ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งรู้เหมือนกันว่า Mirage เคยทำตัวแสบแบบพิลึกๆ มาแล้ว  (อ่าน 6328 ครั้ง)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
อย่าสับสนระหว่าง Mirage ตัวป้อมที่พึ่งวางขายนะครับ แต่ไปเจอเจ้านี่มา และไม่คิดมาก่อนว่าจะเคยเห็นด้วย เป็น Colt Mirage Turbo ที่มีเกียร์ 8 เกียร์
ผมพูดไม่ผิดจริงๆ 8 เกียร์จริงๆ แต่เป็น 4 เกียร์ตามแพทเทิร์นปกติ แค่มีคันโยก (ต้องเหยียบคลัทช์เหมือนเข้าเกียร์ปกติ) เป็น Power / Economy แค่นั้นเอง

http://forums.vwvortex.com/showthread.php?5543248

กำลังคิดอยู่ว่า ถ้ายังทำเกียร์ให้เลือกระหว่าง Power / Eco อยู่ คงไม่เลวเหมือนกันนะ อยากประหยัดก็กด Eco เอา อยากสนุกก็กด Power ซะ โดยเฉพาะบรรดาอีโคคาร์ทั้งหลายเนี่ย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

inkirby

• บุคคลทั่วไป
สมัยนี้คงเป็น CVT แล้วเซ็ตจังหวะเอาละมั๊งครับ?

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
ผมเคยใช้ colt f(มิราจ ซีดาน) ครับ เหมือนกันทุกอย่าง มี4เกียร์และก็มีคันโยกที่จะไปเปลี่ยนเฟืองท้าย
ผมใช้มันจนสลิงขาดโยกไม่ได้ต้องใช้ eco อย่างเดียวเป็นปี นั่งหลายคนออกตัวต้องเลี้ยงครัชเติมคันเร่งนิดหน่อย
ใช้มาหลายปีจนนิสสันออกซันนี่ B14 เกิดกิเลสเลยเปลี่ยน แต่เชื่อมั้ยผมรู้สึกว่ามันไม่ได้ขับทรงตัวดีกว่าcolt f เลย(พอๆกัน)
นึกถึงสมัยนั้นมิราจเป็นรถในฝันคันนึงของวัยรุ่นเลย