ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะทราบวิธีถอดกรอบเรือนไมล์ของ jazz ge บ้างไหมครับ?  (อ่าน 4894 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
สืบเนื่องจากกระทู้ที่เจ้าหน้าที่ร้านแมกไกวทำกรอบพลาสติกใสเรือนไมล์เป็นรอยแบบสุดๆๆๆ

ตอนนี้ผมเอาไปเปลี่ยนใหม่ที่ศูนย์ฮอนด้าแล้วครับ :D

แต่ปัญหาก็บังเกิดขึ้นมาอีกว่าหลังจากเขาเปลี่ยนเสร็จ รับรถเรียบร้อย กรอบใสกิ๊ง แต่...ฝุ่นชิ้นเบ้อเริ่มเกาะอยู่ที่จอ lcd ข้างในครับ ผมเลยให้เขาไปแก้งานใหม่ ผลคือฝุ่นชิ้นนั้นหายไปละ แต่คราวนี้กลับมาเป็นละอองฝุ่นบานเลย จะให้แก้อีกเดี๋ยวก็ยิ่งเลยเถิด เลยว่าจะแกะออกมาเช็ดเอง

หลังจากที่ผมขับรถกลับบ้าน หาข้อมูลวิธีถอดกรอบเรือนไมล์เจ้า jazz ge แล้วมึนงง + งงงวยมาก ไม่รู้เริ่มแกะจากตรงไหนก่อน แล้วแกะอย่างไรบ้าง เหมือนข้อมูลการแกะของตัว gd มันผสมปนเปเข้าไปด้วย เลยพับโครงการไว้ชั่วคราวก่อน

จากเรื่องที่เกิดขึ้นนี้ ไม่ทราบว่ามีใครที่รู้วิธีแกะกรอบเรือนไมล์ของ jazz ge และอธิบายได้อย่างละเอียดบ้างไหมครับ? หรือไม่ก็แนะนำศูนย์ดีๆ ที่เก็บงานละเอียดก็ได้ครับ เพราะศูนย์ที่ผมเข้าประจำนี้เก็บงานไม่ค่อยละเอียดเลย และเมื่อล่าสุดหลังรับรถ ช่างก็ประกอบไม่สนิท ต้องมากดให้ลงร่องเอง แถมเขายังลืมอุปกรณ์ไว้ในรถอีกแน่ะ - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

NgoH

• บุคคลทั่วไป
club jazz น่าจะได้คำตอบ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
หาจากที่นั่นแหล่ะครับที่ผมมว่างง - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก