ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง bt-50 pro 2.2 at หน่อยคับ  (อ่าน 6007 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ถามเรื่อง bt-50 pro 2.2 at หน่อยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 15:30:51 »
พอดีวันนี้เอาน้อง 2 ไปเช็คระยะ กับคุณแม่

เลยก่ะว่าจะพาคุณแม่ไปดู new mazda 3 1.6 ซ่ะหน่อย

แต่ดันไปเจอ 2.2 AT จอดอยู่พอดี เลยเข้าไปดู

ถูกใจมาก ทั้งเรื่องเบาะหนัง อะไรต่างๆภายใน กับราคา 8.7 แสน ซึ่งผมคิดว่าสมราคาดีแล้ว

แม่ก็ถูกใจเหมือนกัน  เซลล์บอกว่ารอรถประมาณ 3 เดือน อย่างช้าสุด

แถม ฟิลม์,ประกันชั้น 1 ,ค่าจดทะเบียน,พรบ,กันสาด,กระบะลายเนอร์ (ไม่รู้ ปกติเค้าแถมอะไรบ้าง เพราะติดรถมันมาเกือบครบแล้ว)

ราคาประมาณ 8.7 แสน มีตัวเลือกไหน ที่คุ้มกว่าตัวนี้อีกหรือป่าวคับขอความเห็นหน่อย (ถูกใจ bt-50 ตอนกระทู้ รถขนกล้วยชน)

แถมเรื่อง m3 1.6

ไปดูคันจริงมาแล้วคับ กันชนหน้าไม่รู้ผมคิดไปเองหรือป่าวแต่ว่าผมว่า 2.0 สวยกว่า

ด้านข้าง แม็กซ์ 16" ไม่มีสเกิร์ตมันเลยโล้งๆยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก

ท้าย 2.0 สวยกว่า

ในสายตาผม 1.6 เหมาะสำหรับคนที่ซื้อมาแล้วใส่ชุดแต่รอบคันจะคุ้มมาก ประมาณว่าเปลี่ยนกันชน หน้าหลังใหม่ ใส่สเกิร์ต เปลี่ยนแม็กซ์ หรือแม้แต่วางเครื่องใหม่

ผมคิดว่า 2.0 คุ้มกว่า เมื่อเทียบราคากับสิ่งที่ได้ 

***ถามอีกอย่างคับปุ่ม 4 ตัวใต้ช่องแอร์ของ bt50 pro นี่คือปุ่มอะไรคับ?
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
Re: ถามเรื่อง bt-50 pro 2.2 at หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 16:05:35 »
ผมก็ไปดูมาแล้วถูกใจเมหือนกัน ผม เลือกระหว่าง ไทรตั้น วีจี กับ บีที 50 โปร

ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลย 

ดอก ไทรตั้นถูกกว่า 0.95  รถน่าจะมีปัญหาน้อยกว่าเพราะออกมานานแล้ว เครื่องแรง ราคาถูกกว่า มีจอดีวีดี นั่งสบาย ของแถมเพียบ รอ 1เดือน

บีที ดอกสูงกว่า 2.5+ รถ เพิ่งออกใหม่ ขายต่อน่าจะได้ราคาพอๆ หรือดีกว่าตัวข้างบน เครื่องเล็กกินจุ พอๆกับข้างบนมั้ง ของแถมน้อย สีขาวรอ 3 เดือน

0 บริการน่าจะพอๆกัน แต่  บีที ใช้เครื่อง + เกีย ของฟอร์ด ยังไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาอะไรบ้างรึเปล่า

แต่หน้าตาผมชอบ เรนเจอมากกว่าทั้ง้ 2 ตัว   

ตอนนี้ผมยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลื่อกคันไหนดี ระหว่าง 2 คันนี้

เข้ามารออ่าน คคห ของหลายๆท่าน เผื่อช่วยในการตัดสินใจได้

ตอนนี้ใช้วีโก้ 3000  ใช้ดีไม่มีปัญหา จะเปลี่ยนเป็นยี้ห้ออื่น ก็ยังหนักใจ

แต่โก้ยังไม่มีอาไรใหม่มาเลย ไม่งั้นก็ตัดสินใจได้ไปแล้ว

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเรื่อง bt-50 pro 2.2 at หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 17:58:17 »

***ถามอีกอย่างคับปุ่ม 4 ตัวใต้ช่องแอร์ของ bt50 pro นี่คือปุ่มอะไรคับ?

เป็นปุ่มฟังค์ชัน จากรูปปุ่มขวาสุดจะเป็น "Hangup" อีก 3 ปุ่มไม่ใช้งาน

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 18:40:27 »
ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงรึเปล่าครับ เหมือนในfiestaเท่าที่ผมจำได้คร่าวๆ ปุ่มที่2เอาไว้สลับเพลงทั้งหมด ปุ่มที่4เอาไว้ดูรายละเอียดของเพลงที่เราฟังว่าเป็นเพลงของใครยาวกี่นาที ประมาณนั้นรึเปล่าครับ
ปล.ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยนะครับ ;D

ออฟไลน์ joekling

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 20:50:06 »
ขอถาม จขกท ได้ไหมครับว่า ได้โปรแถมแบบข้างบนมาจาดศูนย์ไหนครับ

ออฟไลน์ pianopop

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 20:12:53 »
  เป็นปุ่มซ้อฟคีย์ คล้ายในมือถือนั้นแหละครับ