับ (อยากจะบอกว่าตลอดไป แต่ก็นะ งานเลี้ยงต้องมีเลิกราสักวัน อาจจะอีก 100 หรือ 200 ปีก็ได้  ;D)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 13:25:59 »
เยี่ยมครับ เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ