ผู้เขียน หัวข้อ: User ผมถูกแบนบน notebook  (อ่าน 3058 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
User ผมถูกแบนบน notebook
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 15:48:29 »
วันนี้เข้าเวปที่ notebook ผมเอง แต่เข้าไม่ได้ ข้อความขึ้นว่า "ขออภัย คุณถูกแบนจากบอร์ดนี้"  ปิดเครื่องแล้วมานั่งนึกว่า เราทำผิดกฏเรื่องไหนหว่า ก็ไม่เคย นึกไม่ออก หลังจากข้าวเที่ยง มานั่งกดโทรศัพท์เล่น ลองเข้าเวปดู ปรากฏว่าเข้าได้ซ๊ะงั้น รบกวนถามว่า จะทำยังไงให้ใช้งานบนโน้ตบุ๊คได้อีกทีกับ user เดิมครับเพราะพิมพ์บนมือถือไม่ถนัดเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ off_033

Re: User ผมถูกแบนบน notebook
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 15:53:10 »
ลอง clear cookie ของ browser ดูครับ

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 19:19:40 »
วันนี้เข้าเวปที่ notebook ผมเอง แต่เข้าไม่ได้ ข้อความขึ้นว่า "ขออภัย คุณถูกแบนจากบอร์ดนี้"  ปิดเครื่องแล้วมานั่งนึกว่า เราทำผิดกฏเรื่องไหนหว่า ก็ไม่เคย นึกไม่ออก หลังจากข้าวเที่ยง มานั่งกดโทรศัพท์เล่น ลองเข้าเวปดู ปรากฏว่าเข้าได้ซ๊ะงั้น รบกวนถามว่า จะทำยังไงให้ใช้งานบนโน้ตบุ๊คได้อีกทีกับ user เดิมครับเพราะพิมพ์บนมือถือไม่ถนัดเลย

น่าจะย้ายกระทู้ไปห้อง Relax ดีกว่าไหมครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 04:26:27 »
รบกวนช่วยส่ง IP Address ของ notebook ให้หลังไมค์นิดนึงครับ
อาจจะเป็นไปได้ว่า notebook ดันไปได้ IP ที่เคยเป็น spam พอดีเลยโดนไปด้วยครับ

เดี๋ยวจัดการเรียบร้อย จะย้ายกระทู้นะครับ