ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยวกับ march & mirage  (อ่าน 14062 ครั้ง)

Oonji

• บุคคลทั่วไป
ขอความเห็นเกี่ยวกับ march & mirage
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 00:13:24 »
เนื่องจากจะซื้อรถใหม่ ไว้ขับในเมืองเป็นหลักครับ เลยมองที่ 2 รุ่นนี้ หลังจากได้ดู youtube review เกี่ยวกับ march ของทางทีมงาน ก็รู้สึกว่ารถน่าจะดีไม่น้อยเลย แต่นั้นมันก็เมื่อ 2 ปีที่แล้วเห็นจะได้ (ยังไม่มี eco เจ้าอื่นๆ มาแข่ง)

แต่พอเจ้า mirage ออกมา ก็ยังไม่มีโอกาสได้ขับซะที (ศูนย์แถวบ้านบอก รถtest มาปลายเดือน T_T) เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อยครับเมื่อเทียบกับ march เพราะดูๆแล้ว ราคา+ออปชั่น+ประหยัดน้ำมัน ของ mirage ดูเหมือนจะดีกว่า (ติดตรงที่ปรับแอร์ ของ mirage นี่และ ... โบร๊าน โบราน -.-")

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ "Eco car hatchback รุ่นไหนที่ช่วงล่างนุ่มสุด"

จากที่ลองขับมาหมดแล้ว ในการเดินทางไกล ความเร็วสูง
หรือแม้แต่คอสะพานต่างๆ

นิ่มสุด Mirage
นุ่มสุด Swift

อยากทราบว่า นิ่ม กะ นุ่ม มันต่างกันยังไงครับ แล้วเทียบกะ march แล้วเป็นยังไง ??

ปัญหาจุกจิกของ 2 ค่ายนี้ อันไหนปวดหัวแบบไม่ต้องกินยาก็หายเองได้บ้างครับ (ปวดแบบเบาๆ)

เห็นทางทีมงานลองเทส march มาในyoutube ก็ถือว่าเยี่ยมครับ แต่ mirage นี่มันดีกว่า หรือ พอๆกัน หรือน้อยกว่า march ครับ (ถามเผื่อออก ตจว ขับซัก 120-130 ไรงี้)

ขอบคุณครับ
มีไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

ครับ

ple_sticker_phuket

Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับ march & mirage
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:17:02 »
ถอยมิหลาบ มาร้อนๆ   วิ่งไปร้อยกว่ากิโล   รูดทางหลุมบ่อ  หลังเขารัง  จับปีนเขามาแล้วว  ซับแรงกระแทก   นุ่มกว่า  Raf 4  การทรงตัว เกาะถนน  ที่ความเร็ว  90  - 100   นิ่งกว่ามาร์ช   อาจเพราะรถ เตี้ยกว่า ทรงลู่ลมกว่า

ออฟชั่น กับราคา  มิหลาบคุ้มกว่า   ที่เหลือ ก็แล้วแต่ความชอบหน้าตา    ว่าชอบแนวเรโทร   หรือแนวสปอร์ต

น้องหลามน้อย   เตรียมรีวิวละเอียดอีกที   เร็วๆนี้ครับ 

buggle01

Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับ march & mirage
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 07:56:48 »
กระจังสวยนะครับ มีคนทำขายจริงๆแล้วหรือนี่   ;)

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:25:34 »
ส่วนตัว ค่อนข้างซีเรียสกับภายใน ถ้าดูขัดตาก็จะตัดออกจาก Choice คับ แบบว่าเราต้องนั่งกับมันทุกวันอ่ะคับ

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:34:39 »
รับไม่ได้กับสายไฟของ mirage ไม่มีการหุ่มท่อพลาสติดใดๆทั้งสิ้น
เอาเทปพันสายไฟม้วนไว้เฉยๆ น่าเกลียดสุดๆ สายไฟปล่อยไว้เป็นหนวดปลาหมึกเกือบทุกจุด
ไม่อยากคิดว่าโดนความร้อนในห้องเครื่องตรงๆ ไปตลอด 3-4 ปีมันจะเกิดอะไรขึ้น
หรือถ้าหนูเข้าห้องเครื่องมันคงกัดกันสนุก Mitsubishi ทำไว้น่าเกลียดมาก
ไม่คิดว่าค่ายรถเก่าแก่แบบนี้จะทำงานกันแบบนี้...

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:46:59 »
อาการนุ่มคือประมาณว่าช่วงล่างไม่กระด้างเวลาเจอหลุมบ่อหรือสันตามถนน จะรู้สึกกระเทือนน้อย
ส่วนนิ่มจะเป็นเพราะเซ็ตช่วงล่างอ่อนเกินไป เวลาเข้าโค้งแรงๆหรือนั่งหลายๆคนจะโคลงมากไม่มั่นใจ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:07:22 »
กระจังสวยนะครับ มีคนทำขายจริงๆแล้วหรือนี่   ;)

กระจังเดิม  แค่ออกแบบไว้ติดสติีกเกอร์ดำด้านครับ

รับไม่ได้กับสายไฟของ mirage ไม่มีการหุ่มท่อพลาสติดใดๆทั้งสิ้น
เอาเทปพันสายไฟม้วนไว้เฉยๆ น่าเกลียดสุดๆ สายไฟปล่อยไว้เป็นหนวดปลาหมึกเกือบทุกจุด
ไม่อยากคิดว่าโดนความร้อนในห้องเครื่องตรงๆ ไปตลอด 3-4 ปีมันจะเกิดอะไรขึ้น
หรือถ้าหนูเข้าห้องเครื่องมันคงกัดกันสนุก Mitsubishi ทำไว้น่าเกลียดมาก
ไม่คิดว่าค่ายรถเก่าแก่แบบนี้จะทำงานกันแบบนี้...

จุดนี้  มันอยู่ หลังเก๊ะเก็บของ  ตำแหน่ง มันติดกับ แผงฟิว ควบคุมเครื่องใช้ไฟฟ้า ภายในรถ   น่าจะเพื่อความสะดวก ในการเซอร์วิส    ไม่เปิดเก๊ะ  ก็มองไม่เห็น

เค้าก็เก็บงาน มาเรียบร้อยดี  มีขอล็อก พลาสติก  ยึดมัดสายไฟ มาแน่นหนาดีนี่ครับ  เป็นระเบียบดี     แยกสี ตามแผงวงจรไฟมาให้  ตรวจสอบง่าย

พวกช่างรื้อ  แบบผม  กลับจะ ชอบนะ   สะดวกในการ D . i. Y.      ถ้า   จะเนี๊ยบ  ก็หา  ม้วนพลาสติก   หุ้มสายไฟ  แบบในร้านคอม มาครอบก็ได้  

ต้องไปดูรถจริง  ผมว่า  มันก็เก็บงานมาดี  สำหรับ รถ ขนาดนี้   สายไฟชุด ประตูหลัง ส่วนที่ อาจโดนน้ำฝน ลอดเข้ามา ก็มี ยางครอบกันน้ำ  เหมมือนของ

pajero sport

ลองใช้ระบบ E T A C   แล้วจะ  สะดวกในการ ใช้อุปกรณ์ไฟฟ้า  ภายในรถมาก    

ระบบไฟ รุ่นนี้  น่าจะเอามา ต่อยอด   ใส่  option    ของ   lancer EX   และ  pajero sport   ได้ หลายอย่าง       งานนี้  มิตซู  ให้มาไม่กั๊กจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 09:26:42 โดย ple_sticker_phuket »

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:28:21 »
กระจังสวยนะครับ มีคนทำขายจริงๆแล้วหรือนี่   ;)

กระจังเดิม  แค่ออกแบบไว้ติดสติีกเกอร์ดำด้านครับ

จุดนี้  มันอยู่ หลังเก๊ะเก็บของ  ตำแหน่ง มันติดกับ แผงฟิว ควบคุมเครื่องใช้ไฟฟ้า ภายในรถ   น่าจะเพื่อความสะดวก ในการเซอร์วิส    ไม่เปิดเก๊ะ  ก็มองไม่เห็น

เค้าก็เก็บงาน มาเรียบร้อยดี  มีขอล็อก พลาสติก  ยึดมัดสายไฟ มาแน่นหนาดีนี่ครับ  เป็นระเบียบดี     แยกสี ตามแผงวงจรไฟมาให้  ตรวจสอบง่าย

พวกช่างรื้อ  แบบผม  กลับจะ ชอบนะ   สะดวกในการ D . i. Y.      ถ้า   จะเนี๊ยบ  ก็หา  ม้วนพลาสติก   หุ้มสายไฟ  แบบในร้านคอม มาครอบก็ได้   

ต้องไปดูรถจริง  ผมว่า  มันก็เก็บงานมาดี  สำหรับ รถ ขนาดนี้   สายไฟชุด ประตูหลัง ส่วนที่ อาจโดนน้ำฝน ลอดเข้ามา ก็มี ยางครอบกันน้ำ  เหมมือนของ

pajero sport

ลองใช้ระบบ E T A C   แล้วจะ  สะดวกในการ ใช้อุปกรณ์ไฟฟ้า  ภายในรถมาก   

ระบบไฟ รุ่นนี้  น่าจะเอามา ต่อยอด   ใส่  option    ของ   lancer EX   และ  pajero sport   ได้ หลายอย่าง       งานนี้  มิตซู  ให้มาไม่กั๊กจริงๆ

ผมหมายถึงในห้องเครื่ิองเกือบทุกจุดครับ ถ้าเป็นในตัวรถผมไม่สนใจหรอกครับ
แล้วมันก็ไม่ได้ร้อนแบบในห้องเครื่องด้วย ไม่ต้องอะไรลองไปดูเทียบกันกับ brio ที่ว่าห่วย
สายไฟยังเก็บดีกว่ากันเยอะมากๆ ครับ ลดต้นทุนกันมากเกินไปแล้วอะ
ท่อพลาสติกหุ้มสายไฟ ไม่มีสักจุดในห้องเครื่องเลย ไม่มี socket ครอบสายไฟสักจุด
ทุกจุดพันด้วยเทปพันสายไฟทั้งหมด น่าเกลียดกว่ารถจีนอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 09:35:15 โดย maxzerker »

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:34:37 »

ระบบไฟ ผมว่ามิตซูบิชิทำดีนะครับ ไม่รวนเหมือนค่ายที่เก็บเรียบร้อยสุด มองไม่เห็นเลย
ใช้มา 7 ปี ก็ไม่เคยจะมีปัญหาระบบไฟเลยครับ ระบบไฟไม่ซับซ้อนไล่ดูง่ายดีครับ
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:47:17 »

ผมหมายถึงในห้องเครื่ิองเกือบทุกจุดครับ ถ้าเป็นในตัวรถผมไม่สนใจหรอกครับ
แล้วมันก็ไม่ได้ร้อนแบบในห้องเครื่องด้วย ไม่ต้องอะไรลองไปดูเทียบกันกับ brio ที่ว่าห่วย
สายไฟยังเก็บดีกว่ากันเยอะมากๆ ครับ ลดต้นทุนกันมากเกินไปแล้วอะชุ้ย

ในห้องเครื่อง  ปลายสายไฟ จากมัดใหญ่  เหลือปลาย  แยกสี  โผล่ ออกมาจาก สายเมน ประมาณ หนึ่งนิ้ว   นอกนั้น  ก็มีเทปพันสายไฟ   พันไว้หมด  

แต่มีที่เปลือย เป็นช่วงๆ    ตรงมัดสายไฟที่พาด เหนือห้องเกียร์   แต่ก็มี ขอเกี่ยวไว้   ตำแหน่งนี้  ดูแล้ว  สามารถ ถอดมาพันสายไฟเพิ่มได้ ไม่ยาก  

และมัดสายไฟ ด้านขวา   เหมือน พัน มาห่างๆ   ไม่เรียบร้อย  ตรงกลางสาย    ว่างๆ  จะถ่ายรูปมาให้  ในรีวิวครับ

โดยส่วนตัวแล้ว  ปัญหาแค่นี้   จิ๊บๆ มาก     พันสายไฟ เพิ่มเอง  ไม่ถึงห้านาที      ถ้า ทำเอง ไม่ไหว   เวลาเข้าศูนยครั้งต่อไป   ใช้ให้ช่าง พันให้ ก็สิ้นเรื่อง

รถ ราคา  ขนาดนี้   ไม่มีทาง  ที่จะ  สมบูรณ์  ในทุกด้าน         ขนาด  ฝากระโปรง  และห้องเครื่องด้านใน   ยัง  สาดสีมาแค่บางๆ    

ยังดี   ที่มี แผงกันความร้อน  ใต้ฝากระโปรงมาให้    ในขณะ ที่ Ecocar  อีกรุ่น  ไม่มีให้

สำหรับผม    เมื่อเทียบ  กับ   ช่วงล่าง  การทรงตัว  ความคม ของพวงมาลัย   ประโยชน์ใช้สอย   ความสะดวก  ของระบบไฟฟ้า   อัตราการซดน้ำมัน  

ผมว่า  น้อง  มิหลาบ   คุ้มครับ      ถึงเขาว่า ศูนย์มันจะห่วย   รถมันจะ เกือบๆ สวย    แต่ดูๆไป  น่าจะแต่งขึ้นนะ    

แต่ก็ยัง  มิหลาบ  กะ  MMTH      ;D

น้องมีนา   ไม่ใช่ว่าจะด้อย   รถมันมีสเนห์   ในตัวมันทุกรุ่น    อยู่ ที่ความชอบด้านรูปทรง  และประโยชน์ใช้สอย  เท่านั้นเอง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 09:48:53 โดย ple_sticker_phuket »

ออฟไลน์ JAAP01

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:08:32 »
ใช้มิตซูมา 7 ปี ครับเพิ่งเปลี่ยนไฟเบรคไป 1 หลอด ครับ มันขาดข้างหนึ่ง อีีกข้างลุ้นให้ถึงปีที่ 10 ครับ ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:51:10 »
ผมขอตอบในฐานะแฟนมิตซู ใช้มาตั้งแต่รุ่นพ่อ Mitsu Champ

ผมว่ารถ mitsu เมือเทียบกับรถในระดับ secment เดียวกันนี้ถือว่าดีระดับต้นๆเลยนะครับ อาจจะไม่ดีที่สุด แต่รถของ mitsu มีจุดยืนชัดเจนในตัวรถมาก

จุดนี้ทำให้คนที่ใช้ mitsu หันกลับมาซื้อคันใหม่อีกครั้งโดยยังเลือก mitsu อีก

อย่าง spacewagon ที่ผมใช้อยู่นี้ไม่เคยมีปัญหาจุกจิกใดๆทั้งสิ้น

spacewagon ห้องเครื่องสายไฟก็เทปดำพันไว้ในส่วนที่ยื่นต่อออกมาเหมือนกันครับ ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลย ผมชอบล้างอัดฉีดห้องเครื่องด้วย

ฉีดเองเดือนละครั้ง ผมก็ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยซักนิดกะสายไฟเปลือยที่พันเทปดำ

งานบางอย่างอาจดูเก็บลวกๆ แต่เค้าใช้ของดีจริงๆ มันดีกว่างานที่เก็บแล้วดูดี แต่ใช้ของห่วยๆทำหลอกตานะครับ

ผมว่าถ้าคุณมองเรื่องเก็บรายละเอียดจุกจิกก็มองหาค่ายอื่นเถอะครับ

สำหรับ Mitsu ที่แย่จริงๆคงมีแต่เรื่องศูนย์บริการเท่านั้นแหละครับ คือผมว่าฝีมือกับการบริการมันไม่คงเส้นคงวาเอาซะเลย คิดว่าเจอศูนย์ดีสุดละ ก็ยังมีเรื่องแย่ๆโผล่มาซะได้

อ้อ mitsu champ คันแรกของพ่อขายให้คนงานไป ทุกวันนี้ทุกปีใหม่กับสงกรานยังวิ่งไปกลับมหาสารคามได้อยู่เลยครับ เลขไมค์ 5แสนกว่าๆแล้ว เดิมๆทุกอย่างด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 10:53:08 โดย boykung »
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:07:18 »

ขอข้อเสียบ้างสิท่าน ที่ขับมา อะไรไม่เข้าตา เจออะไรไม่ดีบ้าง 

เพราะเห็นท่านเชียร์แบบสุดโต่งเลย และปกป้องมิราจสุดๆด้วย หยั่งกะคนทำงานในมิตซูฯ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:32:35 »

ขอข้อเสียบ้างสิท่าน ที่ขับมา อะไรไม่เข้าตา เจออะไรไม่ดีบ้าง  

เพราะเห็นท่านเชียร์แบบสุดโต่งเลย และปกป้องมิราจสุดๆด้วย หยั่งกะคนทำงานในมิตซูฯ

ผม  สาวกมาสด้า    กับสาวกซูซูกิคครับ    มิตซู ผมซื้อ รถมาใช้  เพราะมันเป็น  ปาเจโร่   เพราะ มันเป็น  มิหลาบ   ไม่ใช่ เพราะมัน เป็น ยี่ห้อ  มิตซู  

ถ้าคลั่ง มิตซูมาก   ไปซื้อแอร์  พัดลม  มิตซู  เอาก็ได้

แค่เอา  รถ ผบทบ   มาแชร์   จากการใช้งานจริง     หาว่าปกป้อง   คุณ  อคติ  ไปรึเปล่าครับ

ข้อเสีย  ที่ ไม่ชอบ  มันก็มี   แต่ มันไม่ใช่ปัญหาหลัก    อย่าง มือเปิดประตู  แบบแคะ  ไม่ใช่กำแล้วดึง    อันนี้  ไม่ชอบ  แต่  ทำไงได้   ใช้ๆไป  ก็พอทน

เสียงพัดลมแอร์  ตอนจอด  ดังไปหน่อย  แต่ปิดประตู  เข้าในห้องโดยสาร  เงียบลง พอรับได้

ที่ไม่ชอบ  หรือไม่ชิน  ก็  ไ้อ้ระบบ eco   ที่มันลดรอบเครื่อง ตอนลดความเร็วต่ำ  หรือใกล้จอด   มันรู้สึกหน่วงๆ  เวลาออกตัว

ไม่แน่ใจ  ว่า เป็นบุคลิคเกียร์ CVT  รึเปล่า  

การเลือกรถ  ไม่มี คันไหนดีที่สุด  มันขึ้นอยู่กับ  คุณเอา  ข้อ ดี  กับข้อเสีย  มาเทียบกัน  ถ้ารับ  ข้อเสีย คันไหนได้  เมื่อเทียบกับ ข้อดี     ก็เลือกคันที่เหมาะกับ

การใช้งานเรา     น่าจะ ดีกว่า เลือก  เพราะ   เป็น  รถ ที่  ดีที่สุด   ตามคำเชียร์ของใคร

ความพอดี  ของแต่ละคน  ไม่เท่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2012, 11:54:16 โดย ple_sticker_phuket »

superden

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 15:34:45 »
มาร์ชออกมานานปัญหาอะไรสามารถสืบค้นได้จากคลับ มิราจเพิ่งออกยังไม่รู้มีปัญหาหรือจุดออ่อน แข็งอะไร ชอบเก๋า หรือสด ต้องแล้วแต่เราด้วยนะผมว่า

ออฟไลน์ ballbadm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 16:16:34 »
ในห้องเครื่องใช้แค่เทปพันสายไฟ ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

รถผม TIIDA (E20 รุ่นลดต้นทุน) ทาง  NISSAN ก็พันเทปเหมือนกัน ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรเลยครับ ใช้มาจะ 4 ปีละ

ถ้าจะด่า mitsu เรื่องนี้ ผมว่า Nissan น่าด่ากว่าอีก รถก็แพงกว่าตั้งเยอะ ^^

เห็นด้วยกับคุณ ple_sticker_phuket นะครับ ซื้อรถที่เค้าว่าดีที่สุดมาใช้ มันคงไม่มีความสุขเท่ากับการที่เราได้ขับรถที่เราชอบ

รถที่เราศึกษามาแล้วว่ามันเป็นยังไง รับได้กับเงินที่จ่าย...ความพอใจของแต่ละคนมันไม่เท่ากันหรอกครับ

ถ้ามันเหมือนกันหมด สินค้าทุกชนิดบนโลกนี้จะมีแค่ยี่ห้อเดียว ไม่ต้องเลือก ไม่ต้องเถียง ทนๆใช้ไปเดี๋ยวก็ชิน 55555

ผมยังมองๆ Brio เลยครับ ดูไปดูมามันก็สวยดีเหมือนกัน...ที่สำคัญ ไม่ค่อยมีใครใช้...^^

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 16:38:00 »
ตอนแรกดูแล้วไม่ชอบหลายๆจุด
แต่เท่าที่ดูตัวจริงมาแล้วถือว่าดูดีกว่าที่คิดไว้เยอะพอควร
เรื่องสายไฟห้องเครื่องผมกลับมองว่าถึงมีพลาสติกหุ้มมันก็ไม่ได้ช่วยกันความร้อน แต่กลับเป็นตัวเก็บน้ำและฝุ่นได้ เหมือนรถที่ผมใช้อยู่
จุดที่ไม่ชอบเลยก็คือมือเปิดประตูที่ไม่กลมกลืนกับตัวรถและเป็นแบบงัดไม่ใช่แบบดึง การเก็บงานก็ถือว่าพอรับได้กับรถขนาดนี้

nonglek1228

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 16:45:47 »
ผมว่าลองไปนั่งตัวจริงดีกว่า ถ้านั่งตัวจริงอาจจะชอบสวิฟก็ได้นะ แต่ผมไม่รอ เพราะนานเกินไป เท่านั้นเอง

freeshoot

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 19:12:54 »
แต่ละคันมีข้อเด่นของแต่ละคัน เลือกที่เหมาะกับเราครับ

ผมชอบมิราจต้องระบบสมองกลเนี่ยแหละ

ปกติ ชอบลืมล็อครถบ่อย ๆ อยากได้ในบริโอ้ บ้าง ฮ่าๆๆ

myalexxp

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 19:17:04 »

ผมก็ใช้มิตซูมา 15 ปีแล้ว สายไฟรกมากครับ แต่ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่

;) สายเค้าทนถึกดีครับ ยิ่งใช้ยิ่งแข็ง ที่สำคัญ เรื่องช่วงล่างครับ ท้ารถเก๋งใหม่ๆ ได้เลย

ล่อเล่นครับบบ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 21:01:17 »
ที่เปิดประตูโบราณไปหน่อย

นอกนั้น OK ครับ ;)

Oonji

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 23:45:16 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 00:20:27 »
เข้ามาติMirage ติอย่างเดียว;D (ก็ว่ากันตรงๆ)
-ห้องเครื่องรกมาก (เคยรับ Cedia มา detailing ที่บ้าน มันไม่ขนาดนี้นะ แต่คันนี้ไปเปิดดู ซึ้งด้วยตัวเอง)
-ที่เปิดประตูโบราณจังง
-เก็บเสียงเห่ย (นั่งมาละ ตกหลุมที อื้อหือ!! กลัวรถพัง เวลาวิ่ง เสียงเครื่อง เสียงล้อแบบว่าสุดๆ)
ยังไม่เคยขับนะคราบบบ
 ที่เหลือสำหรับผม OK
หน้าตาน่ารักดี ออพชั่นเยอะ ราคาคุ้มค่า ที่เก็บของท้ายรถพึ่งพาได้ เบาะนั่งสบายสมขนาดรถ วัสดุภายในสมราคา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 01:07:40 »

ปัญหาจุกจิกของ 2 ค่ายนี้ อันไหนปวดหัวแบบไม่ต้องกินยาก็หายเองได้บ้างครับ (ปวดแบบเบาๆ)

ปัญหาจุกจิกของ March & Mirage สามารถเข้าไปดูที่ web ของคลับเค้าได้น่ะค่ะ

แต่ Mirage ยังไม่น่ามีใคร Post ปัญหานะคะ เพราะ รถยังใหม่มาก
ถ้าไม่รีบและกลัวเรื่องปัญหา รอดูปัญหาเค้า 6 เดือน - 1 ปี ก่อนไหมล่ะคะ  ^^'

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 09:23:06 »
ลองดูรีวิวแบบบ้านๆ ของเวปเขาดูไหมครับช่วงนี้เริ่มมีมาเรื่อยแล้ว ผมก็ศึกษาหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,1471.0.html หรือ http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,1214.0.html ไม่มีเจตนาโฆษณาเวปนะครับ

คันทึึึึึขับกลับเชียงใหม่ใจถึงมาก  ซัดไป   170  เลย   ผมยังไม่กล้าเหยียบเกิน 110   ยังไม่พ้น run in 

เพิ่งเอาไปออกทริปแรก  กับแก็ง  ปาเจ  สิบกว่าคัน  เกาะกลุ่ม  ตามขบวนทัน    ไปกลับ  ร้อยกว่ากิโล

อาทิตย์หน้า  จะเอารีวิวเต็มๆ  มาฝากครับ