ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีฉีดทำความสะอาดโคมไฟหน้า ถ้าเราเปลี่ยนสเกิร์ตหน้าแต่ง จะเป็นไงคับ  (อ่าน 6590 ครั้ง)

ออฟไลน์ cheer282775

• Jr. Member
  • **
แต่สงสัยว่าถ้าผม ได้prius มาแล้ว ถ้าอยากแต่งติดสเกิร์ตหน้าเนี้ยะ ไอ้ระบบฉีดน้ำล้างโคมไฟต้องตัดออกเรย หรือช่างเค้าจะเจาะรูทำให้ได้ครับ เพราะดูจากรูปสเกิร์ตที่จะแต่งเหมือนจะไม่มีช่องสำหรับ ตัวฉีดล้างโคมไฟหน้า
มีใครพอทราบไหมครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
สเกิร์ตแต่งมันก็ติดที่ปลายกันชนด้านล่าง
ไม่น่าเกี่ยวอะไรกับระบบฉีดน้ำล้างไฟหน้านี่ครับ

ยกเว้นว่าจะเปลี่ยนทั้งกันชน แบบนั้นก็ต้องมีรูมารอไว้เท่านั้นเอง

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อืม.... นี่คุณจะเปลี่ยนทั้งกันชนเลยหรอ? ถ้าจะเปลี่ยนสเกิร์ตมันเปลี่ยนปลายด้านล่างของกันชนหน้านะครับ!

• **
อ้อครับ หมายถึงเปลี่ยนกันชน นะแหล่ะครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อ่อ.... มันต้องตัดระบบออกไปนะครับ! ว่าแต่จะแต่งVIPหรอครับ มันคุ้นๆมากเพราะเคยเห็นที่ Ps modify แต่งVipเจ้า อู๊ดเนี่ยแหละแถวชลบุรีอะครับ

• **
เรื่องแต่งนี้คิดอยู่ครับ ว่าจะแต่งไร แต่เท่าที่เช็คดูถ้าเปลี่ยนกันชนหน้ามันไม่มีรูปสำหรับติดล้างโคมเลย ก็เลยสงสัยแค่นั้นเองครับ ถ้าต้องตัดออกเรยแอบเสียดายนิดนึง แม้ส่วนตัวคิดว่าระบบนี้ไม่จำเป็นมาก (กลับบ้านมาเช็คหน้าโคมเองก็ได้ 5555)

ออฟไลน์ LimitedEdition

ทำไมต้องตัดระบบทิ้งครับ?

ร้านที่เค้าหล่อกันชนขึ้นมาทั้งชิ้นได้ กับแค่เรื่องเจาะรูเพื่อให้ติดตั้งที่ฉีดน้ำล้างไฟหน้า
เรื่องเล็กมากมากครับ ผมไม่ทราบว่าของ Prius เป็นแบบติดาย หรือยืดหด แต่ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็ได้ทั้งนั้นแหละ

ตอบไว้ตั้งแต่ความคิดเห็นแรกแล้ว ลองย้อนขึ้นไปอ่านดูนะครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
ไม่น่าจะเกี่ยวข้องอะไรกับระบบฉีดล้างไฟหน้านี่ครับ
ถ้าจะใส่กันชนแต่งก็แค่เจาะรูยึดให้ตรงที่เดิม แค่นั้นก็จบ
เพราะระบบมันก็มีรออยู่แล้ว
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

• **
รู้สึกจะเป็นแบบยืดหดน่ะครับ พอดีผมไม่เคยมีรถมีระบบนี้มาก่อน กลัวว่าถ้าเจาะรูตรงที่มันยืดมาฉีดล้างโคม มันจะหดมาปิดพอดีกะกันชนใหม่ที่แต่งหรือป่าว ด้วยไงครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

สเกิตร์ไม่กินพื้นที่รถขนาดนั้นครับ  

ไหนผมขอดูรูปสเกิตร์แต่งที่ท่านว่าหน่อยสิครับ

ทำไม มันจะกินพื้นที่กัชนเยอะจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 15:12:40 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ beebird

เสียดายอ่ะครับ ระบบนี้ไม่ได้มีในทุกรุ่นนะครับ มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าตอนจะใช้แล้วไม่มีจะใช้นะครับ

• **
ตัวนี้ครับที่ดูไว้ ปล. ผมจอง MC ไว้ซื้อมากะจะแต่งตัวนี้ครับแต่พอดีไม่เห็นมันมีรู ทำความสะอาดโคม เลยสงสัย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
คงต้องลองดูตัวฉีดทำความสะอาดก่อนล่ะครับว่ามันยึดยังไงกับกันชนเดิม
แต่ลึกๆผมเชื่อว่ามันไม่น่าจะหาวิธียึดยากกับกันชนแต่งนะ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1