ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Swift จะไมเนอร์เมื่อไหร่ครับ การ QC เป็นยังไงบ้าง ความสะดวกในการนั่งหลัง  (อ่าน 3567 ครั้ง)

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
เพื่อนผมมาถามว่าเป็นยังไงบ้าง เป็นรถคันแรกในชีวิตด้วย ผมเลยบอกว่า น่าจะพอๆกับ chev sonic แถมเกียร์ธรรมดาที่จะเอาไม่มี ABS และ EBD แต่ sale บอกว่ามี P valves และตัวกระจายแรงเบรค มันคืออะไรช่วยอธิบายหน่อยครับ

คุณภาพการประกอบตอนนี้ยังห่วยเหมือนเดิมมั้ยครับ พวกชิ้นส่วนที่มีปัญหาได้รับการแก้ไขรึยัง

แล้วรถคันนี้เพื่อนผมต้องโดยสารด้วย เลยคิดเผื่อนั่งหลัง ตอนไปลองรถเพื่อนผมลืมไปลองนั่งด้านหลัง เพื่อนผมสูง 190 หนักมาตราฐาน 85 พอจะนั่งหลังได้โดยหัวไม่ติดมั้ยครับ

ตอนนี้ Swift มีส่วนลดอะไรดีๆบ้างมั้ยครับ ของเพื่อนที่ไปถามมา ไม่ได้ส่วนลดเลยครับ มีของแถมนิดๆหน่อยๆ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
เพื่อนผมมาถามว่าเป็นยังไงบ้าง เป็นรถคันแรกในชีวิตด้วย ผมเลยบอกว่า น่าจะพอๆกับ chev sonic แถมเกียร์ธรรมดาที่จะเอาไม่มี ABS และ EBD แต่ sale บอกว่ามี P valves และตัวกระจายแรงเบรค มันคืออะไรช่วยอธิบายหน่อยครับ

คุณภาพการประกอบตอนนี้ยังห่วยเหมือนเดิมมั้ยครับ พวกชิ้นส่วนที่มีปัญหาได้รับการแก้ไขรึยัง

แล้วรถคันนี้เพื่อนผมต้องโดยสารด้วย เลยคิดเผื่อนั่งหลัง ตอนไปลองรถเพื่อนผมลืมไปลองนั่งด้านหลัง เพื่อนผมสูง 190 หนักมาตราฐาน 85 พอจะนั่งหลังได้โดยหัวไม่ติดมั้ยครับ

ตอนนี้ Swift มีส่วนลดอะไรดีๆบ้างมั้ยครับ ของเพื่อนที่ไปถามมา ไม่ได้ส่วนลดเลยครับ มีของแถมนิดๆหน่อยๆ

- P valves และตัวกระจายแรงเบรค คำตอบมีในนี้แล้วครับ คือกระจายแนรงเบรกไปยังล้อทุกล้อให้เสมอกันครับ

- คุณภาพการประกอบไม่ได้ห่วยอะไรเลยครับ งานประกอบดีถึงดีมาก คุรภาพวัสดีอยู่ในเกณฑ์แถวหน้าของอีโคคาร์ก็ว่าได้ครับ ส่วนชิ้้นส่วนมีปัญหาไหม ผมคิดว่าล็อกหลังๆแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ผมใช้มาปีกับหกเดือนไม่มีปัญหาใดๆครับ

- นั่งข้างหลังด้วย หุ่นเพื่อนคุณสูงขนาดนั้นตัดสวิฟท์ออกไปได้เลยครับ ข้างหลังสวิฟท์แคบมากๆ ผมสูง 170 หัวอีก 1 ข้อนิ้วจะถึงเพดาน นั่งยังอึดเลยครับ มองตัวอื่นเถอะครับ

- เรื่งอของแถมส่วนลดนี่ต้องถามรายศูนย์ๆไปครับ ไม่แน่ไม่นอนอะไรครับ

ออฟไลน์ Staples

ถ้าไม่รีบ ก็รอดูพี่ชายสวิฟ ที่จะขายต้นปีหน้าก็ได้ ถ้าไม่แฮปปี้ ค่อยเอา swift ก็ได้จ้า

ผมนี่หน้าม้าเต็มพิกัด  ;D

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D ;D สวยดี เปลี่ยนแมกซ์แจ่มๆนี่จบเลย

ออฟไลน์ korkongzz

ของผมตัวท็อป เท่าที่ได้ขับมา6เดือน วิ่งมา 4000โล (พรุงนี้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 10000 โล ราคา 2010บาท)

การขับขี่ผมพอใจนะ เข้าโค้งก็เกาะถนนดี พวงมาลัยก็เบาดี ขับง่าย ก่อนซื้อก้ไปลองมิราจมาด้วยก็เหมือนกันแต่ชอบทรงสวิฟมากกว่าเลยเอาสวิฟ

การประกอบผมพอใจเลยกับรถราคานี้ ไม่มีส่วนไหนน่ารำคาญใจ แน่นดีทุกจุด

นั่งหลังนั้นผมสูง 183 หนัก 65 ผมจะขับเองไม่ก็พี่สาวเอาไปขับบ้างเลยไม่ได้ลองนั่งหลังเลยแต่คิดว่าพอไหว

แต่พวกอีโคคาร์มันก็แคบหมดนะเบาะหลัง

ผมได้ฟรีประกัน ส่วนลด 15000 บาทครับ ออกเมื่อกุมภาพันธ์ 2557

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ความสะดวกด้านหลัง คงต้องรอตัว All new เลยแหละครับ

ไม่ก็ตัว Sedan

ออฟไลน์ cadherin

swift ข้างหลังแคบครับ ถ้าคนตัวสูงนั่งหลัง เลือกรุ่นอื่นเถอะ