โพลล์

ระหว่าง slk กับ c-coupe

SLK 250
51 (60%)
C250 Coupe
34 (40%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 83

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามว่าระหว่าง slk กับ c-coupe คันไหนดูหล่อกว่ากันครับ  (อ่าน 14181 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bazza

• Newbie
  • *
ครอบครัวจะซื้อให้เป็นรถส่วนตัวขับไปมหาลัยอ่ะครับแล้วผมก็สะดุดตาอยู่สองคันนี้
แต่ผมอยากได้ทั้งสองคันเลยเลือกไม่ถูก  ;D

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
ครอบครัวจะซื้อให้เป็นรถส่วนตัวขับไปมหาลัยอ่ะครับแล้วผมก็สะดุดตาอยู่สองคันนี้
แต่ผมอยากได้ทั้งสองคันเลยเลือกไม่ถูก  ;D

ค่าน้ำมันเติมเองป่าวครับ?
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
SLK>SLS>SLR

ออฟไลน์ vachirawish

• **
SLK แบบไม่ต้องคิดครับผม  ;D

• Newbie
  • *

ค่าน้ำมันเติมเองป่าวครับ?

น้ำมันเติมเองครับ  :'(

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
SLK>SLS>SLR
ลืม SL ตัวพ่อทุกสถาบันไปหรือเปล่าครับ

ต้องเป็น SLR>SLS>SL>SLK ซิครับ :P

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
c-coupe ครับรถคนล่ะแบบกันเลยแล้วแต่ความชอบด้วยอ่ะครับ slk เน้นหล่ออย่างเดียวแต่ c-coupe มันใช้งานได้เยอะกว่า

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
ผมชอบSLKนะหล่อกว่าจริงๆ แต่พอไปลองนั่งในห้องโดยสาร. ผมจองC-COUPEเพราะนั่งสบายกว่า ผมออกท้วมสูง169  แถมประหยัดไป 1ล้าน(ผมซื้อเกรย์).  ตอนแรกจะซื้อE90 มือ2.  แต่เปลี่ยนใจตอนสุดท้ายเพราะCoupe มันหล่อกว่า.         

แต่น่าอิจฉาจังครับที่ๆบ้านซื้อให้. ผมกว่าจะซื้อเบนซ์ 2 ประตู ป้ายแดงได้ก็อายุ 40 แล้ว แถมผ่อนอีก ;D

• Newbie
  • *
ผมชอบSLKนะหล่อกว่าจริงๆ แต่พอไปลองนั่งในห้องโดยสาร. ผมจองC-COUPEเพราะนั่งสบายกว่า ผมออกท้วมสูง169  แถมประหยัดไป 1ล้าน(ผมซื้อเกรย์).  ตอนแรกจะซื้อE90 มือ2.  แต่เปลี่ยนใจตอนสุดท้ายเพราะCoupe มันหล่อกว่า.         

แต่น่าอิจฉาจังครับที่ๆบ้านซื้อให้. ผมกว่าจะซื้อเบนซ์ 2 ประตู ป้ายแดงได้ก็อายุ 40 แล้ว แถมผ่อนอีก ;D

ซื้อเองย่อมภูมิใจกว่าแน่นอนครับ ผมก็ต้องพยายามเรียนแทบตายกว่าจะได้เกรดดีๆทางบ้านถึงยอมซื้อให้  :)

ผมอยากให้ c-coupe เปิดหลังคาแข็งแบบ series3 convertible จัง ผมจะได้เลือกแบบไม่ต้องคิดเลย