ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า แอร์พอตลิ้งค์ จะเลิกวิ่ง จริงเหรอครับ??  (อ่าน 3929 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
เห็นในข่าว

http://www.manager.co.th/business/viewnews.aspx?NewsID=9550000053711

แอร์พอตลิ้งจะเลิกวิ่งเพราะการบริหารงานห่วยแตก
ตามคุณภาพของรถไฟไทย เห็นว่าไปไม่รอด อะไหล่ขาด บริหารงานห่วย

ตกลงเป็นเรื่องจริงมั้ยครับ T^T
ถ้าเป็นเรื่องจริง ผมคงต้องหางานใหม่แล้วล่ะครับ T^T
บ้านอยู่หัวหมาก แต่ทำงานสาทร ยังคิดไม่ออกเลยว่าถ้าไม่มีแอร์พอตลิ้ง จะเดินทางยังไง
จะขับรถไปก็คงไม่ไหว รถติดมหาศาล+หงุดหงิด ต้องแย่งชิง

ใครมีข่าวคราวอะไรบ้าง รบกวนด้วยนะครับ

ปล. เห็น Mr. AirportLink แล้ว เซ็งเป็ดเลยครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สุดท้ายเสร็จ Taxi ห่วยๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
หยุดวิ่งเพื่อรออะไหล่รึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ 6162002

เคยออกสรยุทธ์รอบนึงแล้วนี่ครับ เรื่องอะไหล่เนี่ย ยังแก้ไม่หายอีก จะล้มก็คงไม่แปลกละครับ

แต่หัวหมาก นั่งรถไฟธรรมดาก็ได้นี่ครับ จากหัวหมาก ขึ้นได้หมด ลงพญาไท แล้วก็ต่อรถไฟฟ้าเอา *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันชุ่ยได้ขนาดนี้จริงหรือว่าข่าวออกเกินไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
มันก็สมควรล้มจิงๆ   เคยไปนั่งอยู่ทีนึง  นั่งจากMRT  เพชรบุรี  ต่อ AirPortLink มักกะสัน  เดินไกลมากประมาณ เกือบ1 กิโลได้  

และสถานีเงียบมากๆอย่างกะสถานีร้าง!  แล้วรถไฟฟ้าประตูปิดเสียงดังมากๆ  แต่เค้าก็บอกเหตุผลนะว่าเป็นระบบล๊อกสองชั้น  

แต่ทำไมBTS /MRT ไม่ดังละ!!  ไม่มีบันไดเลื่อนอีกทั้งที่สถานีอยู่สูงกว่านะ  พอลงรถเสร็จไปต่อBTS เหมือนอยู่คนละโลกเลย !  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Fly to dream

มันผิดตั้งแต่การรถไฟมาทำแล้วครับ รอดูสายสีแดงต่อเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย