ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องซ่องกล้องครับ  (อ่าน 3543 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
เรื่องซ่องกล้องครับ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 23:00:33 »
พี่ใครพอจะรู้บ้างครับถ้ารู้ต่อ USB กล้องพังเนี้ยค่าซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ครับและซ่อมนานมั้ยครับ
ผมกะจะเอาไปซ่อมที่ในเซียร์รังสิตอ่ะครับมีราไหนดีๆบ้างครับ ต้องใช้แบบด่วนๆเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Re: เรื่องซ่องกล้องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:29:23 »
ขึ้นอยู่กับกล้องแบบไหน รุ่นไหนครับ คงต้องลองให้ช่างดูมั้งครับ ว่าเสียตรงไหน

อ่านดู หมายถึง ต่อ USB แล้วต่อกับคอมฯ ไม่ได้รึเปล่าครับ ถ้าแบบนั้น ถอดการ์ดออกมาใส่ card reader จะง่ายกว่าและเร็วกว่านะครับ

ถ้าไม่ซับซ้อนมาก มีอะไหล่เปลี่ยน ก็ไม่น่าจะนานครับ

แต่ถ้าพวก เลนส์ หรือ DSLR น่าจะนาน ผมเพิ่งส่งเลนส์ Nikon ไปซ่อม เดือนกว่าแน่ะ คิวยาว

ปล.ตอนแรกเข้ามาเพราะงงหัวกระทู้ นึกว่าจะ "ซ่อน" กล้อง อิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:40:45 »
ตกใจกะหัวกระทู้เช่นกัน นึกว่าจะเป็นซ่องโจรที่ไหน แต่ผมว่าจะมีหลายคนคิดผิดไปไกลกว่าผมแน่ๆ 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:54:50 »
ขึ้นอยู่กับกล้องแบบไหน รุ่นไหนครับ คงต้องลองให้ช่างดูมั้งครับ ว่าเสียตรงไหน

อ่านดู หมายถึง ต่อ USB แล้วต่อกับคอมฯ ไม่ได้รึเปล่าครับ ถ้าแบบนั้น ถอดการ์ดออกมาใส่ card reader จะง่ายกว่าและเร็วกว่านะครับ

ถ้าไม่ซับซ้อนมาก มีอะไหล่เปลี่ยน ก็ไม่น่าจะนานครับ

แต่ถ้าพวก เลนส์ หรือ DSLR น่าจะนาน ผมเพิ่งส่งเลนส์ Nikon ไปซ่อม เดือนกว่าแน่ะ คิวยาว

ปล.ตอนแรกเข้ามาเพราะงงหัวกระทู้ นึกว่าจะ "ซ่อน" กล้อง อิอิ

ตามนั้นครับ ผมก็เพิ่งไปรับเซ้งวัตถุโบราณมาเหมือนกันครับ แต่บ้านผมมีแต่สายมินิกับไมโครusb เสียบกล้องตัวนี้ไม่ได้ เลยต้องแกะการ์ดมาใส่กับการ์ดรีดเดอร์แทน