ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า civic 3 ประตู กลับมาทำตลาดจะสู้เจ้าอื่นไหวไม๊  (อ่าน 3930 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เห็นช่วงนี้ Honda เงียบๆไป ส่วนNissan มาแรงจริงๆ เลยคิดเล่นๆว่าถ้า Honda จับ model civic 3 door (gen5) เดิมแล้วหย่อนเครื่อง brio หรือ L15a ลงไปแล้วยอดขายจะกระฉูดเหมือนเมื่อก่อนรึเปล่า  :-X
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

eaowpj

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้า civic 3 ประตู กลับมาทำตลาดจะสู้เจ้าอื่นไหวไม๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 19:22:18 »
city, jazz ก็ขายดีนี่ครับ ถ้าไม่ันับตอนน้ำท่วมและไม่มีสินค้าส่ง ส่วน civic โฉมเดิมมันก็ขายดีอยู่แล้ว โฉมปัจจุบันมันก็น่าจะขายดี brio มันก็พอถูไถ  :)

ออฟไลน์ H.

Re: ถ้า civic 3 ประตู กลับมาทำตลาดจะสู้เจ้าอื่นไหวไม๊
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 20:42:07 »
คงพุ่งเอาเรื่องละนะ  :D
H.

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 21:08:43 »
- ถึงกลับมา ก็เคาะราคาเดิมไม่ได้

- ตัวถังแคบ นั่งไม่สบาย เทียบกับซิตี้แล้ว...

- ในตลาดมีแจ๊สอยู่แล้ว จะทับไลน์กันเอง
จะตั้งราคาต่ำกว่าก็ไม่ได้ จะตั้งสูงกว่าก็แปลกๆ

สรุปคือ ไม่มีทางสู้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:51:54 »
เอาโฉมยูโร โฉมยูเอส ประกอบใน เอารายได้เล็กน้อยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:59:24 »
ผมไม่เห็นความน่าซื้อในตัวมันเลยแฮะ *-*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 02:52:05 »
1. เอาตัวเดิมกลับมาไม่ได้แล้วครับ
ไม่ผ่านมาตรฐานความปลอดภัยในการชนของยุคสมัยนี้แล้ว
มลพิษจากไอเสีย ก็ไม่ผ่านแล้ว เจอ 2 ข้อนี้ จบเลยครับ

2. ตัวอื่น ที่เปิดตัวในยุโรป มันพัฒนา ไปคนละแนวทางจากเดิมไกลแล้วครับ
ต้นทุนจะแพงมาก และไม่คุ้มต่อการสั่งมาประกอบขายไม่กี่คัน
ขนาดญี่ปุ่นเอง ตัว Hatchback ยังต้องนำเข้าจากโรงงานในอังกฤษเลย
เพราเขารู้ว่า ยอดขายของเขาจะน้อยมาก และจำกัดจำเขี่ยมากๆ ครับ

superden

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:10:54 »
ณ ช่วงเวลาหนึ่งรถคันนี้เคยสุดยอดในสายตาหลายๆคน แต่ ณ ช่วงเวลานี้มันคือรถเก่า ตกยุคไปแล้ว