ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากจบของ Infinity Blade II แบบสุดจะยุ่งยากและค้างคา  (อ่าน 13255 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เพิ่งเคลียร์เมื่อสักครู่นี้เองครับ หลังจากเล่นมาเกือบ 1 อาทิตย์
หนึงในสุดยอดมหากาพย์บน portable device เลยก็ว่าได้
แต่ตอนจบ เซ็งได้โล่ ขอร่ายยาวหน่อยละกัน
คนที่เล่นจะพอรู้ เราต้องจัดการบอสอ่อนๆ 3 ตัว -บนหอคอย-หุ่นยต์-ใต้ดิน เอามือซุกเข้าไปในหินละก็ตายๆๆ
จนในที่สุดหลังจัดการครบ 3 ตัว มันจะนำเรากลับมาบนหอคอยอีกครั้ง แล้วมาพบกับเจ้านี่

เราก็จัดการมันซะ Strike!!!

เอามือซุกลงรูอีกรั้ง คราวนี้สีฟ้า ทุกทีเป็นสีแดงแล้วก็เริ่มเกมส์ใหม่

ลงมาใต้ดิน เจอ worker แล้ว!!! เย้

จู่ๆ จะต้องสู้กับตัวอะไรบางอย่าง Level 125 อีกแล้ว (ตัวผมเพิ่งจะ 33 )

คือเจ้าตัวเดิมด้านบนนั่นแหละ คราวนี้จะมีพลังปล่อยแสงได้ด้วย เราไม่สามารถจะ party ได้ ต้อง block หรือ dodge อย่างเดียว
แต่พลังชีวิตมันจะน้อยกว่าตอนที่สู้กันรอบแรก
-สู้ไม่ทันตาย Worker ช่วยปลิดชีพให้ซะงั้น

Worker บอกเราว่าถ้าอยากจะปลดปล่อยตัวมัน เราต้องไปจัดการ The God King ที่เคยสู้ด้วยมาตั้งแต่ภาคแรก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Re: ฉากจบของ Infinity Blade II แบบสุดจะยุ่งยากและค้างคา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 22:32:21 »
กลับไปฉากเริ่มต้นของเกมส์นี้ อารมณ์ญี่ปุ่นมากๆ

หลังจากเคาะระฆังท้าทาย 3 ที God King ก็มาพร้อม ลิ่วล้ออีก 3 ตัว

แต่ละตัว Level 65

ต้องสู้อีก 3 ครั้ง จะเยอะไปไหน

หลังจากชนะทั้ง 3 ครั้ง
 จะได้สู้กับ God King

Level 150 vs Level 33 ไม่รูผู้สร้างคิดอะไรเกี่ยวกับเลขนี้

ถึง Level จะห่างกันเยอะ แต่ก็ชนะได้แบบหืดขึ้นคอ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

Re: ฉากจบของ Infinity Blade II แบบสุดจะยุ่งยากและค้างคา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 22:35:04 »

ตัวนี้เราไม่ได้ฆ่าทิ้ง แค่ทุบให้สลบ

พอจบฉากสู้ End Credit ซะงั้น ก็กดเร่งๆไป ให้ผ่านไปเร็วๆ

พอจบ End Credit ยังมีเนื้อหาต่อ เราแบบ God King กลับมาคุกใต้มาหา Worker

ประมาณว่าจะร่วมมือสร้างโลกใหม่อะไรไม่รู้ ไม่ทันอ่าน Sub

Worker ทรยศเราซะงั้น แย่ง Infinity Blade ไปซะอีก (แม่มเอ้ยย) แต่ก็พอเดาได้ เกมส์นี้ไม่มีใครจะดีกะเราซักตัว (ยกเว้นผู้หญิงตอนเริ่ม)

ทิ้งให้เราเป็นตัวตายตัวแทน Noooooooooooooooooo!!!

End Credit รอบ 2  แถมมีหน้ามาบอกอีกว่าจะมีต่อ

หลังจากฉากนี้จะเป็นฉากกลับไปเริ่มเกมส์ใหม่อีกคร้ง แต่ตัวละครจะเป็นตัวผู้หญิงที่เป็นเพื่อนเราตอนแรก ละก็ตัดแว้บไปเลยประมาณว่า ไปเล่นต่อภาค 3 ละกันนะน้อง
จบครับ สนุกดีนะ แต่เล่นแทบตาย เนื้อเรื่องไม่มีอะไรคืบหน้าเลย สู้กันแทบตาย

สุดท้ายโดนขังซะเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 22:44:03 โดย NONT5972 »

Snake Muffin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 16:00:26 »
เกมนี้น้องชายก็ติดเหมือนกันค่ะ
แต่เอา i4 เล่น โหลดช้ามาก :)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 18:57:34 »
อยากโหลดไปเล่นบ้างแต่ไม่มีตังค์
ผมเล่น blood and glory แก้เซ็งไปก่อน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 21:56:49 »
เกมนี้น้องชายก็ติดเหมือนกันค่ะ
ผมใช้ i4s เร็วใช้ได้เลย แต่เปลืองแบตมากครับ แบตลดนาทีละ 1% แถมเครื่องร้อนมากๆๆ  ;D
อยากโหลดไปเล่นบ้างแต่ไม่มีตังค์
ผมเล่น blood and glory แก้เซ็งไปก่อน
jail เลยครับ ;D
blood and glory ผมก็เล่นจนจบเกมส์ละนะ
แต่ถ้าเราอยากได้อาวุธเจ๋งๆ มันต้องซื้อ Gem อ่ะครับ
อาวุธทีเก็บเงินซื้อได้ในเกมส์ เอาไป kill บอส เล่นเอาหืดขึ้นคอ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 06:34:19 »

ช้าเหรอ?  น้องผมเล่นได้ปรกตินะ
แต่รู้สึกว่าบางครั้งมีหน่วงๆบ้างเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 06:37:26 »
ผมใช้ i4s เร็วใช้ได้เลย แต่เปลืองแบตมากครับ แบตลดนาทีละ 1% แถมเครื่องร้อนมากๆๆ  ;D
jail เลยครับ ;D
blood and glory ผมก็เล่นจนจบเกมส์ละนะ
แต่ถ้าเราอยากได้อาวุธเจ๋งๆ มันต้องซื้อ Gem อ่ะครับ
อาวุธทีเก็บเงินซื้อได้ในเกมส์ เอาไป kill บอส เล่นเอาหืดขึ้นคอ

Jail เลยครับไม่ต้องกลัวประกันขาด เดียวตอนเข้าศูนย์ค่อยรีสโตร์กลับก็ได้ครับ
ตอนนี้ Jail ถึง OS. 5.1 แล้วนะ