ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอา BMW 528i หรือ รอ BMW F32 Coupe ตามเดิมอะไรจะดีกว่ากันครับ  (อ่าน 8202 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ตามแผนการเดิมคือจะรอซื้อ  F32 Coupe ตัวใหม่

พอเห็นราคาเจ้า 528i แล้วเกิดกิเลศมากๆ เลยครับ

4,090,000 ถูกกว่าเดิมแต่แรงกว่าเดิม เยอะเลย

แถมเอามาแต่งเป็น M5 ได้ด้วยก็สวยไปอีกแบบ พี่ๆ คิดว่าไงครับ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
F32 ผมว่ารออีกสักพักใหญ่ๆเลยนะครับเพราะตอนนี้ยังผลิตตัว E92 อยุ่เลยครับ
ส่วน 528i ผมว่ารอมีรถออกมาแล้วไปลองขับดูก่อนดีกว่าครับเพราะความคล่องตัวของทั้งคู่น่าจะต่างกันพอควรเลยครับ

ขนาดคิดว่าไม่มีปัญหาอยู่ละครับผม ที่ชอบคือเครื่องมันนี่แหละครับ ถึงจะโดนดาวน์ลงนิดหน่อย แต่คิดว่าคงต่างไม่มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2012, 14:29:49 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ถ้ายังหนุ่มๆอยู่ มีรถสี่ประตูแล้ว ผมรอนะ ลุ้นให้เข้าปลายปี 2013 พอได้อยู่  :)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ถ้ายังหนุ่มๆอยู่ มีรถสี่ประตูแล้ว ผมรอนะ ลุ้นให้เข้าปลายปี 2013 พอได้อยู่  :)
อายุ 20 ครับผม ถามเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเห็นด้วย บอกซีรี่ 5 ดูแก่ไป

แต่บังเอิญถูกใจราคา+เครื่อง เนี่ยซิ

ออฟไลน์ firstime911

F32 ครับ
น่าจะปลายปี 2013 เพราะ M3 ประมาณ 2014
แต่เห็นว่ามีข่าวจะออก series 4 อะไรด้วยครับ งงๆ อยู่

S5 ก็ดีนะครับ แต่ว่า ถ้า อายุ 20 ความสปรอต์ สำคัญครับ เบาะหลังนี่แทบไม่ได้มีใครนั่ง (สมัยผม20)  ;D
แต่ถ้าคิดใช้ยาวๆ แนะนำ ตัวที่เป็น convertible ครับ ราคาขายต่อดีกว่า เท่ห์กว่า ถ้าเป็นหลังคาแข็ง เสียงดังตรงหลังคา (น่ารำคาญ) กับน้ำซึม (ทำใจ)  >:(

สรุป ถ้ารีบร้อนอยากได้รถcoupe เท่์ห์ๆ ไปขับ c-coupe ดีกว่า... ถ้ารอไหวก็ตามข้างบน ^^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
น่าจะรอ F32 Coupe นะครับผมว่าน่าจะดีกว่าอดทนรออีกนึดน่าจะปลายปี 2013
แต่ถ้า 528i มาแต่ง M ก็สวยดีสุดท้ายก็แล้วแต่ล่ะครับว่าอยากได้อะไรที่สุดและรูปแบบการใช้งานแบบไหน

ออฟไลน์ Ballistix

• Newbie
  • *
ผมกำลังดู 528i อยู่เลยครับ ว่าจะเปลี่ยนจาก e60 เป็นตัวนี้

เป็นผม ผมเลือก 528i ครับ เคยใช้ E92 ตอนอยู่อเมริกา ผมว่าก็ดีครับ แต่จะเล็กไปหน่อยและไม่สะดวกเวลาเพื่อนขึ้นลงรถ

5 er จะมีของเล่นมากกว่าด้วย

ขอถามเพิ่มเลยว่าเลือกรถจาก BMW Thailand ดี หรือเลือกเกรย์ดีครับ พอดีอยากได้กระโปรงหลังไฟฟ้าและ HUD ด้วย

แต่ไม่แน่ใจว่าถ้านำเข้ามาแล้ว เตรื่อง 2000cc 245 แรงม้า จะโดนภาษีเยอะหรือเปล่า ถ้าแพงกว่า BMW Thailand คงซื้อรถศูนย์แล้วมาใส่กล่องเพิ่มม้าเอาเอง

ออฟไลน์ MC Stradale

5-series เนี่ยนะครับดูแก่ งั้น 7-series คงปู่ทวดตาทวดเลยหละมั้งครับเนี่ย ผมว่ามันไม่ได้ดูแก่เลยซักนิด เรื่องสมรรถนะอะไรก้ดี เครื่องยนต์ดี ไปไหนกับครอบครัวก้ได้ด้วย นั่งสบายๆ แต่จะชอบรถคันใหญ่รึเปล่าหละครับ เพราะถ้าถามผมผมชอบนะครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

528i ครับ

ยิ่งอยุ่ในช่วงวัยเรียน  เพื่อนเยอะใช้รถใหญ่ๆดีกว่า

528i ครับ

ยิ่งอยุ่ในช่วงวัยเรียน  เพื่อนเยอะใช้รถใหญ่ๆดีกว่า
ก็มีเพื่อนพอสมควรครับ คือคุณแม่ไม่ชอบให้เพื่อนอัดๆกันเข้ามาในรถเลยอยากให้ซื้อพวกคูเป้มากกว่าจะได้มะต้องมีการงอนกันเกิดขึ้น ซึ่งตอนแรกคุณแม่อยากให้ซื้อซีคูเป้มากครับ .....

ออฟไลน์ templeboy

ถามตัวเองง่ายๆครับ ซื้อ S5 ตอนนี้พอ F32 ออกจะวอกแวกมั้ย...เพราะผมเชื่อว่าออกอาการแน่นอน

เหมือนแอบชอบน้องเฟรชชี่ปีที่แล้วอยู่ พอน้องเฟรชชี่ปีนี้เข้ามาก็... 8)

เพราะฉะนั้นเลือกที่ (น่าจะ) โดนใจเราที่สุดเถอะครับ และผมเชื่อว่า F32 หล่อว่าทั้ง F10 และ F30 มากๆๆๆแน่นอน เอาคอพาดเขียงเป็นประกัน (ขนาดนั้นเลย) เพราะเห็น spyshot แล้วมันดูลงตัวกว่ากันเยอะครับ ดูปัจจุบันนี้ก็ได้ E92 มันยังดูดีกว่าทั้ง F10 และ F30 ด้วยซ้ำ แล้วถ้า F32 ออก มันจะเหลือเรอะ

ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา ขอให้รอเถอะครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Tan Int

F32 อาจจะรอจนเงกเลยละครับ
เพราะ E92 และ E93 เพิ่งปรับโฉมไปเมื่อปีที่แล้วเอง......

ในชั่วโมงนี้ 528i ครับ
เพราะเป็นเครื่องยนต์บล็อกใหม่  แถมแต่งให้หล่อชนิด F32 อายก็ไหว;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ golf32

528i ครับ

ก็มีเพื่อนพอสมควรครับ คือคุณแม่ไม่ชอบให้เพื่อนอัดๆกันเข้ามาในรถเลยอยากให้ซื้อพวกคูเป้มากกว่าจะได้มะต้องมีการงอนกันเกิดขึ้น ซึ่งตอนแรกคุณแม่อยากให้ซื้อซีคูเป้มากครับ .....

ตรงกันข้ามกับที่บ้านผมเลย อยากได้รถ 2ประตูเจอถามคำเดียวผมไปไม่เป็นเลย
แค่เค้าถามว่า " แล้วชั้นจะนั่งไหน " :o

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถามตัวเองง่ายๆครับ ซื้อ S5 ตอนนี้พอ F32 ออกจะวอกแวกมั้ย...เพราะผมเชื่อว่าออกอาการแน่นอน

เหมือนแอบชอบน้องเฟรชชี่ปีที่แล้วอยู่ พอน้องเฟรชชี่ปีนี้เข้ามาก็... 8)

เพราะฉะนั้นเลือกที่ (น่าจะ) โดนใจเราที่สุดเถอะครับ และผมเชื่อว่า F32 หล่อว่าทั้ง F10 และ F30 มากๆๆๆแน่นอน เอาคอพาดเขียงเป็นประกัน (ขนาดนั้นเลย) เพราะเห็น spyshot แล้วมันดูลงตัวกว่ากันเยอะครับ ดูปัจจุบันนี้ก็ได้ E92 มันยังดูดีกว่าทั้ง F10 และ F30 ด้วยซ้ำ แล้วถ้า F32 ออก มันจะเหลือเรอะ

ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา ขอให้รอเถอะครับ

ชอบการเปรียบเทียบมากเลยครับโดยเฉพาะที่ว่า เหมือนแอบชอบน้องเฟรชชี่ปีที่แล้วอยู่ พอน้องเฟรชชี่ปีนี้เข้ามาก็... มันโดนใจ ;D