ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม นิสสัน เค้าปิด บริการเทสไดร์ อัลเมร่า แล้วหรือครับ  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ไปเจอมาครับ ศูนย์ ที่ ชลบุรี  ทั้ง 2ศูนย์เลย  รถเทสไดร์จอดอยู่ ที่จอดรถลูกค้าด้วยครับ แค่พอเข้าไปของเทส ได้คำตอบว่า อัลเมร่า ปิดการเทสแล้วค่ะ       มันเป็นแบบนี้ ทุกศูนย์ไหม  เข้าใจว่ารถมันออกมานานแล้ว  แต่ถ้าคนที่ต้องการซื้อช่วงนี้ละ  จะไม่ต้องลองขับก่อนซื้อเลยหลอเนี่ย   เซงสุดๆ

ออฟไลน์ johnlee

ที่สุโขทัย  ยังมีให้ขับเป็นปกติครับ
สองคันเลย ท๊อบและเกียร์ธรรมดา
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pongisra

ถ้าเจอแบบนั้นผมไม่ซื้อกับที่นั่นชัวๆ

ถ้าปิดให้เทสทั้งประเทศกเปลี่ยนยี่ห้อ ง่ายนิดเดียว

ออฟไลน์ kimmeng21

ถ้าเจอแบบนั้นผมไม่ซื้อกับที่นั่นชัวๆ

ถ้าปิดให้เทสทั้งประเทศกเปลี่ยนยี่ห้อ ง่ายนิดเดียว

Like.  ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
ซื้อรถไม่ให้เทสใครจะรู้ว่าดีไม่ดีไม่ให้เทสก็ไม่ซื้อ
ผมเห็นทีด้าใกล้จะเปลี่ยนโมเดลแล้วยังมีให้เทสอยู่เลย

ออฟไลน์ mewzabahl

ที่สุโขทัย  ยังมีให้ขับเป็นปกติครับ
สองคันเลย ท๊อบและเกียร์ธรรมดา
แสดงว่า เป็นที่ศูนย์ ชล 2 ศูนย์นี้แล้วล่ะ   บริการแบบนี้ไม่ไหวเลย

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
มาตรฐานชลบุรี  ;D

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
เหตุผลแม็ง ๆ ถ้าจำไม่ผิด มาร์ซ ออกก่อน อัลมีราก็มีให้เทสนี่ครับ เหมือนท่านข้างบนครับ ไปศูนย์อื่น ถ้ายังเล่นตัวยี่ห้ออื่นมีอีก 3 ยี่ห้อนะครับ  :)

ออฟไลน์ Headman

ชลบุรีข้างๆ จัตตุจักร ยังให้เทสเป็นปกติครับ
ผจก ผจก ศูนย์ บอกเองครับ
ผจก บอกว่า ที่มาแล้วไม่ได้เทส เพราะรถเทสกำลังซ่อมอยู่หรือเปล่าครับ??? ;D ;D
ยังไงไปลองดูอีกทีนะครับ ยังไงก็ต้องได้แน่นอนครับ
ไม่ได้ เปลี่ยนยี่ห้อเลยครับ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ 6162002

ไปถึงตอนมืดแล้วอะไรแบบนั้นรึเปล่าครับ*-*